• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zara --- My Malinois

e zara nhà mình xin mạn phép mọi người tham gia box
tên : Zara
giống: malinois
cân nặng : 30 kg
sở thích nhặt đồ , ăn ăn và ăn .... ăn không ngừng nghỉ :D

Mit2011

Member
Chào mừng bạn đến với Hội Malinois... mời bạn tham gia sinh hoạt chung với anh em trong hội để NUÔI-DẠY Zaza được tốt nhé...

.

vanglai213

Active Member
well come .. ^^ được biết em này trên FB rồi , mai hội mali off bạn mang nó đi nhé .

Chào mừng bạn đến với Hội Malinois... mời bạn tham gia sinh hoạt chung với anh em trong hội để NUÔI-DẠY Zaza được tốt nhé...

.
Bác cẩn thận, tôi mới vào sân chơi này thôi nhưng cũng học được ít kinh nghiệm, nên là tôi hay bắt nạt ma mới lắm đấy, heheheh,

.
:D cảm ơn anh e sẽ cố gắng cho e nó ra giao lưu
well come .. ^^ được biết em này trên FB rồi , mai hội mali off bạn mang nó đi nhé .
e sẽ cố gắng :D

Bác cẩn thận, tôi mới vào sân chơi này thôi nhưng cũng học được ít kinh nghiệm, nên là tôi hay bắt nạt ma mới lắm đấy, heheheh,
có bị hấp diêm ko anh :)) e là e sợ bị hấp diêm tập thể lắm =))

:D cảm ơn anh e sẽ cố gắng cho e nó ra giao lưu

e sẽ cố gắng :D

có bị hấp diêm ko anh :)) e là e sợ bị hấp diêm tập thể lắm =))
hahahahahaahahhahaahah, heheheheheehheheheheh, tôi chịu rồi đấy, riêng bạn nhé, khi nào mà em nó động đực, nếu cần Gasif nhà tôi, mang em nó đến nhà tôi, Gasif tặng cho em nó mấy phát không lấy xèng. chỉ cần em nó thích lấy chồng là ok, không phải nghĩ.

vanglai213

Active Member
hahahahahaahahhahaahah, heheheheheehheheheheh, tôi chịu rồi đấy, riêng bạn nhé, khi nào mà em nó động đực, nếu cần Gasif nhà tôi, mang em nó đến nhà tôi, Gasif tặng cho em nó mấy phát không lấy xèng. chỉ cần em nó thích lấy chồng là ok, không phải nghĩ.
hehe bác Hưng đang nghĩ gì em cũng chưa hiểu lắm, chắc bác chơi chó để chơi và chưa hiểu qui tắc chung của anh em mất rồi, hôm nào em cần gặp riêng bác để trao đổi.

hehe bác Hưng đang nghĩ gì em cũng chưa hiểu lắm, chắc bác chơi chó để chơi và chưa hiểu qui tắc chung của anh em mất rồi, hôm nào em cần gặp riêng bác để trao đổi.
a từ bé sống dật dẹo, lang thang, chỉ có Gia đinh anh dạy anh chứ xã hội chưa dạy dỗ gì, nếu gặp riêng để chỉ bảo thì anh ok liền, hôm nào a lên chú chơi.

a từ bé sống dật dẹo, lang thang, chỉ có Gia đinh anh dạy anh chứ xã hội chưa dạy dỗ gì, nếu gặp riêng để chỉ bảo thì anh ok liền, hôm nào a lên chú chơi.
he he về mấy khoản này e cũng chưa hiểu lắm có gì các bác chỉ bảo thêm cho e :D

Mit2011

Member
Hội có quy tắc của Hội, Box có quy tắc của box...nhập gia tùy tục... anh em chơi cùng bình đẳng và trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau, giúp đỡ nhau... trong Hội chưa hề có chuyện bắt nạt hay phân biệt mới cũ...

Việc nhắc nhở các bài trùng, bài viết đã có có trong nội quy diễn đàn và nội quy của box... trên tinh thần xây dựng 1 box lành mạnh, nghiêm túc và bổ ích là trách nhiệm của mỗi thành viên, việc góp ý cũng là để các thành viên rút kinh nghiệm để mọi người tôn trọng và nhìn nhận đánh giá tốt box Malinois...

Bài viết có nội dung bổ ích, mọi người sẽ cám ơn người viết.. nhìn nhận và đánh giá người viết... còn nếu không thì ngược lại
Một thành viên gia nhập một Hội thì cần tuân theo nội quy của Hội, còn nếu cảm thấy không thoải mái thì thôi, Hội không ép hay bắt nạt ai cả...

Hội Malinois luôn rộng tay chào đón những thành viên mới, những fan của Malinois nhưng không phải ai vào thì vào, ra thì ra, thích phát ngôn thế nào cũng được... mọi thành viên phải tuân theo quy định của Hội và tôn trọng lẫn nhau.

vanglai213

Active Member
Em cũng muốn nói nhỏ cho anh , chắc để sau .Nhưng hôm nay anh vi pham rõ luật box rồi đó em phê bình cảnh cáo nhé ;);) đây là việc thật lòng em nói đấy .Mong anh rút kinh nghiệm .

Em cũng muốn nói nhỏ cho anh , chắc để sau .Nhưng hôm nay anh vi pham rõ luật box rồi đó em phê bình cảnh cáo nhé ;);) đây là việc thật lòng em nói đấy .Mong anh rút kinh nghiệm .
t
hi hi hi e cho e zara nhà e lên đây chỉ với mục đích giao lưu học hỏi chứ ko có mục đích gì khác các a cứ vui vẻ mà cm thôi hi hi đâu có gì đâu mà căng thẳng vậy anh :D

Bạn có thể post lai lịch hay phả của em nó lên không?
e nó xuất xứ trung quốc bạn à :D hi hi

vanglai213

Active Member
t
hi hi hi e cho e zara nhà e lên đây chỉ với mục đích giao lưu học hỏi chứ ko có mục đích gì khác các a cứ vui vẻ mà cm thôi hi hi đâu có gì đâu mà căng thẳng vậy anh :D
Việc nào ra việc đó bạn à , không có vấn đề gì đâu trong box phải có luật của box nhắc nhở là chuyện thường tình, anh em với nhau hiểu cả ấy mà ..Hẹn gặp lại bạn ngày mai tại buổi off ...

Rất đồng quan điểm với bác phó Mit. Hội luôn mở rộng vòng tay đón chào những anh em có cùng chung một niềm đam mê - Malinois.
Em thấy thời gian vừa rồi có một số anh em ( ban tổ chức không tiện nêu tên) post những bài với nội dung rất RỖNG, kể cả câu cú lẫn ý tứ chẳng ra làm sao cả. hic!!!
Em hy vọng rằng thời gian tới các bác nếu có ý định post bài hãy suy nghĩ vì một cái tốt chung.
Thứ lỗi cho em nếu có động chạm đến một ai đấy!

Mit2011

Member
Bạn có thể post lai lịch hay phả của em nó lên không?
e nó xuất xứ trung quốc bạn à :D hi hi
Xuất xứ ở đâu không quan trọng bằng chó có được dạy dỗ thế nào?
Khiêm tốn, học hỏi cùng giúp đỡ nhau là tinh thần của những người chủ tốt, nhất là chủ Malinois....
Nuôi Malinois dù có xịn đến đâu, dù phả có thế nào nhưng chó không được dạy dỗ thì con chó đó còn thua cả con chó cỏ...