• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin tư vấn cho malinois ăn uống

hoanghai27

Thân chào các bác!
mình ở SG, có nuôi một em Mali lấy của người bạn lúc 7 tháng tuôi, bgio là 13 tháng rồi. có giấy photo, có xăm tai nhưng mình ko biết để đâu rồi. có vấn đề này muốn nhờ các bác có kinh ngiệmm, hướng dẫn chia sẻ.
Mình mua thịt bò, đầu gà, họt vịt lộn về cho ăn nhưng cứ ăn hơi nhiều chút là bị tiêu chảy ( VD: Sáng 2 đầu gà, chiều 2 đầu gà, hoạc sáng chiều cho hơi nhiều thịt bò là bị ngay....), nếu ăn thức ăn viên thì ko sao nhưng Roy lại hay chán và mình muốn thay đổi thức ăn cho đa dạng nên muốn cho Roy ăn như vây....
Các bác cho mình hỏi: Có fảii đường ruột của giống Mali này yếu ko? và fai lam sao khi cho ăn thịt bò, đầu gà, họt vịt lộn không bị tiêu chảy.
Chân thành cảm ơn
Thân

canon

Bạn cho ăn sống hay chín. Chó của bạn như thế là đường ruột kém bạn .Nên cho uống men tiêu hóa 1 thời gian, khi nào ổn định cho ăn từ từ là được

hoanghai27

cảm ơn bạn canon! mình cho cún ăn đồ chín bạn àh, bgio mỗi khi khi mình cho ăn đầu gà hoặc thỉt bò mình cho ăn kèm một ít men tiêu hóa nên cún cũng không bị sao.
nhưng không biết cho ăn men tiêu hóa liên tục trogn thời gian dài có ảnh hưởng đến đường ruột của cún không? mong nhận được ý kiến của các bạn.