• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zik Amercan Staffor Shire đã Về Hải Phòng

LION_2009

Active Member
Sau mấy tháng chờ đợi cuối cùng mình cũng đón ZIK về Hải Phòng . Chú chó mà mình yêu thích một vài hình ảnh của ZIK

King of bulls

Vietpet sponsor
Chó đẹp quá anh Thắng ơi. Vậy là doanh trại anh 11 bé rồi.
Hiện tại em đang xây dựng nhà cho mấy bé,khi nào anh vô Nam tới nhà em tham quan.

Thân chào,

NGHIADIA123 DĐ 0907207441.

Haihanoi

Member
Chúc mừng anh Thắng đã sở hữu được Zik niềm mơ ước được đã từ lâu ,hy vọng Zik về với anh em nó phát huy được bản chất của giống Staffor Shire Terrier ,chúc anh thành công.
Hôm nào tiện đường về HP em call cho anh rồi qua nhà anh thăm quan trại của anh ty nhé!:)]

Bully

Member
Zik có khung đầu đẹp đấy anh Thắng ah, tai cắt cũng đẹp nữa, em khoái kiểu ngắn như thế nhất, để lộ rõ khung đầu con chó

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Thắng nhé! ZIK có phải là em mà có lần anh từng nói với em là mua hụt không anh? Nếu là em nó thì thật sự là anh có duyên với nó anh ạ,vì theo em mọi chuyện đều có duyên số của nó. Một lần nữa xin chúc mừng anh!

To whiteowl: Mình xin đính chính 1 tí theo hiểu biết của mình: AMERICAN BULLY là tên gọi chung cho giống chó này bạn ạ,trong đó có rất rất nhiều dòng như RE,GAFF,GOTTI,RED NOSE,WATCH DOG, GREY LINE v.v.. ( còn rất nhiều dòng nữa mà mình không thể nhớ hết) nhưng tất cả chúng đều gọi là AMERICAN BULLY .

Chào thân ái và đoàn kết

chú Thắng lại làm con bất ngờ rồi xin chú mừng chú. Con rất ấn tượng với Zik có khung xương to, thân hình vạm vỡ và đầu cũng rộng và con tin rằng em nó sẽ còn hoàng tráng hơn chú nhỉ :) Khi nào có điều kiện 2 chú cháu mình gặp nhau tâm sự, chú cứ call cho con trước nha chú :D Chào chú và chúc sức khoẻ gia đình cùng bầy chó
PS: ráng cập nhật hình ngao tạng nha chú con vẫn đang chờ xem ạ :)

LION_2009

Active Member
Thêm Hình

TO Daddy_C: Đúng rồi đấy mình đã chờ đợi để mua em này từ rất lâu từ lúc nó về với A Voi 9999. Mình nghĩ có 1 ngày mình sẽ đón nó về với mình . Sau gần 5 tháng mình cũng đón được em nó về . Nó là 1 chú chó mình yêu thích nhất trong đàn chó nhà mình 12 em , thêm hình của em nó

phamhuyhoang

Active Member
hic!anh Thắng đúng là pro ,toàn đem hàng khủng về thôi!hôm nào anh lên hà nội anh qua chỗ anh chị Tuấn Chung xem con JUDO của khách gửi dạy ở đó,
dáng nó không cao như ZIK nhưng cơ bắp và có màu giống ZIK anh ạ!đẹp lắm!em lên đó nhưng không đem theo máy ảnh nên không post hình lên được!

Sao em Zik nhìn gầy thế bác ơi !!!! Mà thằng Zik này láo lắm !!!! Bao lần làm quen ma có được chạm vào người đâu !!!!

LION_2009

Active Member
ZIK

Sao em Zik nhìn gầy thế bác ơi !!!! Mà thằng Zik này láo lắm !!!! Bao lần làm quen ma có được chạm vào người đâu !!!!
Zik mới về nhà mình được mấy ngày hiện nay hình như đang thay lông hơi gầy 1 chút . Thay lông xong lại đẹp ngay mà . Zik có duyên với mình , Mình biết nó từ hồi còn ở Minh Khai trên tầng 11 , lúc mình vào nhà nó còn nhẩy hai chân bám vào vai mình . Mình thực sự thích nó và nghĩ nó là của mình rồi sau vài tháng mình cũng đã có được nó . Zik gặp mình là quen ngay về nhà mình hiện nay cũng ko ai tới gần được nó ngoài mình . Đặc tính của nó hơi đặc biệt chỉ có nghe 1 mình người chủ thực sự của nó . Mình có được ZIK thật sự quá vất vả không như những chú chó khác . Thích là có liền nhưng mình cảm thấy rất hạnh phúc khi có được ZIK .

Bully

Member
Zik sướng thật đấy, có người chủ thật yêu thuơng nó, thôi chúc mưng anh thắng đã sở hữu được 1 chú chó đẹp nhé. A Thắng vỗ béo cho nó 1 tý, nhìn zik hơi gầy, chắc vào tay ông anh sử lý thì chắc là một tháng là ngon lành ngay

LION_2009

Active Member
Cập Nhật Hình ảnh Zik

Cập nhật vài hình ảnh của ZIK hiện nay mình đang cho zik tập chạy 1 ngày 5km zik chạy rất khoẻ .

mạng chậm quá gửi mãi được 2 hình

Con Lợn Lòi

Active Member
Zik mới về nhà mình được mấy ngày hiện nay hình như đang thay lông hơi gầy 1 chút . Thay lông xong lại đẹp ngay mà . Zik có duyên với mình , Mình biết nó từ hồi còn ở Minh Khai trên tầng 11 , lúc mình vào nhà nó còn nhẩy hai chân bám vào vai mình . Mình thực sự thích nó và nghĩ nó là của mình rồi sau vài tháng mình cũng đã có được nó . Zik gặp mình là quen ngay về nhà mình hiện nay cũng ko ai tới gần được nó ngoài mình . Đặc tính của nó hơi đặc biệt chỉ có nghe 1 mình người chủ thực sự của nó . Mình có được ZIK thật sự quá vất vả không như những chú chó khác . Thích là có liền nhưng mình cảm thấy rất hạnh phúc khi có được ZIK .
Câu này nói rất thật lòng đây :)):)):))
Chúc bác luôn hạnh phúc bên em nó nhé, con này đẹp thật đấy bác ạ!

vanglai213

Active Member
nhìn ảnh ngang em thấy nó hơi gầy bác nhỉ .chắc phải bồi dưỡng thêm.Chúc mừng bác có 1 em mới