• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zai làng, gái quê

lululubu

Active Member
:D Thế này chả mấy chốc có "Hội những người triệt sản mèo vì tương lai béo khỏe". Ủa mà thằng Kem nó còn béo nữa thì bế nó bằng niềm tin à? Hôm nọ đã thấy người lông lá tùm lum, thỉnh thoảng lại nằm bẹp vì nóng rồi.

be_meo

Member
Bống nhà em chắc hơn nửa tháng nữa chị ạ, theo tính toán của em thì khoảng cuối tháng này :D
thằng Kem chắc chắn thành công công chị ạ, Bống đẻ xong là cả 2 đứa bị triệt luôn em chủ trương nuôi mèo cho khỏe, cho bếu mới thích
hihihih sau 1 thời gian băn khoăn trăn trở, e cũng giống chị là sẽ triệt sản hết, chờ bọn mèo con nhà em được 7-8 tháng là em cũng cho chúng nó nối đuôi nhau theo mẹ nó, không chửa với đẻ gì cả :monkey::monkey:

Lần trước em đọc 1 bài ko nhớ rõ là của Ruồi hay của xuka có nói là mèo ko đc ăn tôm vì bị sao đó. Mùa này tôm rẻ mà to, em muốn mua để hấp cho chúng nó quá nên phải hỏi lại xem tại sao, có hại thế nào với tụi này. $-)

Sheryl

Active Member
hihihih sau 1 thời gian băn khoăn trăn trở, e cũng giống chị là sẽ triệt sản hết, chờ bọn mèo con nhà em được 7-8 tháng là em cũng cho chúng nó nối đuôi nhau theo mẹ nó, không chửa với đẻ gì cả :monkey::monkey:

Lần trước em đọc 1 bài ko nhớ rõ là của Ruồi hay của xuka có nói là mèo ko đc ăn tôm vì bị sao đó. Mùa này tôm rẻ mà to, em muốn mua để hấp cho chúng nó quá nên phải hỏi lại xem tại sao, có hại thế nào với tụi này. $-)
Cô My lặn kĩ quá, hot boy hot girl nhà cô đâu rồi, chả chịu show lên gì cả. PM cho chị add và phone nhà cô bao giờ chị mang thợ ảnh tới làm cho hot boy hot girl nhà cô một bộ :x, hoặc hôm nào sang nhà chị ngudaymuon chơi đi, bắt bà ý làm bún riêu với ốc xào cho ăn :)).

ruồi bẹp

Active Member
Cô My lặn kĩ quá, hot boy hot girl nhà cô đâu rồi, chả chịu show lên gì cả. PM cho chị add và phone nhà cô bao giờ chị mang thợ ảnh tới làm cho hot boy hot girl nhà cô một bộ :x, hoặc hôm nào sang nhà chị ngudaymuon chơi đi, bắt bà ý làm bún riêu với ốc xào cho ăn :)).
em đi với... (40 kí tự..........................)

ruồi bẹp

Active Member
Cô mới tắm cho các bé à? Hay các bé ở nhà tự tắm?
... Vẫn còn mùi HÀU....:))
dạ không đây là ảnh tắm mấy hôm trước, em chụp nhưng lười giờ mới up ạ chứ mấy hôm nay em đang làm bệnh nhân nên chỉ có 2 cháu thỉnh thoảng vào nhà tắm lăn lê bò toài cho đỡ bẩn thôi ạ :praying:

be_meo

Member
em ko reply lại đc cái mess kia >.< để mai em gọi bs luôn chị ah. Nhìn mắt nó mà em muốn điên luôn. Em cảm ơn chị nhiều nhé :D

maihuongt91

Member
sis có bí quyết nào khiến bộ lông của bno đẹp, mươt vậy a. Giăc cái nhà e dù có chăm chải lông vẫn cứ bù xù hết cả

ruồi bẹp

Active Member
@be_meo: hi vọng là Múc không bị sao :D

@maihuong91: bí quyết của chị rất đơn giản là nuôi mèo Anh :))

ruồi bẹp

Active Member
Bà bầu này rất thích chạy lon ton quanh nhà và leo trèo

@chị Sheryl: mắt Múc đang bị mờ, be_meo lo bị bệnh nên muốn khám cho Múc:D

X

xuka3691

Guest
Bống bầu to quá rồi, bao giờ thì vỡ chum hả chị? năm nay đúng là năm mèo...các bà bầu mèo thi nhau có em bé

ruồi bẹp

Active Member
Bống bầu to quá rồi, bao giờ thì vỡ chum hả chị? năm nay đúng là năm mèo...các bà bầu mèo thi nhau có em bé
chị nghĩ là đến hơn nửa tháng nữa nó mới vỡ chum, bây giờ vẫn vô tư lự lắm :worried:

Gemma

Active Member
So với HitLe 3 que thì chưa nhằm nhò gì, đang làm cả nhà xoắn hết cả quẩy đây...
Sao bảo Le trở dạ từ hôm qua, cả nhà đã ăn mừng một chầu hoành tráng chờ Le đẻ mà đến giờ vẫn chưa lòi ra tí nhau nào hở? :worried::praying::love struck:

Gemma

Active Member
Bà bầu này rất thích chạy lon ton quanh nhà và leo trèo

@chị Sheryl: mắt Múc đang bị mờ, be_meo lo bị bệnh nên muốn khám cho Múc:D
Bống bầu xinh quá, trông cứ như... phiên bản bầu của thằng Bờm nhà mình :)):)):-bd:-bd:angel::angel:

be_meo

Member
@be_meo: Múc làm sao vậy em?

40 char.....
1 bên mắt nó bị đục đục mờ mờ, em cho đi khám từ trc nhưng bs bảo ko sao, cho ăn dầu cá với nhỏ thuốc mắt. Em làm đc 1 thời gian thấy khá hơn, nhưng dừng lại thì mắt lại mờ thế. Đến hqua thì nhìn nó sốt ruột quá, vì buổi đêm có mỗi 1 bên mắt sáng rực lên trông kinh ko chịu đc.

Sáng nay em vừa mang nó lên Tô Ngọc Vân, ko hẹn đc trước nên chờ mốc mồm. Đã thế nó còn làm vỡ cái đèn của người ta, may ko bị bắt đền. Bác sĩ bảo bây h thì muộn rồi nên ko thể làm trong lại được, ngta bảo em lẽ ra phải mang nó đến từ hồi mới bị đục. Bs bảo mua cái viên gì bảo thuốc bổ cho mắt. Em vừa cho nó uống, bị cào rách hết tay.