• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

zippo thú chơi sành điệu.

Thấy chủ topic an hiểu về Zippo thé xin đánh giá hộ em Zippo này như thế nào.

Thú vui khác

chicken

Member
Em cũng có 1 cái dumpong (em không nhớ tên chính xác nhưng biểu tượng của nó là chữ "D" uốn éo) nhưng tuổi trẻ ham chơi nên bán mất

trangphuong

Active Member
Thấy chủ topic an hiểu về Zippo thé xin đánh giá hộ em Zippo này như thế nào.

Theo cá nhân mình thì em zip của bạn được sản xuất vào gần cuối năm 1998, cụ thể là tháng 11 bởi ký hiệu K, các ký hiệu tại mã đáy đã cho biết tháng và năm...:D...em zip này khá đẹp có giá trị sưu tầm, mình thì thích zippo nhưng theo trường phái tricker mình cũng tricker được 7-8 kiểu tạm chơi được, các kỹ thuật cơ bản Bóp , Bật , Búng, Lắc, Dập, Trượt, Bẻ, Lăn, Quay mình đã thành thạo từ ngày cấp 3...:D...
Rất vui được chia sẻ king nghiệm ít ỏi với pan của pitbull.
Thân!

Hung.tinhyeu

Active Member
Bác TrangPhuong cho em hỏi 01 câu nhé, đáy của chiếc đèn bật có ký hiệu là chữ C thì cái đèn bật đó được sản xuất vào năm nào ?. Thân

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Theo cá nhân mình thì em zip của bạn được sản xuất vào gần cuối năm 1998, cụ thể là tháng 11 bởi ký hiệu K, các ký hiệu tại mã đáy đã cho biết tháng và năm...:D...em zip này khá đẹp có giá trị sưu tầm, mình thì thích zippo nhưng theo trường phái tricker mình cũng tricker được 7-8 kiểu tạm chơi được, các kỹ thuật cơ bản Bóp , Bật , Búng, Lắc, Dập, Trượt, Bẻ, Lăn, Quay mình đã thành thạo từ ngày cấp 3...:D...
Rất vui được chia sẻ king nghiệm ít ỏi với pan của pitbull.
Thân!
Ông anh hơi bị lắm tài đấy.....Không những biết cho PITBULL Gặm Xương ,Cắn lốp :D:Dmà còn thành thạo cả Bóp,Bật,Búng,Lắc,Dập,Trượt,..........anh lắm tài thật....hì hì hì :p:p:p

trangphuong

Active Member
Bác TrangPhuong cho em hỏi 01 câu nhé, đáy của chiếc đèn bật có ký hiệu là chữ C thì cái đèn bật đó được sản xuất vào năm nào ?. Thân
Huynh hỏi vậy em chựu tại bác nói là đáy cái đèn bật..:D...còn ký hiệu C mà ở đáy mã quẹt zippo thì nói lên tháng sản xuất của năm thôi anh, theo ký tự từ A-L, A là tháng 1 và L là tháng 12. Vậy C mà ở zip thì được sx vào tháng 3 anh ạ. Các ký hiệu .... /// \\\ ||| và la mã là ký hiệu của năm sx.
Huynh hỏi zip không hỏi toàn hỏi khó em..:D...

Ông anh hơi bị lắm tài đấy.....Không những biết cho PITBULL Gặm Xương ,Cắn lốp :D:Dmà còn thành thạo cả Bóp,Bật,Búng,Lắc,Dập,Trượt,..........anh lắm tài thật....hì hì hì :p:p:p
Chào Tùng mấy cái kỹ thuật đấy là cơ bản thôi mà em, cũng tại đam mê zippo mà ngày nay nghiện thuốc lá...:D...mãi chẳng bỏ được. Nhưng trong pan zip cũng có rất nhiều người đam mê sưu tầm, biểu diễn trick..v..v..lại không hút thuốc. Đấy mới là đam mê thực thụ, còn anh yếu tố lửa đi kèm khói thuốc vẫn rất khó bỏ.
Thân!

trangphuong

Active Member
Bác TP ơi, e kết con này quá, bác xem ở đâu còn 1 con như vầy chỉ e với. mèng ơi thèm quá đi!
Em này thì hơi khó kiếm bởi cái năm sản xuất, khó nhưng không phải không kiếm được, một em như này hàng USA SX2010 tầm giá khoảng 500k thôi bạn.

Thuy_nguyen

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội
Em này thì hơi khó kiếm bởi cái năm sản xuất, khó nhưng không phải không kiếm được, một em như này hàng USA SX2010 tầm giá khoảng 500k thôi bạn.
Em này hiện đang nằm ơ đâu vậy bác, hôm qua e đi tìm cái địa chỉ 29 phố Yên Thế mãi mà ko tìm thấy.

trangphuong

Active Member
Bạn trang phương cho mình hỏi con zippo ở trên có giá trị sưu tầm không mình là dân ngiện thuốc lá chỉ thích những con mới nó nhậy thôi

Em này sưu tầm thôi bạn, phơi khô, cất tủ bạn à. Dùng để mồi thuốc cũng được nhưng khó trick bạn à.
Em này sinh tháng 1 năm 2002 < Coi vỏ thấy không phải hàng chính hãng>
Còn thật giả phải coi tận mắt đã, bạn cho coi mấy hình tim, phổi nó cái? Nhìn ngoài vỏ khó phân biệt...:D...Nếu là vỏ bằng bạc thì ok hàng jaban,