• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái cặp đôi hoàn hảo đã lên giống 2

chayzi

Member
Ae sắp có thêm nhiều lựa chọn r :D Cặp này phối hôm nào vậy a Bình ?

Thích xoáy Thái !

Mọi việc đều có thể quạn trọng bạn có nhiệt tình kg
Ở TPHCM có xoáy Thái của anh Phi (Thủ Đức), ở Hà Nội có chó xoáy của anh Bình, anh Cường và nhiều bạn khác nữa. Tuy vậy, sáng nay đọc bài của anh Bình mình cảm nhận cái "đẹp" của xT rõ nét hơn. Tuy cách trở về địa lý nhưng Vetpet đã kết nối đam mê cho mọi người và sự kết nối này đã sẻ chia những ý tưởng, kinh nghiệm, bài học hay.... Như mình đã được kết giao với anh Bình chẳng hạn. Anh có thể cho mình số TK để mình đặt viên gạch đầu tiên và được anh lưu tâm số 098300636 nhé!

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Ở TPHCM có xoáy Thái của anh Phi (Thủ Đức), ở Hà Nội có chó xoáy của anh Bình, anh Cường và nhiều bạn khác nữa. Tuy vậy, sáng nay đọc bài của anh Bình mình cảm nhận cái "đẹp" của xT rõ nét hơn. Tuy cách trở về địa lý nhưng Vetpet đã kết nối đam mê cho mọi người và sự kết nối này đã sẻ chia những ý tưởng, kinh nghiệm, bài học hay.... Như mình đã được kết giao với anh Bình chẳng hạn. Anh có thể cho mình số TK để mình đặt viên gạch đầu tiên và được anh lưu tâm số 08-66606913 nhé!
Mình thấy bạn nhiệt tình mình sẽ luôn nhớ đến bạn và sẽ tìm giúp bạn 1 con ưng ý nhất.còn về phần đôi này kg biết có chửa hay đẻ thế nào nên mình kg dám hứa trước

son_ronaldo

Bác quảng cáo ác quá, e công nhận con đực đẹp nhưng con cái thì bình thường thậm chí e nhìn con cái này chả kết điểm nào, thấp bé, màu vàng như kiểu vàng cam ý k đặc sắc tý nào.

Cập nhật mỗi ngày

Mình thấy bạn nhiệt tình mình sẽ luôn nhớ đến bạn và sẽ tìm giúp bạn 1 con ưng ý nhất.còn về phần đôi này kg biết có chửa hay đẻ thế nào nên mình kg dám hứa trước
Vâng, cảm ơn a.Bình, mình sẽ thường xuyên chú ý topic này (0988300636)!

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Bác quảng cáo ác quá, e công nhận con đực đẹp nhưng con cái thì bình thường thậm chí e nhìn con cái này chả kết điểm nào, thấp bé, màu vàng như kiểu vàng cam ý k đặc sắc tý nào.
Bài gửi cửa bạn có 4 bài cho thấy bạn kg lành mạnh.bạn có con nào đưa lên cho mình xem có gì mình kg phải ae mình gặp nhau trò truyện thẳng thắng.Còn bạn bảo con cái này thấp bé thì bạn kg biết gì rồi. bạn chơi dòng chó này bạn hãy quan tâm đến thể hình còn mầu thì tùy thuộc vào sở thích mỗi người.Nếu bạn có con cái nào thật đẹp 2 ae mình đem ra xem con cái này có bé kg

haigadon

Member
theo bạn như thế nào mới dc gọi là to cao..nếu như bạn nói con này vàng..mình xin thưa nếu nó vẫn dc cho là red..

