• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ăn thịt cá sống .

nguyenmaiphuquy

Active Member
Bọn TQ khốn nạn quá.Hết trò này đến trò khác,man rợ không tưởng tượng nổi.Sẽ thế nào nếu đó là con người.Dở sống dở chết.Vậy mà chúng nó nói cười hả hê xem và bình luận.

Cún Mèo

Member
Cách đây vài năm, ở truyền hình HN còn quảng cáo cho 1 nhà hàng cơ: Thằng đầu bếp cầm con cá ở đầu & đuôi, gí vào chảo mỡ cho chín thân mình nó..

Lát sau lại quay cảnh một gia đình trông rất hạnh phúc sung sướng, lấy đũa xỉa mình con cá còn đang thở...

Thực ra thì...

Hàng ngày mình vẫn ăn cá đấy thôi.

Nhưng mình sẽ không ăn con cá đang sống, ngáp ngáp như thế.

Hôm qua mình sang bên Bảo vệ động vật hoang dã... Nghe người ta kể chuyện về sự độc ác của con người: ăn óc khỉ, ăn tay gấu, hút mật gấu... mà cảm thấy buồn nôn, choáng váng.

Chả biết những kẻ ăn óc khỉ sống- chúng nó có bị đập nát não ra dưới âm phủ không nhỉ?

Tại sao có những kẻ cái gì cũng nhét vào mõm được...

meoxau

Member
Hic, hic sao độc ác thế. Con cá bị đau lắm vì chưa chết hẳn, vậy mà nở lòng ăn nó sao? Xem mà rợn cả người.
Sao họ không đặt họ vào vị trí của con cá, xem lúc đó họ cảm thấy thế nào.

Mình hay đi chợ mua cá diêu hồng cho Xấu Xí ăn, ai mua cũng lựa con còn thở, còn mình thì chỉ lựa con chết thôi, vì nghĩ rằng, nó còn sống thế kia sao mình lại độc ác ra lệnh cho ngưởi ta giết chúng, bị đập đầu, mổ bụng lúc sống là đau lắm.

Đúng là vui trên sự đau đớn.

uyenisme

Member
Lúc trước cũng có chươnng trình truyền hình ở Việt Nam giới thiệu món này nè, còn gọi là "đặc sản" nữa chứ, coi xong muốn ói quá.!!!

meoxau

Member
Trời ơi, tức quá!!! Mở đoạn clip cho người nhà xem càng điên lên nữa...Cầu cho bọn người đó bị người hành tinh ăn thịt như thế hoặc đi lạc vào rừng rậm Amazon gặp thổ dân ăn thịt người, lúc đó cho họ biết cảm giác.

To cunmeo: meoxau chưa bao giờ chứng kiến cái cảnh người ta ăn óc khỉ, chặt tay gấu, hút mật và cũng không mong gặp loại người đó....Ghét mấy người ác độc cô hồn như thế, kiếp trước là quỷ đầu thai nên giờ là hình người tâm quỷ. Mấy người đó thế nào cũng gặp quả báo. Gieo nhân nào thì hái quả đó...

yeucho89

Member
xem clip cảm giác đầu tiên là thấy rùng mình sau đó là ghê sợ.Vẫn nghe cái câu "con người là ác nhất"ngẫm thấy cũng đúng thật.nằm thoi thóp trên đĩa ngắm nhìn người ta gắp từng miếng thịt trên người mình rồi đưa vào mồm ăn"tươi"liệu trong lòng cảm thấy thế nào???.Chẳng hiểu hay ho gì cái kiểu ăn cá còn thở,so với ăn cá đã chết thì có khi ăn cá đã chết còn tích nhiều phúc hơn.

quế anh

Member
Đúng là dân Trung Quốc, dân đông đúc nên thành ra nhiều loại người, trong đó có hạng người man rợ hết chỗ nói. Xem cái clip mà ám ảnh cái cảnh con cá động đậy phần miệng - phần duy nhất nó chưa bị nấu chín. Lợm cả giọng, không còn gì để nói.

Mà làm thế thì ăn ngon hơn? Bổ hơn? Hay là gớm hơn? Lạ miệng hơn? Chắc với họ như vậy mới là nghệ thuật ăn uống nhỉ? Bỏ được miếng cá ấy vào miệng, nhai được, thì giá trị thật rẻ rúng quá, ăn cho sướng cái miệng, cho đã cái lòng lang dạ thú thôi. Ngoài ra thì được gì??

