• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy KiKi nhà em

Love_Sam

Nhìn giống Sam nhà mình thế.hihi. :D
Kiki được bao nhiêu ký rùi hả bạn ?

boy_armani8x

Active Member
Một em xoắy thái lông nhung rất sát, mặt mũi nhìn không được rõ lắm nhưng cũng thấy được là em nó khá đẹp trai :D
Bạn chú ý đừng xích em nó nhiều nhé, để cho nó vận động nhiều thì mới phát triển toàn diện được. ( 1 vài lời nhận xét mạo muội ).

linhu

2 ngày trước vừa tròn 3 tháng, lông đang có dấu hiệu thay, chắc chuẩn bị trổ mã.
Mình thả trong sân nó chạy vào nhà bẩn lắm, 1 ngày cho ra ngoài bãi cỏ chạy nhảy đi vệ sinh, đào bới khoảng 2 tiếng.
Bắt đầu biết nghe lời và đi theo chủ khi thả ra ngoài.

linhu

Xoáy thái đẹp, lông bò mõm đen. Chúc mừng bác chủ.
Em này Xóay Lai. Anh bạn ở trường dạy chó tư vấn Xoáy thái rặc hiền lành như cục đất. PQ thì quậy kinh khủng. Xoáy lai kết hợp 2 dòng máu vừa khôn và đẹp. Trong 1 bầy xoáy lai anh bạn chọn cho em này, theo hiện tại thì vóc dáng sau này sẽ cao (em cùng bầy đã có mọc hòn từ 2,5 tháng, em này hơn 3 tháng mới mọc hòn chút chút), chân em này có màng như PQ (không rõ Xoáy xịn chân có màng ko?!) ra đất là đào hang.

Em này Xóay Lai. Anh bạn ở trường dạy chó tư vấn Xoáy thái rặc hiền lành như cục đất. PQ thì quậy kinh khủng. Xoáy lai kết hợp 2 dòng máu vừa khôn và đẹp. Trong 1 bầy xoáy lai anh bạn chọn cho em này, theo hiện tại thì vóc dáng sau này sẽ cao (em cùng bầy đã có mọc hòn từ 2,5 tháng, em này hơn 3 tháng mới mọc hòn chút chút), chân em này có màng như PQ (không rõ Xoáy xịn chân có màng ko?!) ra đất là đào hang.

Em này Xoáy lai, anh bạn ở TT huấn luyện tư vấn dòng thái rặc hiền khô, dòng lai này có chút máu PQ nên dữ và khôn hơn.
Chân em này có màng như PQ, chó rặc ko biết chân có màng hay ko?! Ra đất là đào bới lung tung.
Em cùng bầy lông dài giống chó PQ 2,5tháng đã mọc bìu, em nhà mình hơn 3 tháng mới ra bìu chút chút nên hy vọng sau này cao to hơn mấy em trong bầy.

Em này Xoáy lai, anh bạn ở TT huấn luyện tư vấn dòng thái rặc hiền khô, dòng lai này có chút máu PQ nên dữ và khôn hơn.
Chân em này có màng như PQ, chó rặc ko biết chân có màng hay ko?! Ra đất là đào bới lung tung.
Em cùng bầy lông dài giống chó PQ 2,5tháng đã mọc bìu, em nhà mình hơn 3 tháng mới ra bìu chút chút nên hy vọng sau này cao to hơn mấy em trong bầy.

Bố Thái, mẹ PQ. Bố mẹ đều tuyển hết. Bạn bên TT Huấn luyện tư vấn chó thái rặc hiền khô, PQ thì quậy hết cỡ, thái lai dáng chó thái, bản tính pha PQ và giá mềm :)

boy_armani8x

Active Member
Mình thì lại không nghĩ rằng là xoắy thái rặc hiền khô đâu bạn àh, đọc nguồn gốc của xoắy Thái là được nông dân Thái Lan sử dụng vào mục đích đi săn và giữ nhà. Nếu nó hiền khô thì làm sao mà đi săn với giữ nhà được ?!
Ở diễn đàn mình có bác Mr Lab đang sở hữu 1 em xoắy Thái tên là CoCo được nhập chuẩn từ Thái về, và mình đã được biết về em CoCo là trông và giữ nhà rất giỏi.