• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yếm đeo để tập kéo vật nặng

Hung.tinhyeu

Active Member
Chiếc yếm đeo này để chó có thể trạng từ trung bình đến lớn đeo vào tập kéo vật nặng. Nhất là PitBull và Rott

Hung.tinhyeu

Active Member
Chất liệu làm bằng loại dây của mấy bác thợ bên CTy EVN, chuyên leo trèo cột điện.

Chiếc yếm đeo này để chó có thể trạng từ trung bình đến lớn đeo vào tập kéo vật nặng.

Cái này mà làm bằng da chắc là đẹp đó anh Hùng, CLB H'mong MN xin đăng ký chuyển nhượng bản quyền anh nhé !!!

minhcuong

Active Member
Mới hôm qua, anh Hùng còn đang say sưa vẽ phác thảo móc nào để đai không bị bai khi lực kéo quá mạnh. Hôm nay đã có sản phẩm. :-bd

Em đang có ý tưởng cho sản phẩm của anh. Khi nào gặp mới nói được.

vanglai213

Active Member
anh hùng hỏi mấy cái đinh tán và móc inox anh mua ở phố nào vậy hôm trước em có nhờ người nhà đi mua mà chỉ được loại đinh tán dài không có loại ngắn như của anh>

Hung.tinhyeu

Active Member
anh hùng hỏi mấy cái đinh tán và móc inox anh mua ở phố nào vậy hôm trước em có nhờ người nhà đi mua mà chỉ được loại đinh tán dài không có loại ngắn như của anh>
Nếu đinh tán dài quá thì lấy kìm bấm bớt đi, đinh tán có bán đủ loại, to, nhỏ, dài, ngắn ở chợ trời, ngã ba phố Huế ( chợ Hoà Bình ). Móc Inox thì mua ở phố Phan Bội Châu. Còn cái D để móc khoá thì tự uốn.

my_lucky

Active Member
Một tuần không online mà bác đã có sản phẩm mới rồi, bác đã thử nghiệm sản phẩm mới chưa đấy???
P/S : nhờ có sư huynh mà mẹ con con Gấu vẫn khoẻ, cảm ơn sư huynh nhiều nhé !

Hung.tinhyeu

Active Member
Một tuần không online mà bác đã có sản phẩm mới rồi, bác đã thử nghiệm sản phẩm mới chưa đấy???
P/S : nhờ có sư huynh mà mẹ con con Gấu vẫn khoẻ, cảm ơn sư huynh nhiều nhé !
Cám ơn đ/c em, mình giúp được anh em cái gì trong khả năng cho phép thì giúp thôi, mỗi lần như vậy mình cảm thấy vui mà.
Về ý tưởng của yếm đeo thì có từ lâu rồi đ/c em à. Còn mẫu mã thì cãi tiến sao cho hợp lý.
Mới chiều hôm qua ngồi với Minh Cường và đưa ra kiểu mẫu này.
Đ/c em chịu khó chăm cho mẹ con nhà Gấu và NiNa nhé. Thân

trangphuong

Active Member
Cảm ơn sư ca.

Nhanh thế sao huynh, nhìn ok quá, thế là cu ZoMy và cu pitbull nhà em có đồ để kép lốp và xe rồi.
Cảm ơn huynh nhiều.

my_lucky

Active Member
Ka ka, bắt đầu thấy độ thiết thực của hàng mới rồi đây, tiếc là thằng cu nhà em hết tuổi tập cơ bắp chứ nếu không em cũng phải làm một cái.Thôi đành để về sau cho con gái nó tập vậy.Thanks sư huynh!
P/S bác Phương : bác mà đào tạo cùng lúc cả Zomy và pitbull nhà bác kéo ôtô , khéo hàng xóm nhà bác tưởng bác đang chuẩn bị đi khủng bố ai đó đấy ạ....ka ka!

trangphuong

Active Member
Ka ka, bắt đầu thấy độ thiết thực của hàng mới rồi đây, tiếc là thằng cu nhà em hết tuổi tập cơ bắp chứ nếu không em cũng phải làm một cái.Thôi đành để về sau cho con gái nó tập vậy.Thanks sư huynh!
P/S bác Phương : bác mà đào tạo cùng lúc cả Zomy và pitbull nhà bác kéo ôtô , khéo hàng xóm nhà bác tưởng bác đang chuẩn bị đi khủng bố ai đó đấy ạ....ka ka!
Với bộ yếm này anh nghĩ cho kép lốp ô tô loại lớn một thời gian là cơ bắp phạm văn mách ngay ấy mà, anh cho cu ZoMy thử kéo xe máy nó chạy khá nhanh kéo xe máy thì đơn giản thôi khó nhất khi mới bắt đầu để xe chuyển động sau đó lực kéo không nhiều nữa mà xe vẫn chạy, chơi kép ô tô chắc phải luyện tập kép lốp dài dài.
Nuôi chó vui là ở chỗ đấy, biết đâu sau này lại có cuộc thi chó khoẻ...:D...
Thân!

