• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin nhờ sự giúp đỡ: Chọn Lab hay Boxer và nơi mua để làm quà cho con gái

Me Moon

Xin chào các bạn, :)

Mình đang tìm mua 1 con chó con làm quà tặng sinh nhật con gái 6 tuổi. Mình đã đọc "mờ mắt" thông tin về các loài chó trên 1 số diễn đàn để tìm được 1 con phù hợp. Nhà mình ở chung cư, không gian thoáng, rộng, cả nhà đều yêu chó. Mình băn khoăn giữa Boxer và Lab, trong khi kinh nghiệm của mình về 2 giống chó này là không có gì, vì vậy, mình và con gái rất mong nhận được sự giúp đỡ chân thành từ các thành viên của diễn đàn.

Nhờ các bạn góp ý cho mình nên nuôi Boxer hay Lab? Mình muốn chọn 1 con chó ít rụng lông, ít ve bọ, thân thiện và dễ dạy bảo (nhất là về vệ sinh, vì nhà có trẻ nhỏ). Và quan trọng hơn nữa là nhờ các bạn chỉ giúp mình nơi mua chó đảm bảo uy tín, giá như có bạn nào biết/hoặc nhà có nuôi 2 giống này mà có chó con thì làm ơn giới thiệu cho mình, mình muốn mua 1 con chó cái, tầm 2-3 tháng trở lên, sức khỏe tốt, vì quả thực, mình không muốn con gái nhỏ phải chứng kiến món quà mẹ tặng sinh nhật mới được vài ngày mà con chó đã ra đi vì lỗi của mẹ không biết chọn mua, :(

Xin cảm ơn sự giúp đỡ chân tình của tất cả các bạn, chúc các bạn luôn mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn, :)

dreamme4260

Nuôi Lab đi anh ^^.
Lab than thiện với lại con gái nuôi lab hợp hơn.
Theo e nghĩ là vậy