Ôi,chẳng biết mình đang sống giữa một thế giới nào nữa? Sao mà lắm những thứ ngạ quỉ chẳng có trái tim như vậy? Hoang mang buồn hết chuyện nọ đến chuyện kia:(. Thế giới loài người này rồi cũng sẽ bị huỷ diệt do chính lòng tham vô đáy của mình gây nên thôi...

Cá thì có gì mà lạ , ăn thịt cá thì bình thường nhưng ăn mà con cá còn sống nhìn thấy ghê quá xem xong chắc hết dám ăn cá chuyến này chuyển qua ăn rau quá :D:D

Cá bị nấu như thế này mình thấy nhiều rồi, mấy vụ này mình đã thấy trên báo 8, 9 năm trước cơ! không chỉ Trung Quốc mà Hàn Quốc và một số nước châu Âu và châu Mĩ cũng có món này. Thậm chí người Hàn Quốc còn ăn cả con cá còn sống nữa.

Phu Dung

Moderator
Nói đâu xa, ở miền Bắc có món gỏi cá sinh cầm. Giữa bàn ăn là cái chậu đựng đầy những con cá nhỏ còn bơi, người ăn bắt lấy cuốn với rau thơm chấm nước chấm ăn. Thế thì gọi là gì?

Nếu nói vô nhân thì ở đâu mà chả có, không kiểu này thì kiểu khác thôi.

tivu100

Nói đâu xa, ở miền Bắc có món gỏi cá sinh cầm. Giữa bàn ăn là cái chậu đựng đầy những con cá nhỏ còn bơi, người ăn bắt lấy cuốn với rau thơm chấm nước chấm ăn. Thế thì gọi là gì?

Nếu nói vô nhân thì ở đâu mà chả có, không kiểu này thì kiểu khác thôi.
Bạn nói có lý lắm. Mấy việc này thì ác ôn nhưng biết làm sao, ác giả ác báo thì ai làm người ấy lãnh hậu quả. Mong sao ACE nất là ở Vietpet đừng làm thế.

Ở Việt nam - tp.HCM đã có nhà hàng chế biến món này, để được con cá vẫn còn ngáp nước là 1 nghệ thuật, thật sự con cá đã chết, cử động ở đầu cá chẳng qua là do cơ ở đầu cá thôi, giống như con ếch vậy.

Mình không rõ lắm nhưng hình như ở miền bắc nước ta có vùng họ còn ăn cả chuột con còn sống thì phải.

K.H.A.O.S

Cá thì có gì mà lạ , ăn thịt cá thì bình thường nhưng ăn mà con cá còn sống nhìn thấy ghê quá xem xong chắc hết dám ăn cá chuyến này chuyển qua ăn rau quá :D:D
Nếu mà ăn thịt cá đã nấu chín thì là bình thường không có gì phải bàn, nhưng cái kiểu ăn lúc còn sống như đoạn clip thì có khác gì hành hạ 1 sinh vật sống dở chết dở? tùng xẻo từng miếng thịt như vậy mà nuốt trôi được? mình thật sự khâm phục mấy người đó đó, thật ko có 1 chút sự nhân đạo hay lòng trắc ẩn nào :angry:

K.H.A.O.S

Hihi, con người có thể là độc ác nhất và cũng có thể là thân thiện nhất chứ không hẳn như vậy đâu, như nhiều bạn yêu động vật ở vietpet đó, đọc bài của các bạn mà thấy mến các bạn quá. Còn mấy bài về mấy người hành hạ động vật đọc xong thấy ghét mấy người đó đến cùng cực.

yeucho89

Member
Hihi, con người có thể là độc ác nhất và cũng có thể là thân thiện nhất chứ không hẳn như vậy đâu, như nhiều bạn yêu động vật ở vietpet đó, đọc bài của các bạn mà thấy mến các bạn quá. Còn mấy bài về mấy người hành hạ động vật đọc xong thấy ghét mấy người đó đến cùng cực.
bạn có chắc mọi thành viên vietpet đều không ăn thịt chó?thịt mèo?:worried:

lũ TQ này khủng khiếp thật, ko có trò gì mà chúgn nó không dám làm, kinh khủng quá. Đành rằng con người có thể ăn cá, nhưng mà sao lại có thể dã man đến khủng khiếp như vậy dc, kinh khủng quá