• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xoáy thái nhà mình

casano310

Member
thằng ôn này đuợc 5 tháng, mới thay hết răng, hôm nay rỗi mới có thời gian post bài,anh em vào chém thoải mái nhé, mình ở quận Hoàn Kiếm, suýt quên bài này là để cảm ơn anh thaihoang vì đã để em sở hữu nó, xin chân thành cảm ơn anh!:)

em chụp bằng điện thoại nên không đuợc rõ lắm, anh hoàng xem tạm nhé:D

quá đẹp... mình cũng ở hoàn kiếm đây... bạn ở đâu.. lúc nào rảnh giao lưu tý nhỉ

hoangtkv

Active Member
Khá đẹp đối với một con chó 5 tháng tuổi. Bạn cho xin ít thông tin về cân nặng và tính cách em nó được không?

thaihoang

Member
em nuôi chó tốt lắm chân tay ngon lành,mầu đẹp như anh đã bảo lúc lớn con này mầu đỏ rực mà.thế nó được hơn 20kg rồi em nhỉ cao bao nhiêu rồi

em nuôi chó tốt lắm chân tay ngon lành,mầu đẹp như anh đã bảo lúc lớn con này mầu đỏ rực mà.thế nó được hơn 20kg rồi em nhỉ cao bao nhiêu rồi, hình như nó đang thay lông thi phải anh nghĩ xong đợt lônh này mầu con đẹp hơn nhiều đấy

casano310

Member
hihi anh hoàng quá khen, theo em thì thấy nó vẫn hơi còi vì em mất 2 tháng đi nghĩa vụ ở thái nguyên nên không chăm được nó nhiều, nó cũng xấp xỉ 20kg thôi anh( em áng chừng thế) được cái dài người giống chủ hehehe. nó đang thay lông em cũng không rõ bao giờ thay xong nữa:)

GA_DONG_TAO

Active Member
Bố sung thêm canxi để tai đứng lên hẳn cho đẹp và để thay lông cho hoàn chỉnh... Em này mà hết cỡ, hết tầm thì đẹp lắm... Lông đậm, mặt đen là ok rồi.

casano310

Member
hihi mỗi ngày mình cho nó ăn tầm 20 cái đầu gà quay , để về bổ xung thêm khẩu phần xem sao:D:D:D

GA_DONG_TAO

Active Member
Cho ăn thế đâu có tốt... Béo chứ không đủ camxin. mua lọ canxi cho trẻ em của Ấn Độ, tàm 40k... mỗi bữa cho vài giọit là ok. Bọn xoáy Thái hợp cái này lắm, mình đã đã laà thử rồi.

thaihoang

Member
tầm này em cứ cho nó ăn thoả mái cho nó phát triển hết đi,và bổ xung thêm ít canxi thêm là ổn đấy,vì đây là thời điểm quan trọng nhất của nó đấy

hoangtkv

Active Member
hihi mỗi ngày mình cho nó ăn tầm 20 cái đầu gà quay , để về bổ xung thêm khẩu phần xem sao:D:D:D
Bác có nói ngoa không thế? Với 20 cái đầu gà thì chân nó chắc không đẹp được như thế này đâu.

casano310

Member
hihi mình cho ăn ngày 4 bữa sáng trưa chiều tối, mỗi bữa 1 bát tô cơm, còn đầu gà là cho ăn thêm thôi, nuôi như chó ta ấy mà:D:D:D được cái nó cũng dễ ăn, hoa quả cũng không chê

damson82

Member
hihi mình cho ăn ngày 4 bữa sáng trưa chiều tối, mỗi bữa 1 bát tô cơm, còn đầu gà là cho ăn thêm thôi, nuôi như chó ta ấy mà:D:D:D được cái nó cũng dễ ăn, hoa quả cũng không chê
e mơ ước con xoáy hơn 3 tháng nhà em ăn bằng 1/4 con bác chắc cũng k được.ngày nó ăn chắc cũng chỉ được 1 bát cơm bé thôi bác ah.thịt băn và phổi thế mà nó vẫn chê lấy được.

damson82

Member
k biết nói gì vì hình chụp k được rõ nét lắm bác ah!và hình như trước em thấy e này bên trung tâm thương mại

trungcs

Member
chà chà....mặt đẹp, em kết cái mặt vá tối như thế này, trông rất ngầu...body cũng tốt với 1 chú chó 5 tháng...và cái xoáy thì miễn chê...mỗi tội giá mà mầu lông như mầu da bò giống em Fen thì tuyệt vời quá...Thân!

casano310

Member
hihi thực sự mình mình vẫn muốn em nó ở lại nhưng hàng xóm kêu quá trời thành ra người nhà cũng gây sức ép:)