• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn rott nhà bác Hùngtrungyên điểm danh nào...

a hâm à. e nhận xét thực lòng đấy. cún nhà a phát triển rất cân đối. còn dob thân dong dỏng mõm dài thủ nhỏ... rott nhà a chắc phải lai qua vài chục đời nữa mới thành dob a ạ.:D he. e đang post ảnh thằng nhà e nhưng máy bị virus nên không thể copy được từ điện thoại vào máy đc a ạ.
Sao không thấy ảnh cún của chú post lên vậy? giấu kỹ đợi thời à? À mà Bác Hùng T/y đâu mất tích rồi ấy nhỉ? ko thấy ý kiến ý cò gì cả mà giờ lại thấy xuất hiện nhân vật Hùng tình yêu có phải Bác Hungtrungyen không nữa, Ko có Bác Hùng sắp xếp lại ảnh, kiểm duyệt bài viết cảm thấy thiếu thiếu cái gì ấy. nhìn bài viết nó cứ dài như cái bơm.:(:)(:)((

Cherynhai

Member
Sao không thấy ảnh cún của chú post lên vậy? giấu kỹ đợi thời à? À mà Bác Hùng T/y đâu mất tích rồi ấy nhỉ? ko thấy ý kiến ý cò gì cả mà giờ lại thấy xuất hiện nhân vật Hùng tình yêu có phải Bác Hungtrungyen không nữa, Ko có Bác Hùng sắp xếp lại ảnh, kiểm duyệt bài viết cảm thấy thiếu thiếu cái gì ấy. nhìn bài viết nó cứ dài như cái bơm.:(:)(:)((
Con Chuối của Hung Vu được khoảng 16 kg, thần kinh rất tốt, thích nghịch nước. Con Fuca mà Sơn không ưng khi xuống HN, hiện nay đang được bạn Huy, nhà ở gần đến ông Hoàng 10 Nghệ An chăm sóc.

Sơn không biết rồi, bác Hungtrungyen bị chó dại cắn, hiện nay đang nằm viện điều trị, nhưng nghe đâu khó qua khỏi.

trangphuong

Active Member
Chào cherynhai.

Sơn không biết rồi, bác Hungtrungyen bị chó dại cắn, hiện nay đang nằm viện điều trị, nhưng nghe đâu khó qua khỏi.
Thảo nào mình liên lạc mà không gặp được, mai mốt về qua thăm ảnh chút mà bạn biết anh nằm bệnh viện nào không? Tin này đáng phải đăng ở mục tin tức sự kiện...hoặc tin thông báo của ban tổ chức.

Cherynhai

Member
Hiện nay bác ấy đang nằm điều trị ở khoa chống độc bện viện Việt Nhật Trang Phương ạ. Mà ZoMy nhà Trang Phương bây giờ chắc phải được khoảng 24 đến 25 kg nhỉ, đến ngày mùng 4 tháng 7 này ZoMy nhà bạn được 5 tháng đấy. Nhớ đừng cho ZoMy tập nặng như cắn tạ, leo dốc nhé, rất dễ bị căng cơ, toác cơ. Lúc đó lại phải dùng đến loại thuốc xoa bóp của mấy ông tập võ thì khổ nó đấy.

tran huy hoang

Active Member
Sao không nghe ai nói về việc Bác Hùng bệnh vậy ? Mình ơ ngoài này xa quá ! trangphuong liên lạc hộ có gì báo giúp để Mình biết tình hình Bác Hung nha !

Cherynhai

Member
Sao không nghe ai nói về việc Bác Hùng bệnh vậy ? Mình ơ ngoài này xa quá ! trangphuong liên lạc hộ có gì báo giúp để Mình biết tình hình Bác Hung nha !
Bác Hoàng ở Đồng Nai yên tâm. Bác nhớ chăm cho A Bắc hay ăn chóng nhớn nhé.
Có thông tin gì mới của bác Hungtrungyen em sẽ thông báo cho các bác biết.

Mà Các bác tập trung vào chủ đề chính đi của topic đi. Không khéo lại bị mod Add min xoá bài và ban nick thì khổ, vớ vẩn có khi lại bị chó dại cắn như bác Hùng đấy.

Bác Hoàng ở Đồng Nai yên tâm. Bác nhớ chăm cho A Bắc hay ăn chóng nhớn nhé.
Có thông tin gì mới của bác Hungtrungyen em sẽ thông báo cho các bác biết.

