• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Áo giáp dành cho ... chó

Một thợ thủ công ở Mỹ đã tạo ra các trang phục áo giáp dành cho riêng cho những chú chó. Bộ đồ được làm từ thép, nhôm và chất dẻo bền.

Người thợ thủ công mang tên Andy đã mở một xưởng tên là Pit Bull Armoury và tạo nên một loạt các trang phục bảo vệ từ nhôm, thép và nhựa bền.
Những chủ nhân của chó cảm thấy vật nuôi mình chưa đủ mạnh mẽ có thể trả 250 bảng Anh cho một bộ áo giáp đầy đủ hoặc chỉ cần 35 bảng cho tấm giáp che lưng và ngực.

Andy cũng tạo trang phục bảo cho đàn ông, đàn bà, ngựa và cả sóc. Một bộ trang phục dành cho loài vật nhỏ xíu này được bán với giá 30 bảng Anh.

M.T. (theo Ananova)​

Tưởng tượng bác nào đi off mặc 1bộ giáp dắt theo 1 chú chó mặc giáp này nhỉ :D Đẹp đừng hỏi

cucyeucho

nếu SB mà mặc bộ này thì tốn kém lắm các bác nhỉ.chắc fải đến nghìn bảng mất.