• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mọi người góp ý có nên mua em đen trong này không

ducluvngoc

Member
Chào a e đam mê pitbull , mình đang công tác bên trung quốc , mình cũng đã đam mê và tìm hiểu pitbull từ lâu và bây giờ có 1 bầy mới đẻ được vài hôm . Sau đây xin gửi hình chó cha mẹ cho anh em chém

mình xin lưu ý em đen là dưới cùng bên tay trái

Lao_hac_80

Member
má ơi. bác gửi ảnh vậy làm sao mọi người cho lời khuyên được,sao đàn này di truyền mầu lông ổn định nhỉ? chỉ nhìn bố và mẹ bé thì hoành tráng lắm.kết cái dây chuyền của chúng.còn bạn thấy thích thì nhích thôi.

ducluvngoc

Member
cám ơn bác , e cũng chả biết post gì bởi vì chó con mới đẻ được vài hôm nên chỉ có ảnh bố mẹ , theo e bố mẹ đẹp như này thì chó con không ít thì nhiều cũng phải chiếm được 80% thằng bố . E đã đặt gạch e đực đen dưới cùng bên tay trái , bây giờ chờ tầm 45 ngày nữa tiêm phòng sổ giun xong xuôi là e sẽ nhận chó .

Bác chủ có thể cho ít thông tin về chó bố mẹ và cân nặng của bố mẹ đc ko ?? như thế anh em sẽ tư vấn cho bác có lẽ sẽ đc nhiều hơn là chỉ có thông tin về mấy tấm ảnh ..

Pitsocola

bạn mua bên đấy bao nhiêu tiền 1 e ? nhìn thích wa trời luôn ,mình muốn mua 1 e wa trời luôn ,k biết phải mua như thế nào ???

myloverong

Ảnh hơi mờ nhỉ.. có em D800 mà bắn cho anh em thưởng thức thì cứ gọi là number one... chúc mừng bạn sắp có 1 em hàng đẹp..!

ducluvngoc

Member
bạn mua bên đấy bao nhiêu tiền 1 e ? nhìn thích wa trời luôn ,mình muốn mua 1 e wa trời luôn ,k biết phải mua như thế nào ???
mình mua bằng giá ở nhà thôi , bạn quá trời lắm thế chứng tỏ cũng mê pit lắm nhỉ =)) có toppic hp đàn pit 15 ngày tuổi kìa , bạn đặt gạch sớm đi . Chúc bạn sớm có e pit ưng í

ducluvngoc

Member
Ảnh hơi mờ nhỉ.. có em D800 mà bắn cho anh em thưởng thức thì cứ gọi là number one... chúc mừng bạn sắp có 1 em hàng đẹp..!
đẹp hay không chưa biêt được bạn ạ . Phải xem e nó lớn lên có đẹp trai giống bố nó không nữa , bố mẹ đẹp là 1 phần , cái chính vẫn là tập luyện , cái này thì việt nam mình vẫn phải học hỏi nước bạn nhiều . Người ta có câu thiên tài chỉ có 1% thông minh nhưng 99% còn lại vẫn là rèn luyện

Pitsocola

bằng giá ở nhà là bnhieu ạ ?giá ở nhà thì lung tung lắm a ah k biết đường nào mà lần ?vâng ở nhà mình thì k thiếu pit a ah ,nhưng e muốn có 1 em ở nước bạn để nuôi chơi a ah .k biết phải làm thế nào để sở hưu được e hả a zai .Thân

ducluvngoc

Member
bằng giá ở nhà là bnhieu ạ ?giá ở nhà thì lung tung lắm a ah k biết đường nào mà lần ?vâng ở nhà mình thì k thiếu pit a ah ,nhưng e muốn có 1 em ở nước bạn để nuôi chơi a ah .k biết phải làm thế nào để sở hưu được e hả a zai .Thân
nếu em muốn 1 em ở nước bạn thì sẽ gấp đôi giá ở nhà mình bởi vì thêm tiền vận chuyển . với lại chả ai lại vận chuyển không công cho mình đúng không . theo anh thấy pit ở nhà mình đẹp và rẻ , người việt dùng hàng việt vẫn hay hơn mà . thân

boy_armani8x

Active Member
bạn cứ phải xem chó bố mẹ thể hiện được những gì đã :) không mất công lắm....

Ok chuẩn đấy , Nam max nói đúng đấy, phải nên có thông tin và tài cáng của chó bố mẹ đến đâu rồi khi đó mình mới lựa chọn lúc đó mới chuẩn đc, vì nhiều khi như mình được biết thì mạng TQ nó cũng có bán nhiều đàn chó con giá cũng bình thường chỉ với tiêu chí là bố mẹ nhìn đẹp thôi, nhìn khủng hoảng luôn ấy nhưng về FIGHT thì lại vô cũng bình thường, vì thế bạn nên tìm hiểu thêm về bố mẹ thì sẽ chuẩn ko cần chỉnh , vài lời chia sẻ cùng bạn, chúc bạn sớm tìm đc 1 em PIT ưng ý về chất lượng ..

ducluvngoc

Member
Mình cũng đã tìm hiểu về chó bố mẹ rồi nên cũng cảm thấy yên tâm phần nào . Hi vọng 1 ngày gần đây nhất được giao lưu với anh em có cùng chung đam mê pit . Cám ơn anh em đã chia sẻ và quan tâm