• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy thái cái gần 5 tháng tuổi, màu lông đang gây tranh cãi hehe

casano310

Member
Tặng anh Hoàng cùng toàn thể anh em yêu TRD hình ảnh con dở hơi mà tôi đang nuôi :D:D:D:D:D
Nguồn gốc từ đàn nhà anh Hoàng KM, chó mẹ anh hoàng nuôi, chó bố thì tôi cũng không rõ lắm, tiện thể hỏi anh Hoàng luôn :D:D

[/url

[url=http://postimage.org/image/6exf10efn/]

anh em cứ vào chém thoải mái nhé, khen hay chê tôi cũng xin tiếp thu hết
Xin cám ơn :):):):)

AZone

Member
Mình góp ý chân thành bạn đừng giận nhé,cún nhà bạn không chỉ có màu lông gây tranh cãi đâu mà theo mình cún của bạn chỉ được gọi là chó có xoáy thôi.

casano310

Member
không sao không sao, anh em thấy thế nào thì cứ góp ý thẳng thắn :)
xin cám ơn :D:D:D

vo hoang

Member
Con này giống như lai bec ý,nhưng lai hay thuần chủng ko quan trọng,cần khôn là đk.Có những con lai nhưng nó khôn,đẹp hơn thuàn chủng.Chỉ là phong trào nên cái gì cũng đòi thuần chủng ý mà

damson82

Member
không sao không sao, anh em thấy thế nào thì cứ góp ý thẳng thắn :)
xin cám ơn :D:D:D
về mầu lông thì mình xin phép có ý kiến cá nhân .vì con này anh khi bé mình cũng đã được xem rồi.và chắc khi thay lông nó ra như vậy.rõ ràng 2 mầu trước kia và bây giờ nó hoàn toàn khác nhau.và cái chính của sự khác nhau đó là do gen không ổn định.
không ổn định ở đây là do con mẹ có mầu lông đen tuyền.con bố thì mình cũng chịu luôn.và bà ngoại hay ông ngoại của nó có mầu xám ( nếu mình nhớ không nhầm ).nên màu xám không nổi trội lên hoàn toàn và bị mầu của họ nội pha vào nên thành mầu thế này đúng không bác casano nhỉ.
còn về hình thể thì không thể đánh giá được gì qua những bức ảnh thế này.chụp thế này thì làm sao có thể đánh giá được ạ.bác phải chụp theo kiểu show ấy thì mới thấy được hình thể.bản mặt,độ xâu của ngực và bụng.
còn về độ thuần chủng thì xin bó tay.cứ tham chiếu theo bố mẹ ông bà nó thôi ạ.

damson82

Member
Con này giống như lai bec ý,nhưng lai hay thuần chủng ko quan trọng,cần khôn là đk.Có những con lai nhưng nó khôn,đẹp hơn thuàn chủng.Chỉ là phong trào nên cái gì cũng đòi thuần chủng ý mà
nếu với bức ảnh này mà bạn đánh giá được lai hay thuần chủng thì mình xin bái phục với bạn.và nhất là khi mới được 5 tháng tuổi chưa trổ hết mã của nó.
và như bạn nói nếu là phông trào thôi thì cần gì phải thuần chủng chứ bạn?cứ hao hao giống là ok rồi mà.còn những người chơi lâu và qua nhiều con rồi thì người ta mới tìm đến những con đẹp hơn và đương nhiên là thuần chủng nữa.

đến ngay như ở Hải Phòng có 2 con xoáy Thái đực cái thuần chủng mà khi đẻ ra đc 1 chú chó ta có xoáy:D