Mà Các bác tập trung vào chủ đề chính đi của topic đi. Không khéo lại bị mod Add min xoá bài và ban nick thì khổ, vớ vẩn có khi lại bị chó dại cắn như bác Hùng đấy.
Chào Anh, xin lỗi cho em hỏi, Anh là ai? từ đâu anh có thông tin này, tại sao một việc nghiêm trọng như vậy mà không thấy có sự thông báo trên diễn đàn cho Anh em đc biết. Em vẫn thắc mắc một điều tại sao A Hùng là một chuyên gia về chơi chó mèo mà lại bị một sơ xuất chết người như vậy? Có thông tin gì mới về sức khoẻ của A Hùng xin Anh cứ thông báo, em nghĩ không có ông Mod nào nỡ nhẫn tâm xoá bài ban nick vì lý do này đâu. Bọn em ở xa không có đ/k đến thăm A Hùng đc, chỉ có lời thăm hỏi động viên nhau trong lúc hoạn nạn này thôi. Nếu Anh có vào thăm xin chuyển giúp Anh em chúng em lời hỏi thăm sức khoẻ tới Anh ấy. Cầu chúc cho anh ấy mau lành bệnh.

Cherynhai

Member
Chào anh Sơn.

Em cũng là 1 thành viên như bao thành viên khác sinh hoạt trên diễn đàn thôi, cũng yêu thích Rott như anh, như hung Vu, như Trang Phương và vài anh em khác nữa. Chính vì mới nuôi Rott lần đầu nên em không có kinh nghiệm, thi thoảng em có gặp và hỏi bác ấy chút ít kinh nghiệm về chăm sóc chó con, chứ em thấy nhiều bác mua chó con về, nuôi được 1 thời gian ngắn hay bị ốm và chết.

Như trường hợp của bác Nam ở Yên bái, lặn lội từ Yên Bái xuống HN mua được con chó, về nuôi vài bữa lại bị chết. Bác ấy mới tậu 1 em mới, nghe đâu mấy hôm trước nó cứ ăn xong lại bị nôn, không biết đã đỡ chưa. chính vì như vậy nên em cũng thấy lo lo, vì chưa có kinh nghiệm trong việc chăm chó con.

Còn chuyện bác ấy bị con chó dại nó cắn em nghĩ cũng là bình thường thôi. Các cụ xưa có câu....Sinh vi nghệ, tử vi nghệ....Một khi con chó đó nó đã lên cơn dại, thì nó đâu có chừa ai, anh em, bạn bè thân thiết nó cắn tuốt.

Tối nay nếu em rảnh, em sẽ qua thăm bác ấy, lúc đó em sẽ chuyển lời thăm hỏi của bác Sơn Hải Phòng, bác Hoàng Đồng Nai tới bác ấy.
Nếu bài viết này bị Mod Add min xoá thì bác Sơn thông cảm nhé.

tran huy hoang

Active Member
Bác cherynhai ơi ! Đã là Anh Em trong một nhà VP và là những người yêu Rott thì chũng ta quan tâm đến nhau nói chung và Anh Hùng nói riêng là phải thôi Bác ạ ! Dù gì thì Em tin Bác Hùng cũng sẽ khỏe lại thội, vì Bác Hùng luôn biết được Mình là ai !

Hoangminh

Member
Chào Anh, xin lỗi cho em hỏi, Anh là ai? từ đâu anh có thông tin này, tại sao một việc nghiêm trọng như vậy mà không thấy có sự thông báo trên diễn đàn cho Anh em đc biết. Em vẫn thắc mắc một điều tại sao A Hùng là một chuyên gia về chơi chó mèo mà lại bị một sơ xuất chết người như vậy? Có thông tin gì mới về sức khoẻ của A Hùng xin Anh cứ thông báo, em nghĩ không có ông Mod nào nỡ nhẫn tâm xoá bài ban nick vì lý do này đâu. Bọn em ở xa không có đ/k đến thăm A Hùng đc, chỉ có lời thăm hỏi động viên nhau trong lúc hoạn nạn này thôi. Nếu Anh có vào thăm xin chuyển giúp Anh em chúng em lời hỏi thăm sức khoẻ tới Anh ấy. Cầu chúc cho anh ấy mau lành bệnh.
bó tay. bác chery nhai là ai thì có số điện thoại của bác ấy ở avatar và chữ ký đấy . Bạn cứ bấm thử số ấy xem tin là điện thoại của bạn sẽ hiện 1 cái tên lưu trong danh bạ đấy. Mod hung ty đừng bắt lỗi em spam ở đấy nhé chỉ chú giải thêm thôi. Gọi điện thì bác hỏi sức khoẻ bác hung ty ở chỗ bác chery nhai xem chắc là bác nhái cũng biết ít nhiều đấy.
ps: khoa chống độc thuộc viện Bạch mai không nằm trong toà nhà việt nhật bác à

trangphuong

Active Member
AVaTa số điện thoại.