son_ronaldo

Bài gửi cửa bạn có 4 bài cho thấy bạn kg lành mạnh.bạn có con nào đưa lên cho mình xem có gì mình kg phải ae mình gặp nhau trò truyện thẳng thắng.Còn bạn bảo con cái này thấp bé thì bạn kg biết gì rồi. bạn chơi dòng chó này bạn hãy quan tâm đến thể hình còn mầu thì tùy thuộc vào sở thích mỗi người.Nếu bạn có con cái nào thật đẹp 2 ae mình đem ra xem con cái này có bé kg
Mình không nuôi xoáy thái bạn à, vào ngắm ty thôi nhưng cũng không phải là không biết gì về giống này. Cái mình nhận xét nó cũng rõ ràng, con đực công nhận là đẹp còn con cái thì bình thường. Trước bài gửi này mình có gửi 3 bài chứ k phải là 4 nhé. Mấy bài trước chỉ là hỏi giá bán chó thì có gì không lành mạnh bạn nhỉ ? Mình chưa vi phạm gì ở diễn đàn nên bạn đừng nói thế nhé. Mình chả thích gặp bạn đâu mà cũng gặp để làm cái gì, chỉ thấy bạn quảng cáo chó nhà bạn nó cứ như thiên thần ý.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Mình không nuôi xoáy thái bạn à, vào ngắm ty thôi nhưng cũng không phải là không biết gì về giống này. Cái mình nhận xét nó cũng rõ ràng, con đực công nhận là đẹp còn con cái thì bình thường. Trước bài gửi này mình có gửi 3 bài chứ k phải là 4 nhé. Mấy bài trước chỉ là hỏi giá bán chó thì có gì không lành mạnh bạn nhỉ ? Mình chưa vi phạm gì ở diễn đàn nên bạn đừng nói thế nhé. Mình chả thích gặp bạn đâu mà cũng gặp để làm cái gì, chỉ thấy bạn quảng cáo chó nhà bạn nó cứ như thiên thần ý.
Bạn kg thích mình lên bạn nói linh tinh hay là bạn chẳng biết gì về dòng chó này.theo bạn chó thế nào mới là đẹp.nhưng con chó như này nếu kg thân thiết thì bạn sẽ kg mua được ở vn đâu .mà mua ở nước ngoài cũng vậy chưa nói đến tiền vận chuyển về vn còn đắt hơn mua một con chó đẹp ở vn rồi

son_ronaldo

Bạn kg thích mình lên bạn nói linh tinh hay là bạn chẳng biết gì về dòng chó này.theo bạn chó thế nào mới là đẹp.nhưng con chó như này nếu kg thân thiết thì bạn sẽ kg mua được ở vn đâu .mà mua ở nước ngoài cũng vậy chưa nói đến tiền vận chuyển về vn còn đắt hơn mua một con chó đẹp ở vn rồi
Mình chả có thù oán gì với bạn, đây chỉ là nhận xét của mình. Chó ở VN sinh sản mình thấy trên diễn đàn bán nhiều con nhìn đẹp hơn con này nên mình nghĩ là chó như con này mua ở Việt Nam k phải là quá khó hay không mua được, mình chỉ thấy bạn đề cao quá đàn chó của mình chứ chó như này mình nghĩ cũng chỉ là tầm tương đối thôi chứ chưa thể nói là xuất sắc được.

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Mình chả có thù oán gì với bạn, đây chỉ là nhận xét của mình. Chó ở VN sinh sản mình thấy trên diễn đàn bán nhiều con nhìn đẹp hơn con này nên mình nghĩ là chó như con này mua ở Việt Nam k phải là quá khó hay không mua được, mình chỉ thấy bạn đề cao quá đàn chó của mình chứ chó như này mình nghĩ cũng chỉ là tầm tương đối thôi chứ chưa thể nói là xuất sắc được.
ok.đúng kg thể nói là suất sắc, nhưng ở vn có cũng kg nhiều đâu mà có có thì sẽ kg nhiều nhất là nhưng người làm ăn như mình sẽ kg bán ra linh tinh để tránh cạnh tranh trực tiếp.bạn biết những con cái như này quen thân ở thái họ đã bán ra với giá như nào kg còn tiền đi lại vận chuyển nữa.còn ở vn rất ít người nhập những con chó đẹp ở bên thái vì giá quá đắt.vì quan điểm người đi buôn kg quá quan trọng vấn đế đẹp mà họ chỉ quan tâm đem về vn có lãi hay kg thôi chính vì thế chó đẹp rất ít

fun

Anh ơi cho em hỏi sao chó xoáy thái ở Thái Lan đắt hơn ở Việt Nam?

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Anh ơi cho em hỏi sao chó xoáy thái ở Thái Lan đắt hơn ở Việt Nam?
Thái Lan là đất nước du lịch và cũng là đất nước tổ chức rất nhiều Dogshows trên thế giới. Vì vậy rất nhiều trại chó cạnh tranh rất quyết liệt về sự hoàn thiện con giống cũng như giá cả, những con chó đẹp giá rất cao. vì thị trường rộng trên toàn thế giới nên những con chó đẹp đắt cũng là bình thường. Còn ở Việt Nam mới chơi thì khó mà mua được chó đẹp. Thị trường nhỏ chỉ là trong nước mà chủ yếu là ở 1 số thành phố lớn nên không thể nào bán với giá đắt như Thái Lan được kể cả chó đẹp chứ đừng nói là chó xấu.