• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin thỉnh giáo các bác nuôi bulldog English

myloverong

Hiện tại em đang nuôi 1 em bull dog Anh được 9 tháng tuổi (cân nặng 22kg). Hôm nọ đi dạo có một bác cũng có 1 em bull cái đề nghị em cho phối giống.. Em không biết bulldog 9 tháng đã cho phối được chưa? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp...Thank các bác...!

sumoandbull

Vietpet sponsor
9 tháng thì vẫn hơi non bác ạ :D
Cứ để đến 1 tuổi cho "người lớn" hẳn cho nó chắc cú :D:D

myloverong

9 tháng thì vẫn hơi non bác ạ :D
Cứ để đến 1 tuổi cho "người lớn" hẳn cho nó chắc cú :D:D
Thank bạn nhiều..nhìn nó to xác thế nhưng mà còn non lắm... đến lúc hành sự mặt lại đực ra không biết làm gì thì mất mặt quá...hề hề Ông bác kia thi suốt ngày gọi điện hỏi xem bao giờ cho giáp lá cà được...con kia 15 tháng đến tuổi dậy thì rồi...!

sumoandbull

Vietpet sponsor
Thank bạn nhiều..nhìn nó to xác thế nhưng mà còn non lắm... đến lúc hành sự mặt lại đực ra không biết làm gì thì mất mặt quá...hề hề Ông bác kia thi suốt ngày gọi điện hỏi xem bao giờ cho giáp lá cà được...con kia 15 tháng đến tuổi dậy thì rồi...!
9 tháng thì cũng rạo rực lắm rồi =))

sumoandbull

Vietpet sponsor
@sumoandbull : Cho mình hỏi con bull nhà bác mình nó đang chửa nó đi cầu thang & đùa ngịch với con chó khác có sao ko bạn
Theo mình thì nên hạn chế em nó leo cầu thang hay chạy nhảy quá sức, chỉ nên cho vận động nhẹ như đi bộ thôi :D

E mới tập chơi bull dog mong ae chỉ bảo thêm. @sumoandbull cho mình hỏi không hiểu sao e bull dog nhà mình tự nhiên xuất hiện vài chấm đỏ trên mặt sờ vào rất là cứng và vài mảng đỏ ở chân e nó nữa . cho mình hỏi nó bị mắc bệnh gì và chữa bằng cách nào.

Louis

Member
Đó là bệnh về da rồi, bạn nên mang đi kiểm tra ngay nếu k có kinh nghiệm, bulldog rất dễ bị bệnh về da như thế, em nhà mình cũng từng bị như thế nhiều lần rồi

sumoandbull

Vietpet sponsor
E.Bulldog với khí hậu miền bắc mình thì dễ mắc bệnh về da bạn à :D
Cố gắng cho em nó ở chỗ nào thật thoáng và mát thôi :D