bó tay. bác chery nhai là ai thì có số điện thoại của bác ấy ở avatar và chữ ký đấy . Bạn cứ bấm thử số ấy xem tin là điện thoại của bạn sẽ hiện 1 cái tên lưu trong danh bạ đấy. Mod hung ty đừng bắt lỗi em spam ở đấy nhé chỉ chú giải thêm thôi. Gọi điện thì bác hỏi sức khoẻ bác hung ty ở chỗ bác chery nhai xem chắc là bác nhái cũng biết ít nhiều đấy.
Theo số điện thoại ở Avata thì là số của bác Hùng trung yên, chắc hâm mộ bác Hùng quá mà, hay bạn copi cái Avata ở máy bác Hùng???
Nhưng sao bạn ấy lại để số điện thoại của bác Hùng vào đấy nhỉ???

Hoangminh

Member
Theo số điện thoại ở Avata thì là số của bác Hùng trung yên, chắc hâm mộ bác Hùng quá mà, hay bạn copi cái Avata ở máy bác Hùng???
Nhưng sao bạn ấy lại để số điện thoại của bác Hùng vào đấy nhỉ???
bạn vẫn chưa đoán ra à. nhìn hình ảnh ở link này khung cảnh có quen không và bạn có nhận ra nhà ai không?
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=28642

trangphuong

Active Member
Ka..ka..

bạn vẫn chưa đoán ra à. nhìn hình ảnh ở link này khung cảnh có quen không và bạn có nhận ra nhà ai không?
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=28642
Mình đã đoán ra tấm hình trong ảnh rồi...:D......mình vừa liên lạc với bác Hùng ty và quả thật bác Hùng bị chó cắn dại cắn thật, nhưng không sao cả tại bác ấy vừa chuyện cùng mình....:D.......
Cảm ơn Hoàng Minh đã gợi ý.
Thân chào.

Vâng, Cảm ơn Bác, cơ khổ là em cứ ngu ngu chỉ xem cái địa chỉ với cái ngày sinh mà không để ý cái số ĐT. Tại vì thấy nhân vật này rất mới mà lại biết khá rõ về AE chơi Rott trên diễn đàn thậm chí còn biết rõ những việc của em hôm lên HN bắt chó nên em mới hỏi như vậy. đã vậy giọng điệu thì tưng tửng, thông báo tin anh em gặp nạn mà như kiểu thông báo " Anh ấy đi công tác nước ngoài rồi, sang tháng mới về " ý. Chậc chậc lúc trước em chúc nhầm, lẽ ra phải chúc cho lão ấy bị con ngao tạng nó tha đi mất rồi mới phải. ^:)^^:)^^:)^

Cherynhai

Member
Cám ơn Sơn nhé, Sơn chúc không nhầm đâu, lão ấy đi xa lắm rồi. Kể từ sau 23h ngày 23 / 06 / 2009...trở đi . Sơn hoặc bất kỳ một thành viên nào đó mà thấy có nick Hungtrungyen online trên diễn đàn Vietpet thì cứ thông báo cho em. Em xin kính biếu một con Rottweiler đã trưởng thành. Một lời nói ra em không thay đổi.

chungnhoc

Member
Cám ơn Sơn nhé, Sơn chúc không nhầm đâu, lão ấy đi xa lắm rồi. Kể từ sau 23h ngày 23 / 06 / 2009...trở đi . Sơn hoặc bất kỳ một thành viên nào đó mà thấy có nick Hungtrungyen online trên diễn đàn Vietpet thì cứ thông báo cho em. Em xin kính biếu một con Rottweiler đã trưởng thành. Một lời nói ra em không thay đổi.
Lại 1 người nữa đã ra đi:(:)((..hy vọng gặp vẫn gặp bác nhai ỡ clb Rot và mua bán vậyDog Eye

Trời ạ, các anh cứ tung hỏa mù làm em cứ tưởng... hóa ra là thế... lần sau thì đưng làm vậy mà làm em mất ngủ.. hichic..

Em mới vào diễn đàn xem hình mấy bé rot thấy thích quá. Có bác nào còn cún con đẹp ko chỉ giúp dùm em với,em ở TP HCM. ĐT 0943808808. Cảm ơn rất nhiều!

john.lady

e mới vào diễn đàn nên chưa biết nhiều luật lệ nên các bác thông cảm . vào đây e nhìn thấy mấy chú cún đáng yêu quá . mà có bác nào biết nơi nào có cún đẹp ko . chỉ dùm e với . thanks các bác nhiều nhiều .:)