• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu nhau như chó với mèo

Ở chỗ cafe 97 Phó Đức Chính Q1 (chỗ hồi trước ACE mình offline đó) hiện giờ đang có một cún, một miu, sống với nhau rất hoà thuận. Ăn chung 1 tô, ngủ cùng nhau. Đôi khi cũng có cãi cọ tý nhưng cơ bản là rất thân thiện.

Trưa nay mình vừa chộp được vài hình lúc chúng nó having lunch, mọi người xem chơi nhé :-bd

kacumeo

Chó mèo nhà em cũng hay đùa với nhau lắm.Chỉ tiếc là không có máy ảnh để chụp thôi.

trung2t3c

Active Member
tuỳ con, hồi trước e ận mắt chứng kiến 1 chú chó Nhật lai nhảy lên 1 con mèo tam thể để xxx . Vậy mà con mèo cũng để yên.Chắc chúng sống với nhau thân thiết từ bé ^^

quế anh

Member
Chà chà,đây là lần đầu tiên em thấy chó thân thiện với mèo đấy,lúc trước có một chú mèo con của nhà hàng xóm lạc vào nhà em,thế là con chó nhà em sủa inh ỏi ,còn định bay ra táp nó nữa chứ!May là em thấy vậy liền ẵm chú mèo trả về chốn "xưa",không thì ...Hai chú chó mèo ở trên sống có vẻ hòa thuận quá,làm mình thấy cũng ấm lòng.Chó mà còn thương yêu kẻ vốn được coi là kình địch trong khi loài người chúng ta lại không làm được như vậy-đó có thể coi là một nét đẹp tâm hồn của loài chó mà em rất thích

Hôm nọ mình có dịp qua Mai Hắc Đế ăn uống còn được chứng kiến cảnh 1 em mèo (nhấn mạnh là cực kì đỏng đảnh) đang "bảo vệ lãnh thổ" => đuổi 1 em chó ta choai choai chạy bán sống bán chết cơ! Mà em chó có vẻ thích trêu ngươi hay sao ý,em mèo cứ quay mông đi một cái là em chó lại thích thú mon men xâm chiếm địa bàn (chắc định gác chân tè bậy gốc cây gần đấy). Em mèo rất khó chịu vì chưa "dứt điểm" được,bèn núp sau bánh xe máy,đợi em chó tiến đến gần...Ú ÒA cho một cái + tát cho một nhát khiến em chó lăn đổ kềnh!
Em chó tức mình về nhà (cách đấy có mấy mét) gọi hội là 1 cậu chó nhớn ra bật lại. Em mèo ứ sợ,cứ diễu đuôi trước vỉa hè nhà mình thôi. 2 em chó hè nhau xông vô,được nửa chừng thì cậu chó nhớn bắt gặp mẩu bánh rơi ngang đường,lập tức bỏ em chó bé một mình lâm trận. Em mèo lập tức phi ngay ra rượt...

Cái màn "mèo đuổi chó chạy" này còn kéo dài mãi.

tran minh

Member
Hôm nọ mình có dịp qua Mai Hắc Đế ăn uống còn được chứng kiến cảnh 1 em mèo (nhấn mạnh là cực kì đỏng đảnh) đang "bảo vệ lãnh thổ" => đuổi 1 em chó ta choai choai chạy bán sống bán chết cơ! Mà em chó có vẻ thích trêu ngươi hay sao ý,em mèo cứ quay mông đi một cái là em chó lại thích thú mon men xâm chiếm địa bàn (chắc định gác chân tè bậy gốc cây gần đấy). Em mèo rất khó chịu vì chưa "dứt điểm" được,bèn núp sau bánh xe máy,đợi em chó tiến đến gần...Ú ÒA cho một cái + tát cho một nhát khiến em chó lăn đổ kềnh!
Em chó tức mình về nhà (cách đấy có mấy mét) gọi hội là 1 cậu chó nhớn ra bật lại. Em mèo ứ sợ,cứ diễu đuôi trước vỉa hè nhà mình thôi. 2 em chó hè nhau xông vô,được nửa chừng thì cậu chó nhớn bắt gặp mẩu bánh rơi ngang đường,lập tức bỏ em chó bé một mình lâm trận. Em mèo lập tức phi ngay ra rượt...

Cái màn "mèo đuổi chó chạy" này còn kéo dài mãi.
máy con chó mèo này vui nhỉ, mà bạn nói chuyện cũng vui thật, dí dỏm. mà có ngày rồi em mèo cũng phải chịu thua thôi, con chó con rồi cũng lớn mà.