• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây là Alaska hay husky các bạn ơi

lovelybobble9xx

husky thì phải ??!! giá 1 bé cún husky rẻ gần như k có giá nào rẻ hơn ở việt nam cũng là 6tr VNĐ (chó thuần chủng nhé) còn chó chính gốc,k thuần,loại chó kéo xe ở vùng lạnh giá , k lai tạp , k bệnh tật , đẹp mĩ mãn,.......... mua ở nước ngoài cũng phải 12tr VND ( chó nhỏ nhé ) chó to chắc tốn nhìu tiền hơn!! ^^............

huy.takumi

tỉ giá một nhân dân tệ bằng 3290 vnd 2 vạn bằng hơn sáu mươi năm triệu đồng.một là con chó quá đắt ,hai là tài nghe "loáng thoáng" của bạn quá kém.;););)

hung0606

Member
husky thì phải ??!! giá 1 bé cún husky rẻ gần như k có giá nào rẻ hơn ở việt nam cũng là 6tr VNĐ (chó thuần chủng nhé) còn chó chính gốc,k thuần,loại chó kéo xe ở vùng lạnh giá , k lai tạp , k bệnh tật , đẹp mĩ mãn,.......... mua ở nước ngoài cũng phải 12tr VND ( chó nhỏ nhé ) chó to chắc tốn nhìu tiền hơn!! ^^............
mình nhìn thấy giống alusly( alaska+husky)
chó chính gốc có gia phả theo mình nghĩ k có giá 12tr đâu bạn à, bên TQ chó đẹp của họ đã tầm 1k USD r

ThienHai

tỉ giá một nhân dân tệ bằng 3290 vnd 2 vạn bằng hơn sáu mươi năm triệu đồng.một là con chó quá đắt ,hai là tài nghe "loáng thoáng" của bạn quá kém.;););)
1 con alaska 2 màu mắt với cái màu đặc biệt này có phải dễ tìm đâu bạn ơi :))
theo mình nghĩ đắt sắt ra miếng thôi

hung0606

Member
1 con alaska 2 màu mắt với cái màu đặc biệt này có phải dễ tìm đâu bạn ơi :))
theo mình nghĩ đắt sắt ra miếng thôi
con này là husky ko phải alas bạn ạ, alas mắt hổ phách nhé
bán muốn mua husky 2 màu mắt k mình chỉ cho :))) hqua bên viet dog bán 1 con husky 2 màu mắt giá 2tr5 VND =))

TaiHong

Member
cho mình hỏi chó chính gốc ko thuần là như thế nào đấy :-?? =))

NjDo

Member
alaska chỉ có mắt đen với lông đen trắng,mắt nâu với lông nâu,mắt 2 màu là có lai tạp cần loại bỏ nếu muốn giữ lại làm giống thuần chủng.Con với người nuôi làm thú cưng thì không sao.Chỉ husky mới được chấp nhận mắt 2 màu,bạn chủ topic xem lại kiến thức nhé :))
Còn 2 vạn ndt cho 1 con alaska thế này phải nói là quá đắt,không biết cha mẹ có champion nào không,nhưng về mắt 2 màu thì có lẽ là không rồi.Doberman,GSD bố mẹ xếp huy chương đầy người,ở các trại nổi tiếng bên châu Âu cũng chỉ có giá từ 1500-3500 USD (chỉ tính giá con giống,chưa tính các phụ phí vận chuyển khác).

bjkb4b0n

Member
chắc bạn nghe nhầm 2 nghìn tệ thành 2 vạn tệ rồi:)) với lại con này chắc không đến 1000 tệ đâu bạn à

kid1989

Active Member
Con này là hus mà @_@ không biết là có tí lai hay không. 2 Vạn tệ thì không phải đâu bạn ạ. Giá 2 vạn tệ là giá chó show không phải như này.

kimyo123

Member
alas mắt nâu đen với màu lông đen trắng, mắt hổ pách với màu hồng phấn hoặc nâu đỏ. husky mắt màu lung tung tóe. Mắt 2 màu là 1 dạng đột biến của husky, vẫn dc coi là husky thuần chủng. Alas trán gù, hơi dô hơn husky, husky thì gọi là mặt tên lửa rồi :))