• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây là con mèo mẹ nhà em.

Khủng long

Active Member
Giới thiệu với cả nhà...đây là con mèo mẹ nhà em đấy ạ...hồi con gái nhìn xinh xẻo thế...đẻ xong lứa con thì xơ xác cả người

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Xinh đẹp hoàn hảo, tai hồng sạch sẽ, tuyệt vời... Hình như mèo gái luôn xinh hơn mèo trai thì phải...

uhm. đúng rồi đó bạn. Cho hỏi đấy là giống mèo gì vì từ xưa giờ ko quan tâm mấy tới mèo nhưng vào đây thấy mèo xinh quá nên hỏi cho biết ạh.

kemkem

Member
tuyệt,tấm ngồi gần bức ảnh chả khác gì tiểu thư cả đâu bạn à :D

Khủng long

Active Member
Cám ơn các bác đã khen...em cũng chả bít nó giống mèo gì , nhưng chắc chắn nó từ T.Q về , vì chính tay bố em lén lút mang nó wa biên giới mà hì.hì.hì...Còn tấm hình vẽ là mẹ em vẽ nó đấy ạ.

Khủng long

Active Member
Xinh đẹp hoàn hảo, tai hồng sạch sẽ, tuyệt vời... Hình như mèo gái luôn xinh hơn mèo trai thì phải...
Nó mới phơi nắng xong bạn ơi...mình cho bạn coi hình thằng chồng nó nha...đẹp RAI phết

Mèo đẹp quá, mèo lai đúng không ạ ? Trông mắt nó màu xanh với nâu kià. Dễ thương quá

Khủng long

Active Member
Đúng rồi bạn ơi....hì.hì.hì....cứ tới kỳ thay lông của chúng mình lại hì hục cắt cắt, tỉa tỉa . Thứ một là để làm duyên...thứ hai là cho nhà cửa bớt lông lá...nếu không thì mình chả ăn cơm với lông mèo ấy à....Nếu có dịch vụ đan áo lông mèo chắc mình phải có cả chục cái chứ không ít đâu...thằng này mình không biết có lai hay không nữa ...mắt 1 con vàng, 1 con xanh....còn đây là lũ con của vợ chồng nhà nó.

Phu Dung

Moderator
Trông chúng nó yêu quá, Khunglong ạ. Thế bạn có định giữ cái vườn trẻ đó lại không? Chia chúng nó ra thì tội lắm, chắc anh em chúng nó thương nhau lắm nhỉ?

Khủng long

Active Member
Tất cả những ai thương yêu chúng đến xin mình là mình tặng đẹp...Nhưng mình đã lầm khi có suy nghĩ như thế...mình rất tiếc và rất ân hận...lứa sau mình phải bán ....bán với giá tương xứng với giá trị con mèo....bạn biết không ...một khi người ta phải bỏ ra đồng tiền khó khăn kiếm được để đổi lấy cái họ yêu thích thì họ mới trân trọng...còn thứ đi xin được dễ dàng thì có cũng được , mất thì thôi...chặc...của cho mà (mặc dù họ cũng thương mèo đấy chứ..? )

trung2t3c

Active Member
cả chủ và mèo hình như phối hợp ăn ý phết.Biết làm dáng trước ống kính ghê.

Khủng long

Active Member
Còn mấy đứa nữa mình khoe luôn nha
Cụ mèo Già năm nay được 10 tuổi cụ Tịnh thân dược 4 niên rồi ạ

Ông Mụn ruồi 9 tuổi . Tịnh thân 4 năm luôn

Cả hai đứa rất thương nhau.

Nhớ hồi nào Mụn ruồi là trẻ Cơ nhỡ được mẹ nhặt về nuôi(khoảng 3 tháng )

thuytrang0032

bạn Khunglong ơi, bạn cho mình nick hay số điện thoại liên lạc với bạn iiiiii! Mình chỉ có mỗi bé mèo đực ở nhà hà, bé suốt ngày chỉ giỡn 1 mình, mình đi làm về là nó chạy theo thấy thương lắm! Bạn bán cho mình 1 bé mèo cái nha bạn! Mình mong tin bạn lắm!

Khủng long

Active Member
Thuytrang ơi....hiện giờ nhà mình không có mèo con , khi nào có, bạn là người đầu tiên mình liên lạc....yên tâm nhé...mình hứa...giờ mình cho bạn coi hình cho đỡ ghiền nha
MÈO MẸ NÈ

YÊU CHƯA ???

MÈO CHA ĐÂY

EM BÉ Nè

HAI THẰNG ANH CỦA BÉ NÈ

jiwang

Bạn khunglong ơi, mình cũng thích mèo lắm.Khi nào mèo nhà bạn có baby thì báo cho mình biết với nhé, mình cũng đang tìm 1 bé nè.tks bạn

YM: lee_ji_wang

Khủng long

Active Member
Bạn khunglong ơi, mình cũng thích mèo lắm.Khi nào mèo nhà bạn có baby thì báo cho mình biết với nhé, mình cũng đang tìm 1 bé nè.tks bạn

YM: lee_ji_wang
Ờ..Ờ...Thế bạn đã nuôi chú mèo hồi nào giờ chưa? Nếu có "Bót " mấy...à nhiều nhiều hình cho mình coi với nào...để mình xem bạn thích mèo như thế nào:D:D:D.
-1 Thích mèo :nhìn ngắm ...có thể ôm một chút nhưng không bao giờ tự tay chăm sóc
-2 Thương mèo :Có thể tự tay chăm sóc (cho ăn, tắm ,chải lông ) nhưng không thích .
Để nuôi mèo mình phải hội tụ cả 2đức tính này đấy bạn ạ.Phải vừa thương vừa thích mới nuôi được mèo..hô nay mình đang rảnh nên hơi "TÁM" một tẹo .hì.hì.hì...

Phu Dung

Moderator
Bạn Khủng long nói không sai đâu, giống như ta thích một người, tán tỉnh họ, rồi đi chơi, xem phim, nghe nhạc với họ rất khác với việc muốn ăn đời ở kiếp, tạo dựng gia đình với họ. Nuôi mèo là một trách nhiệm vô hạn (cả về thời hạn lẫn phạm vi trách nhiệm) nên cần phải có tình thương thật sự. Khi bạn chơi với nó, thấy vui vẻ vì nó dễ thương phải nghĩ đến lúc nó bệnh tật ỉa đùn đái dầm, nôn oẹ khắp nơi; phải chạy long tóc gáy giữa cơ quan-nhà-BS thú y để chữa chạy cho nó, phải dậy sớm dọn dẹp cho chậu cát VS của nó. Khi bạn thấy nó trắng phau như nắm bông, bạn phải nghĩ đến việc tắm nó hàng tuần và mỗi ngày mất ít là 30' để chải lông cho nó. Đó là cái giá phải trả để có một con mèo đáng yêu, nũng nịu, kêu gừ gừ cạnh bạn, an ủi bạn ngay cả khi bạn bè, tiền bạc, sức khoẻ của bạn đều đội nón ra đi. Hehe, cũng đáng để trả lắm chứ! :)