• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoài - TVM của nhà bichdiep và nhật ký mùa thi 2 nàng lười (sẽ post sau)

bichdiep

Member
Nhân dịp nhà bichdiep có thêm thành viên mới nên mạm muội xin ít đất dựng cái lều làm chỗ chui ra chui vào. Dạo này thấy đất cát bên VP có giá rồi, không xí chân nhanh thì chắc chả bao giờ em mới có nổi cái nhà cấp 4 mất.
Ngày 26 tháng 5, con về nhà. Cái mặt thật là cau có chắc vì đi đường nóng nên con cứ nhè cái bàn ăn mát rượi mà nằm chả để ý đến ai. Mọi người vồ vập con cũng kệ, V.I.P mà.

>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Cháu có bộ lông vàng mượt như miếng xoài nên gọi là Xoài. Tranh thủ spam diễn đàn phát. Đến giờ mẹ cháu đi học rồi. Lúc về mẹ cháu viết tiếp câu chuyện nhà cháu cho các cô các chú nghe.:party:

hoalinh

Member
Cái hình đầu tiên nhìn khuôn mặt Xoài trông ghét thế ,như là phế thuốc lắc ......

cun0206

Member
Mình kết nhất cái ảnh cuối nhìn có vẻ ngây thơ quá. Nếu để ảnh màu có thể nổi rõ bộ lông của X hơn nhỉ. Mà không biết là hoàng tử hay công chúa thế nhỉ

ngudaymuon

Active Member
Nhân dịp nhà bichdiep có thêm thành viên mới nên mạm muội xin ít đất dựng cái lều làm chỗ chui ra chui vào. Dạo này thấy đất cát bên VP có giá rồi, không xí chân nhanh thì chắc chả bao giờ em mới có nổi cái nhà cấp 4 mất.
Ngày 26 tháng 5, con về nhà. Cái mặt thật là cau có chắc vì đi đường nóng nên con cứ nhè cái bàn ăn mát rượi mà nằm chả để ý đến ai. Mọi người vồ vập con cũng kệ, V.I.P mà.

>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Cháu có bộ lông vàng mượt như miếng xoài nên gọi là Xoài. Tranh thủ spam diễn đàn phát. Đến giờ mẹ cháu đi học rồi. Lúc về mẹ cháu viết tiếp câu chuyện nhà cháu cho các cô các chú nghe.:party:
????? Chị thấy sao Xoài giống Miu nhà a Dũng quá thể vậy? hay hai đứa là một hả em?

Sheryl

Active Member
????? Chị thấy sao Xoài giống Miu nhà a Dũng quá thể vậy? hay hai đứa là một hả em?
Em cũng cùng ý kiến với chị, định nói từ hôm qua rồi cơ ạ :|.

Cái ảnh này này, giống khủng khiếp

hoalinh

Member
Miu đang ngồi trên lòng tớ đây nè , công nhận nhìn giống thật hay cùng một lò ra nhể

bichdiep

Member
Xoài giống nhiều anh Ba tư khác lắm, như bức này giống Gấu nông dân nè :))

Cái này lẽ lưỡi giống Lu nè

Mặt đầu gấu thế lày chứ đâu có ngố như Miu con nhỉ

bichdiep

Member
Ghét lắm cơ cái mặt nhăn nhúm, chả hiểu học đâu cái kiểu ngủ thì thôi chứ dậy mà thấy ai ngồi bàn máy tính là lao thẳng lên bàn nằm dưỡn dẹo, đầu tựa lên con chuột, không cho di chuyển, cái mắt ngước lên như kiểu muốn nói: " Cái con chuột xấu xí đen xì đó sờ làm gì, mẹ nhìn con nè, đẹp thế mẹ không vuốt à?" Thế là cứ 1 tay di chuột, gõ phím, 1 tay gãi cằm cho cậu ấy đến khổ.
Cái mặt thoả mãn

Giấc ngủ trưa

lululubu

Active Member
:love struck: Chúc mừng bạn nhé, em này xinh quá, nhiều lúc nhìn mặt ngây ngô rõ yêu. Mà ham ăn ham ngủ nhề :)

bichdiep

Member
:love struck: Chúc mừng bạn nhé, em này xinh quá, nhiều lúc nhìn mặt ngây ngô rõ yêu. Mà ham ăn ham ngủ nhề :)
Thank bạn nhé. cái thằng này chắc phải tên là Heo, ăn uống ngủ nghỉ tốt dã man. Còn phần II nhật ký mùa thi mời mọi người đón đọc nhé

Mimi83

Member

Này sao trông có vẻ hơi giống Đô thế hả Diệp?

hathu08

Active Member
Em Xoài là hội tụ của nhiều em mèo 34 trên diễn đàn. Hic, em đang ăn dở miếng Xoài, nhìn cái ảnh của nó tự dưng ước đổi miếng xoài thật cho chị bichdiep lấy cục xoài đểu to to kia :(
Em nó mới về mà có vẻ quen thân phè phỡn nhỉ, rất ra dáng "đây là nhà anh, các em là osin của anh" vậy :))

tự dưng chị nhắc thằng Lu lại làm em thấy nhớ nhớ thằng dài lưỡi ấy :))

bichdiep

Member

Này sao trông có vẻ hơi giống Đô thế hả Diệp?
Hi hi, lại thêm 1 thằng nữa giống ku nhà cháu rồi. Cơ mà đô đẹp hơn cô ơi, ba tư đứa nào chả híp tịt vậy :D

bichdiep

Member
Em Xoài là hội tụ của nhiều em mèo 34 trên diễn đàn. Hic, em đang ăn dở miếng Xoài, nhìn cái ảnh của nó tự dưng ước đổi miếng xoài thật cho chị bichdiep lấy cục xoài đểu to to kia :(
Em nó mới về mà có vẻ quen thân phè phỡn nhỉ, rất ra dáng "đây là nhà anh, các em là osin của anh" vậy :))

tự dưng chị nhắc thằng Lu lại làm em thấy nhớ nhớ thằng dài lưỡi ấy :))
Nói về tuổi thì mình là em Hathu08, hi hi, lần trước đi ọp chưa kịp làm quen. Đúng đấy chị ạ, về chả sợ gì cả, kể cả chị mèo ta nhà đang nuôi ^:)^^:)^^:)^