• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin trân trọng giới thiệu Ủn Ỉn nhà mình.

J.K.F

Member
Nhìn mấy bé biết ngay là con nhà danh gia vọng tộc.các bé có phước quá nhỉ

bibisomy

Member
Con ngao tạng mà phập Ủn Ỉn nhà em cái sao trời=))=)), nhớ canh cẩn thận nha em.

Thân chào,
hòa thuận lắm anh ơi:)) mỗi tội chơi với nó toàn bị bẩn lem bẩn luốc vì nhãi con ngao, mà ỉn tại nghịch đất bẩn bị viêm da ở bụng rùi hay sao ý anh ạ, bé nổi mẩn đỏ đỏ lên:( h e phải làm sao hả anh?

Nhìn mấy bé biết ngay là con nhà danh gia vọng tộc.các bé có phước quá nhỉ
không có ạ :( nhà e may mắn mới có được các bé thui ạ

hòa thuận lắm anh ơi:)) mỗi tội chơi với nó toàn bị bẩn lem bẩn luốc vì nhãi con ngao, mà ỉn tại nghịch đất bẩn bị viêm da ở bụng rùi hay sao ý anh ạ, bé nổi mẩn đỏ đỏ lên:( h e phải làm sao hả anh?

không có ạ :( nhà e may mắn mới có được các bé thui ạ
Cho chơi với chó to thì cũng cẩn thận nhé,trong mùa giao phối là chúng nó dễ xích mích tranh dành con cái lắm đấy.tốt hơn hết là hạn chế thôi bạn nhé,ko lại nhất đao đoạt mạng thì tội lắm :D

bibisomy

Member
Cho chơi với chó to thì cũng cẩn thận nhé,trong mùa giao phối là chúng nó dễ xích mích tranh dành con cái lắm đấy.tốt hơn hết là hạn chế thôi bạn nhé,ko lại nhất đao đoạt mạng thì tội lắm :D
cảm ơn nha :( cũng tránh cho 2 bé này xô xát nhau lắm, mỗi lần 2 con la liếm nhau là ỉn ướt nhoẹt :((

cảm ơn nha :( cũng tránh cho 2 bé này xô xát nhau lắm, mỗi lần 2 con la liếm nhau là ỉn ướt nhoẹt :((
Thế thì tắm suốt ngày à.mà tắm cũng hạn chế thôi nhé'..1 tuần 2 lần thôi nhé,tắm nhiều làm da lông của chó mất đi chất bảo vệ đấy nên sẽ rất dễ bị bệnh về da,như con luther của mình,ít thời gian thì 1 tuần 1 lần thôi :))..ở bẩn cho nó sống lâu=))=))=))=))

King of bulls

Vietpet sponsor
Ở bẩn còn la lớn :D:D:D !!!!! Nói nhỏ thôi, anh nuôi 1 bầy thì tắm cũng ít hơn hehhee :D:D

Thân chào,

bibisomy

Member
em 3 ngày mới tắm 1 phát...hôi lắm nhưng vẫn cố chịu...bé bio bị viên da rồi đây này...phải làm sao hả các anh..hiện h em mới rửa bằng nước chè sạch cho bé thui..:( mấy bác kích vào ảnh coi hộ em với, bé lắm bệnh quá...hết đau mắt lại đến viêm da:((

King of bulls

Vietpet sponsor
Bị viêm rồi đó em, em đừng cho em nó mặc áo nữa. Cứ để thoáng mát đi. Coi lại môi trường em nó sinh hoạt. Có nhiều con thích nằm chỗ ẫm ướt nên dễ bị viêm da lắm...

Thân chào,

J.K.F

Member
Fb là dòng mũi tẹt mà nên ngáy vậy đó e.hay là e cho nó tập nằm gối cao đi.hehe

King of bulls

Vietpet sponsor
Không up thôi, up cái quá mạng luôn em :)):)):))... Thấy Ỉn chơi vui, chỗ rộng rãi thích thật .

Thân chào,