minhcuong

Active Member
...
... biết đâu sau này lại có cuộc thi chó khoẻ...:D...
Khi nào VKA ra nghị quyết, GSD đực muốn phối giống cần phải kéo xe nặng 70kg đi trên một quãng đường 200 mét trong thời gian không quá 100 giây...
lúc đó sẽ có cuộc thi chó khoẻ... :D

my_lucky

Active Member
ép chó ... quá đáng

Khi nào VKA ra nghị quyết, GSD đực muốn phối giống cần phải kéo xe nặng 70kg đi trên một quãng đường 200 mét trong thời gian không quá 100 giây...
lúc đó sẽ có cuộc thi chó khoẻ... :D
:D Bác Cường lại ép chó quá đáng rồi.Em chỉ mong khi nào anh em mình có dịp rảnh rỗi được ngồi với nhau, con Zomy thì thay mặt chủ kéo đến một két Bia Hà Nội mời anh em mình, con Bin thì lấy cho chủ một chai còn con A.Moi thì mang đến cho bác Hùng một lon redbull là em đã thấy mãn nguyện lắm rồi ạ =)):-bd

emily_vn

Member
Tình hình thế anh nên chuyển sang nuôi...khỉ dễ huấn luyện mấy cái đó hơn. Dạy khéo còn mở được cả chai bia cũng nên.

Dạo này bác Hùng sáng tạo toàn hàng made in Vn.Chắc rẻ hơn hàng nhập nhiều lắm nhỉ?????

my_lucky

Active Member
chào bạn....

Tình hình thế anh nên chuyển sang nuôi...khỉ dễ huấn luyện mấy cái đó hơn. Dạy khéo còn mở được cả chai bia cũng nên.
Tình hình là....rất tình hình.Mình nói thế là vì lý do thế này ạ, con Zomy thì đang được đại ca của mình sắp cho cái yếm tập kéo đồ nặng nên khả năng kéo được cả....két bia là chuyện bình thường.Con Bin của anh Minh Cường thì đã được anh Cường dạy chạy ra tủ lạnh ngoạm lon bia mang đến cho chủ, còn A.Moi của anh Hùng thì đương nhiên phải biết chủ của nó rất khoái redbull, ka ka.Em không khoái nuôi khỉ nên không muốn nuôi khỉ để huấn luyện, em chỉ khoái mấy con cún của em biết lấy bia ra mời em thôi, còn cái khoản mở nắp bia thì mình phải tự làm chứ để chúng nó làm hộ thì....chẳng còn bia cho mình uống đâu ạ :D=))

DuYcOi

Member
Cám ơn đ/c em, mình giúp được anh em cái gì trong khả năng cho phép thì giúp thôi, mỗi lần như vậy mình cảm thấy vui mà.
Về ý tưởng của yếm đeo thì có từ lâu rồi đ/c em à. Còn mẫu mã thì cãi tiến sao cho hợp lý.
Mới chiều hôm qua ngồi với Minh Cường và đưa ra kiểu mẫu này.
Đ/c em chịu khó chăm cho mẹ con nhà Gấu và NiNa nhé. Thân
Anh ơi em thấy dản phẩm về cái dây kéo vật nặng của anh mà em mê quá, nhưng em không khéo tay nên ko làm được. Em có 1 bé lab khoảng 5 tháng chiều tối em hay cho nó đi chơi, ra đoạn đường vắng em thường cho nó xuống chạy sát xe máy, Nhưng với vòng cổ BT em thấy hay bị xuắn vào chân cún lắm. Em muốn hỏi bác xem bác có ý tưởng gì về dây đeo cho cũn chạy với xe máy không ạ. Bác có thể làm giúp em thì tốt quá, em cảm ơn bác trước

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh ơi em thấy dản phẩm về cái dây kéo vật nặng của anh mà em mê quá, nhưng em không khéo tay nên ko làm được. Em có 1 bé lab khoảng 5 tháng chiều tối em hay cho nó đi chơi, ra đoạn đường vắng em thường cho nó xuống chạy sát xe máy, Nhưng với vòng cổ BT em thấy hay bị xuắn vào chân cún lắm. Em muốn hỏi bác xem bác có ý tưởng gì về dây đeo cho cũn chạy với xe máy không ạ. Bác có thể làm giúp em thì tốt quá, em cảm ơn bác trước
Muốn chống xoắn dây thì phải có cái này nè, như vậy mới hết xoắn vào chân của nó.

trangphuong

Active Member
Mai em nhờ Minh_VL ra, anh gửi Minh cho em bộ dây yếm kéo lốp nhé?
Cảm ơn anh nhiều, với bộ yếm này em nghĩ sau khoảng 5-6 tháng cu pitbull và ZoMy sẽ có cơ bắp của các vận động viên.
Một lần nữa cảm ơn anh thật nhiều.
Có thể anh kiếm luôn cho em 1 cái đầu móc tấn công, kiểu bấm nhả của C32.
Nhã kính!