• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đàn con đầu tiên của cu Đen

NBDuonga

Member
Sau bao ngày chờ đợi, cuối cùng cu Đen nhà em cũng đã có hậu duệ. Mặc dù mẹ của đàn cún con không phải là một "nàng" Mông cộc nhưng kết quả thật đẹp. Một đàn cún 05 con thì có tới 4 con cộc đuôi, 2 trong số đó (1 đực + 1 cái) lại đen tuyền giống bố. Không may là em cái đen đã bị chết, chỉ còn lại em đực. Đàn này hiện đã được 25 ngày tuổi.
Em xin gửi một số ảnh của đàn cún con:

N.K.A

Member
Đàn cún nhìn rất đáng yêu. Cho tí hình cu Đen bố đi đồng chí.

Đàn chó đẹp quá chúc mừng bác nhé. gây dựng được một em sinh sản được dưới đó thật là rất vất vả và khó khăn. chúc mừng bác đã nhân giống được Hmông cộc ở Hà Nội

KimCuong

Active Member
Dương cố gắng thực hiện kế hoạch mà anh em ta đã bàn nhé. Có gì sớm alo cho anh nhé! Hẹn gặp em./.

NBDuonga

Member
Dương cố gắng thực hiện kế hoạch mà anh em ta đã bàn nhé. Có gì sớm alo cho anh nhé! Hẹn gặp em./.
Vâng, em đang tính cho cu Đen lên Hà Nội 1 thời gian, và chắc chắn sẽ phải nhờ đến anh rồi. Đàn con của cu Đen có 2 em cái nhưng chỉ còn lại 1 em thôi anh ạ. Còn 1 đàn nữa nhưng chỉ có 1 con cộc. em cũng chưa biết là đực hay cái, màu lông ra sao. Chỉ biết đàn này có 1 em đen tuyền. Khỏang 2 tháng nữa sẽ có thêm đàn mới anh ạ. Thằng cu đen nhỏ kia em sẽ mang về quê để gây giống. Anh xem giúp em có em cái đen nào không nhé. Hẹn gặp anh sớm!

các chú chó con thật dễ thương.....................................................................................................................

viethungdo_kts

Đàn cộc con đẹp quá, bác ở đâu vậy? May quá em đang có 1 em Mông cộc cái cần lấy giống bác ơi.:)

WOLF-BROS

Member
Đàn cộc con đẹp quá, bác ở đâu vậy? May quá em đang có 1 em Mông cộc cái cần lấy giống bác ơi.:)
thế bác ở đâu đấy? chó cái của bác được bao nhiêu tuổi rồi? dạo này hàng nóng quá kiếm đỏ cả mắt chờ dài cả cổ mà chưa được

viethungdo_kts

thế bác ở đâu đấy? chó cái của bác được bao nhiêu tuổi rồi? dạo này hàng nóng quá kiếm đỏ cả mắt chờ dài cả cổ mà chưa được
Em ở THanh Xuân - HÀ nội bác ơi, em cộc của em dc 9 tháng, trc ko vào VP nên ko biết anh em chơi mông cộc, em nó động đực nên em thả cho phối với chó hx nhưng hỏng(lại là may), giờ lại đến kỳ của em nó nên kiếm cho nó 1 boyfriend thuần vì cộc nhà em thuần chủng mang từ Yên Minh-HG về
Hình em nó đây ạ.

huyen89

uiui. trông thích thế. hix. mình cũng có 1 em cộc đuôi lông trắng nhưng mấy ngày trước em ấy đã ra đi với bệnh viêm gan truyền nhiễm. hix. ước gì mình cũng có 1 cưng như thế này nhỉ???

HQ-empire

Senior Member
Bác ơi đàn chó hiện nay thế nào rồi, 3 em mông cộc này còn em nào ở lại với bác ko ? Mình muốn bắt 1 em đực.

vanglai213

Active Member
Em hỏi bác chủ thớt tí ,con mẹ màu gì vậy bác, bác cho em chiêm ngưỡng con mẹ của nó cái được không ?

ÚtMeo

Àh.... Bạn ơi! Cho mình hỏi giống chó của cu Đen là gì thế?? Nhìn cute quá!:x

NBDuonga

Member
Bác ơi đàn chó hiện nay thế nào rồi, 3 em mông cộc này còn em nào ở lại với bác ko ? Mình muốn bắt 1 em đực.

Em duy nhất còn lại của đàn con cu Đen nhà em đây ạ. Em nó đã sinh 2 lứa nhưng rất tiếc là không có chó bố cộc để lấy giống.

NBDuonga

Member
Lâu nay lên diễn đàn thấy không còn không khí sôi nổi đối với chó H'Mông cộc như trước, cũng không thấy những người tâm huyết với Cộc lên tiếng. Không biết trên thực tế thì thế nào. Buồn quá!