casano310

Member
về mầu lông thì mình xin phép có ý kiến cá nhân .vì con này anh khi bé mình cũng đã được xem rồi.và chắc khi thay lông nó ra như vậy.rõ ràng 2 mầu trước kia và bây giờ nó hoàn toàn khác nhau.và cái chính của sự khác nhau đó là do gen không ổn định.
không ổn định ở đây là do con mẹ có mầu lông đen tuyền.con bố thì mình cũng chịu luôn.và bà ngoại hay ông ngoại của nó có mầu xám ( nếu mình nhớ không nhầm ).nên màu xám không nổi trội lên hoàn toàn và bị mầu của họ nội pha vào nên thành mầu thế này đúng không bác casano nhỉ.
còn về hình thể thì không thể đánh giá được gì qua những bức ảnh thế này.chụp thế này thì làm sao có thể đánh giá được ạ.bác phải chụp theo kiểu show ấy thì mới thấy được hình thể.bản mặt,độ xâu của ngực và bụng.
còn về độ thuần chủng thì xin bó tay.cứ tham chiếu theo bố mẹ ông bà nó thôi ạ.
vâng xin cám ơn những đóng góp cuả anh Sơn, anh nhớ khá chính xác đấy :) quả thật là nó cũng đang thay lông, răng thì mới thay mấy cái răng cửa hehe mà chụp hình cho con này khó lắm, mãi mới chụp trộm được mấy kiểu. theo em thì độ thuần chủng hay không thì cũng đành dựa vào con bố mẹ ông bà thôi chứ biết làm thế nào, tuy mỗi người một cách nhìn nhận khác nhau nhưng em xin tiếp thu hết, để nó lớn hẳn rồi biết ngay anh thấy hợp lý không :D:D " đường dài mới biết ngựa hay"
http://forum.vietpet.com/78632-xoay-thai-nha-minh.html
anh em xem qua con này là anh cùng bố cùng mẹ nhưng lứa trước, nhìn cái mặt nó khá giống nhau anh Sơn ạ

hieu_vd

Member
nói cho cùng xét về toàn diện thì đây là 1 con chó có xoáy chứ ko phải là chó xoáy thái như anh em trên diễn đàn biết. nhưng vấn đề quan trọng nhất ở đây là con mẹ là chó xoáy thái còn con bố là chó gì thì chỉ có chủ nhân mới là người biết chính xác nhất . với 1 con cho ta do đột biến gen mà có xoáy thì em này thuộc loại lạ và đẹp còn bố mẹ đều là xoáy thái mà ra em này thì vứt vứt .....!

đúng thật cái mầu gây trang cái thật :)) chó mình ntn là mình biết là đủ phải ko thớt.... chúc em nó mau ăn tróng nhớn

nói chung thì mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau chứ em này mình khẳng đinh Bố Mẹ đều thuần chủng,con Mẹ thì mình bắt ở hàng giấy đàn trước của con Tô.còn Bố của em mình bắt trong SG ra cùng đàn với con CoCo của Mr lab.mà mới được có 5 tháng răng chưa thay xong lông thì cũng chưa mọc hết thì làm sao có thể đánh giá hết được chứ

Trộm nghĩ, bác chủ thớt mà dẫn chiếu chủ sở hữu chó bố mẹ vào đây chắc có tí ấm ách...còn 1 con chó như này mà đưa cái tiêu đề như vậy thì chủ thớt chắc cũng được đả thông tư tưởng:p

casano310

Member
Trộm nghĩ, bác chủ thớt mà dẫn chiếu chủ sở hữu chó bố mẹ vào đây chắc có tí ấm ách...còn 1 con chó như này mà đưa cái tiêu đề như vậy thì chủ thớt chắc cũng được đả thông tư tưởng:p
hehe đồng chí này hiểu mình ghê, người ta gọi là cái point of view của từng người như thế nào thôi hihi chứ đã nuôi từ bé rồi thì không thể nói là vứt vứt được ;)

casano310

Member
nói chung thì mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau chứ em này mình khẳng đinh Bố Mẹ đều thuần chủng,con Mẹ thì mình bắt ở hàng giấy đàn trước của con Tô.còn Bố của em mình bắt trong SG ra cùng đàn với con CoCo của Mr lab.mà mới được có 5 tháng răng chưa thay xong lông thì cũng chưa mọc hết thì làm sao có thể đánh giá hết được chứ
hehe không sao đâu anh ạ, em chụp lên cho anh xem là chính còn mọi người ai đi ngang qua mà quan tâm thì ném bánh kẹo hay gạch ngói gì em cũng nhận hết:x:x:x
cám ơn những ý kiến đóng góp của anh em

cuteo8888

Vietpet sponsor
công nhận màu lông em này quá đáng thật không hiêu màu gì luôn làm anh em hoảng quá chắc phải đợi em nó 9 tháng với có thể đánh giá được rồi hiiiihiiii mong em nó mau ăn máu lớn để anh em đỡ phải tránh luận với nhau %-(