• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn Doberman nhà tuanphuthai (21/5/2012)

NjDo

Member
a tuấn ơi,ở nhà a cho nó ăn mấy bữa đấy ạ

em mới tẩy giun hôm nay,ngày ăn 3 -> 4 bữa,ko biết có đủ ko :(

Hung.tinhyeu

Active Member
Nếu vẫn còn tình trạng lợi dụng box giới thiệu để bán chó thì chủ topic sẽ bị sử lý theo nội quy của diễn đàn.

tuanphuthai

Active Member
Nếu có điều gì cần trao đổi mời ae gọi đt trực tiếp. Tránh để bác Hung Ty phải nhắc nhở.
Cám ơn bác Hùng đã kịp thời nhắc nhở

Anh Tuấn à, Hơn cả sự mong đợi!!! Màu mảng rõ, rệt nét nào ra nét đấy. Con chocolate cỏ này trông " thường thường bậc trung" và anh em trong hội Dob đánh giá không cao vậy mà ra con chẳng " kém" tẹo nào anh nhỉ? Đúng thật là phải nhìn vào sản phẩm mới có thể đánh giá hết được chất bên trong. Chúc mừng anh nhé! Em đang nhiễm nặng virus Mal nên phải bỏ qua Dob, chứ không thỉ kiểu gì em cũng mò lên ăn trộm một con. NGON BỔ RẺ CHẤT LƯỢNG thì ai chẳng thích.

cu Dob tên là Bin , bắt từ nhà anh Tuanphuthai đã về nhà mới được 3 hôm. Tối qua làm tý ảnh cùng với chút đồ chơi, thức ăn phụ cho cháu nó nhanh nhớn , chưa kể thuốc , vitamin và can xi , cu Bin giờ đã rất ngịch, ăn rất khỏe, uống sữa thay nước, toillet cũng rất tốt =))=)) Cám ơn anh Tuấn vì sự nhiệt tình. Có 1 chút mẹ em hơi duy tâm đó là cứ phải tay mẹ em bắt chó mèo thì mới ăn khỏe, nên hôm trước mẹ em nhất định xuống bắt lên xe, và đón tay đưa cún vào cửa nhà 8->

tuanphuthai

Active Member
Thấy em thông báo cháu nó ngoan, ăn được anh thật sự rất vui. Quả thực mấy hôm rồi thời tiết không ủng hộ, chó các ae bắt về ăn ít, mệt mỏi anh áy náy quá.
Nhà rộng mát, lại có bạn Lab chơi cùng chắc chắn Bin sẽ thấy rất vui. Với Dob chỉ sau khoảng 3 tháng nữa thôi sẽ to đùng = hoặc > bạn Lab kia thôi, chắc lúc đó sẽ đè đầu bạn Lab mà bắt nạt suốt=))

hatran

Member
Anh ơi,

Con gái em ở nhà có ngoan ko hỡ anh? Thấy nó ít nói e cũng mừng nhưng lạy zời nó đừng có lì :)) lì là chết em.... :))

Em cảm ơn anh Tuấn ạ...

NjDo

Member
eo ơi,con nhà bác dũng uống sữa thay nước thì bác định cho nó thành voi à
ae update tình hình cân nặng sức khỏe mấy con đàn này nhà a tuấn nhé,để ae khác còn phấn đấu.Con nhà em gầy còm chỉ nặng có 5kg8 cả cơm :(

hihi, cho nó ăn uống nhiều nhiều chút cho cháu nó nhanh lớn :-* về sức khỏe của dob mình bắt về thì khá tốt, chạy nhảy tốt, ăn ngủ tốt, hôm qua mới cân nhưng cũng chỉ có 6 kg thôi ;) hi hi.

2 anh em hòa thuận :x:x đêm mà ko cho con chó lớn ra ngoài nằm cùng nó là nó sủa đinh tai nhức óc %-(%-(

Trước khi đi làm, chụp tấm ảnh lúc 2 cháu đang nằm ngoài cửa ra vào phơi nắng tý :p

tuanphuthai

Active Member
Anh ơi,

Con gái em ở nhà có ngoan ko hỡ anh? Thấy nó ít nói e cũng mừng nhưng lạy zời nó đừng có lì :)) lì là chết em.... :))

Em cảm ơn anh Tuấn ạ...
Giờ nó ăn khỏe nhất đàn, ngoan. Để cuối tuần này anh chụp vài kiểu ảnh gửi em nhé

hatran

Member
Bữa em vô thăm nó nhỏ, e còn nhìn ra cái dáng nằm có 1 ko 2 của nó...

Giờ nó dài tròn kiểu đó anh bảo em nhìn kiểu gì hã anh :((....

Mà anh Thái cũng ác ý thiệt, e cố tìm cái sợi cột cổ màu trắng mà ko ra :((....!!!!

Đứa nào nhìn cũng yêu thế thì biết đứa nào con em đâu :((

tuanphuthai

Active Member
Bữa em vô thăm nó nhỏ, e còn nhìn ra cái dáng nằm có 1 ko 2 của nó...

Giờ nó dài tròn kiểu đó anh bảo em nhìn kiểu gì hã anh :((....

Mà anh Thái cũng ác ý thiệt, e cố tìm cái sợi cột cổ màu trắng mà ko ra :((....!!!!

Đứa nào nhìn cũng yêu thế thì biết đứa nào con em đâu :((
Cháu của em là cháu gái duy nhất còn lại nên tháo dây ra cho cháu nó dễ chịu, nhìn bụng các cháu này em sẽ nhận ra luôn đâu cái, đực mà. Dạo này cháu nhà em ăn khỏe lắm, hôm qua anh đã tẩy giun lại cho bọn nhóc và mua 2 thùng phô mai của smod Hùng TY về bồi dưỡng. vài hôm nữa anh sẽ tiêm phòng mũi 2 cho chúng.