• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ăn cơm nhiều-> die??????

kiss

Member
Mình lên mạng tìm thông tin về cún con, ai ngờ thấy 1 thông tin là chó con mà ăn nhiều cơm quá đột tử??????????? Mình nghĩ là không đúng, nhưng không chắc, bác nào có kinh nghiệm xác định giúp mình nha ^^

dragon82

Member
chó con dưới 2th tuổi thì chưa nên ăn cơm, trên 2th thì ăn vô tư
nhưng có những loài như Lab thì có thể ăn rất nhiều mà ko biết no là gì, nên phải khống chế lượng ăn vùa phải ko thì bội thực mà chết thôi=))

kiss

Member
chó con dưới 2th tuổi thì chưa nên ăn cơm, trên 2th thì ăn vô tư
nhưng có những loài như Lab thì có thể ăn rất nhiều mà ko biết no là gì, nên phải khống chế lượng ăn vùa phải ko thì bội thực mà chết thôi=))
A, thì ra là vậy, thanks bác nha! Làm em cứ thắc mắc. Cơ mà dạo này box chăm sóc dinh dưỡng hơi vắng nhỉ, em chờ mãi có mấy topic mới nói về chó mà không thấy

family4pet

chó con thường ăn không biết no là gì nên mình phải chú ý chế độ ăn của nó! sau này khi đã lớn lớn 1 chút thì không phải lo vì chúng nó tự biết dừng lại và cái gì ăn đc cái gì không bạn ạ! còn chuyện ăn cơm nhiều đột tử chắc chỉ là trường hợp cá biệt thôi! có thể do lí do khác mà người ta không biết nên đỏ tại ăn cơm chăng! bạn có thể chia sẻ link thông tin đó không?

kiss

Member
chó con thường ăn không biết no là gì nên mình phải chú ý chế độ ăn của nó! sau này khi đã lớn lớn 1 chút thì không phải lo vì chúng nó tự biết dừng lại và cái gì ăn đc cái gì không bạn ạ! còn chuyện ăn cơm nhiều đột tử chắc chỉ là trường hợp cá biệt thôi! có thể do lí do khác mà người ta không biết nên đỏ tại ăn cơm chăng! bạn có thể chia sẻ link thông tin đó không?
Ừa, để mình tìm, hì, mình cũng từng thấy có trường hợp, bạn mình nuôi chó, thấy nó cứ ăn được là cho ăn hoài luôn, làm bé bể bụng chết, buồn ơi là buồn. Link nè bạn, ngay dưới phần comment í : http://vozforums.com/showthread.php?p=19047464