• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đây có phải bệnh Nấm (lời của nvhl chó)

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
ACE chú ý !tôi xin gửi hình ảnh con lacky hàng xóm nhà tôi đã mua về nhà đươc 2 tuần .tôi thấy thương quá. Và oán trách lương tâm của TTHL chó của ĐHNN1 đã vì tiền mà bán chó ỐM ra ngoài. cò mồi là NV huấn luyện chó của TTHL ĐHnông nghiệp trung ương 1 ở GIA LÂM -HÀ NỘI. ace cho hỏi đây là bệnh gì????????? có phải là bệnh Nấm biến chứng???và cũng mong ACE cẩn thận khi mua cho qua NVHL chó của ĐHNN1

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
mọi người tham khảo đây là bệnh gì vạy????

mọi người xem giúp mình đay là bệnh gi vây có phải nấm biên chứng?????????

trung2t3c

Active Member
Mấy vết thương thì em cũng không dám phát biểu ý kiến gì , nhưng tấm th2 từ dưới lên , đó là nốt chai thường gặp ở những con chó nằm trên nền ghạch, đặc biệt là chó qua huấn luyện thì sau khi học xong khoá học thì 10 con hết 10 con bị nốt chai như thế ở khuỷ chân :D

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
tra loi ve vet xam tren nguoi

Cho nhà minh cung qua 6 thang huan luyện nằm trên sàn nhà nhưng không bi như vây .trước đây con nhà mình bi nghẻ (xàlâu) chữa gần 1năm mới hêt những vêt thâm như vây .đên bây giờ cực OK ban co thể xem con Kit nhà mình trên diễn đàn

duc_NA

Member
chó nhà em mọi lần nuôi nằm trên nên gạch cung bị vết chai đó.còn vết thương trên bác có thể rửa sạch.dùng thuốc xanhmetylen(không biết viêt đúng không)để bôi vào sẽ có hiệu quả(theo kinh ngiệm cá nhân em)

duc_NA

Member
chó nhà em mọi lần nuôi nằm trên nên gạch cung bị vết chai đó.còn vết thương trên bác có thể rửa sạch,dùng thuốc xanhmetylen(không biết viêt đúng không)để bôi vào sẽ có hiệu quả(theo kinh ngiệm cá nhân em)

yeulab

Member
Bạn vui lòng điện thoại cho tôi theo số:
0919.368.868 hoặc 01686.09 88 09 tôi sẽ mách bạn chữa khỏi bệnh trong vòng 1tuần,chi phí hết khoảng 8ngànVNĐ

tuantv19

Member
0919.368.868 hoặc 01686.09 88 09 tôi sẽ mách bạn chữa khỏi bệnh trong vòng 1tuần,chi phí hết khoảng 8ngànVNĐ
Có bí quyết gì hay thì bạn post lên cho AE tham khảo chữa bệnh cho cún. Có nhiều nguời quan tâm đến chủ đề này bạn à.
Cám ơn

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Chào bạn,

Bạn có bí quyết gì hay vậy? Và theo bạn thì đây la bệnh gì vậy? Nếu được mình xin bạn làm sư phụ và mời vào giảng dạy bài bệnh này ở Đại học Nông Lâm Tp HCM nhé?

Da liễu trên chó mèo không đơn giản tí nào. Nhìn sơ qua chưa chắc biết được. Có thể do vi trùng, nấm, kí sinh, nội tiết, dị ứng, miễn dịch, ....

Phải khám kỹ bao gồm xét nghiệm mới cho điều trị được.

Vết chai ở cùi chỏ là do chai cọ sát. Nhiều khi còn tạo một bọc nườc gọi là hygroma

Thân mến

petprost

Member
con chó này tướng xấu quá các bác nhỉ? nếu được cạo và vệ sinh sạch lông quanh chỗ đó rồi bôi thử thuốc trị nấm kèm theo kháng sinh kháng viêm tại vị trí đó vài ngày xem có kết quả không nhá các bác! minh chỉ nghĩ vậy thôi chứ việc điều trị phải đến BSTY như GV, vetsaigonlondon ... thì mới mong hết bệnh!