• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Đà Nẵng] Thành viên mới

Jame Fox

Hiện tại thì mình đang sống và làm việc tại ĐN, qua tìm tòi và lục lọi trên google thì tìm được cái tên giống chó yêu thích, từ đó lần mò ra được cái diễn đàn này.
Cách đây 3 ngày đã có đọc sơ tiểu sử và xem 1 số clip của anh em CLB beauceron HN, nhìn thích quá nên mình cũng muốn nuôi 1 em, điều kiện nuôi thì có nhưng ở ĐN lại chưa thấy nơi nào bán.
Bác nào ở ĐN cho em cái địa chỉ với..em cảm ơn

Ngoài Hà Nội ra thì hiện tại không có nơi nào cung cấp chó con bạn ạ.
Hiện tại chó Beauceron chỉ được chơi và cung cấp chó con trong CLB, ngoài thị trường chưa có bán.
Mạng lưới người chơi chó Beauceron hiện nay: Hà Nội, Sài Gòn, Hải Dương, Hải Phòng, Bắc Ninh, Phú Thọ.
Nhưng những chó sinh sản và chó con vẫn tập chung tại HN là chính, các tỉnh còn lại ít hoặc chưa đến tuổi sinh sản.
(và một vài người có nuôi dòng Beauceron chất lượng tốt, nhập ngoại nhưng ko tham gia cùng CLB).
Bạn muốn mua chó con thì chịu khó theo dõi Box này và FB CLB để cập nhật tình hình chó con sinh ra trong CLB.

PS: Đến hiện tại chó Beauceron chưa cung cấp rộng rãi ngoài thị trường, muốn mua và chơi phải theo dõi thông tin từ CLB.

Jame Fox

Vậy khi nào có lứa chắc phải ra HN hay vào SG kiếm 1 em thôi.
Giống này ở các tỉnh miền trung chưa có. Hi vọng mình là người đầu tiên..^^

Hà Nội sắp có rồi bạn nhé, chỉ chờ công bố và xác định chuẩn nữa thội.
PS: tiết lộ tí thông tin, chó bố là con Berne đã có 1 bài tại BOX này. theo dõi thường xuyên để update thông tin.

beauceronvn

Vietpet sponsor
Chào thành viên mới gia nhập CLB.
Như các thành viên clb tư vấn, hiện ĐN và miền Trung chưa có ai chơi dòng này. Bạn chịu khó tham gia FB clb để biết thêm chi tiết về các đàn sinh sản trong thời gian tới nhé.

Vậy khi nào có lứa chắc phải ra HN hay vào SG kiếm 1 em thôi.
Giống này ở các tỉnh miền trung chưa có. Hi vọng mình là người đầu tiên..^^
Xem ra miền Trung hiếm hoi quá nhỉ, hiện tại ở Thanh Hóa có mình và một anh nữa đang nuôi Beauceron, ở xa HN quá, muốn giao lưu cũng khó thật!

beauceronvn

Vietpet sponsor
Xem ra miền Trung hiếm hoi quá nhỉ, hiện tại ở Thanh Hóa có mình và một anh nữa đang nuôi Beauceron, ở xa HN quá, muốn giao lưu cũng khó thật!
Chào Cuồng Phong.
Bạn cũng nuôi Beauceron à, nếu đc bạn có thể đăng hình chia sẻ với ace CLB cho vui và để mọi người đc biết đến.
Tiện đây bạn có thể nói rõ nguồn gốc của cún nhà mình đc ko ?
Thanh Hóa tuy xa nhưng nếu ace cùng yêu quý 1 giống chó và sinh hoạt cùng CLB thì lại rất gần đó bạn.

PS: Ban quản trị CLB Beauceron VN đc biết ở Thanh Hóa có anh Hải nuôi GSD & Beauceron nhưng chưa có bài thông báo về con giống của mình. Và BQT CLB cũng hoàn toàn ko có bất kỳ thông tin gì về các con giống, nguồn gốc, gia phả, tính cách và sự huấn luyện ... của các con Beauceron tại Thanh Hóa. Nếu bạn biết anh Hải xin thông báo lại và tìm hiểu 1 số Quy định mà CLB đề ra để cùng nhau sinh hoạt 1 cách vui vẻ nhất, tránh những hiểu lầm xảy ra . Thân ái.