• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin mọi người cho y kiến về chó fox hươu

haiben

Member
nhà mình có 2 chú chó fox hươu đc 3 tháng tuổi nhưng vẫn chưa biết trông nhà mình muôn hỏi là chó fox hươu đến tháng thứ mấy mới biết trông nhà.tiện đây cho mình hỏi luôn là cho nhà mình ị ra phân lỏng lúc vàng lúc lại hơi đỏ liệu có phải cún nhà mình bi đi ỉa ko

vinhangel

Member
3 tháng còn nhỏ mà lo gì!Mình thấy con fox nào cũng khôn hết,thấy người lạ là sủa dữ lắm!Mình nuôi mấy con rồi nên biết!Cứ yên tâm!Từ từ nó lớn tí là biết sủa à!

chó phốc tầm 5,6 tháng thì biết trông nhà, chó đi phân lỏng có màu đỏ là bị kiết lị chắc do ăn nhiều chất quá, giảm lượng đạm của nó đi, bạn cho viên TM bẻ làm 4, một ngày mỗi con uống nửa viên chia 2 lần

vinhangel

Member
đúng rồi đó mình nuôi nhiều fox nên biết chưa thấy con fox nào mà không biết coi nhà!Trong tất cả chó mình nuôi mình thấy chó fox là dễ nuôi nhất và giữ nhà thì cực tốt khỏi chê!Chỉ có 1 điều là không dám cắn người thôi!

Basang

Mình chỉ thích nuôi Fox vì chúng khôn và giữ nhà tốt lắm. Còn nhảy cao thì Chihuahua chỉ có nước đứng dòm.

haiben

Member
cám ơn anh em nhiều lăm vì mình thấy 2 em fox nhà mình mặt cứ hiền hiền lên mơi hỏi vậy ,fox nhà mình đc 4thang tuổi rồi vẫn nghịch như quỷ căn phá lung tung cám ơn các bạn nhiều

Tiện thể bạn cho luôn mấy pic của em nó cho anh em chiêm ngưỡng chút nào.Fox là khôn lắm,làm chuông báo động người lạ thi khỏi chê :D

haiben

Member
cám ơn các bạn nhiều mình sẽ pic hình của 2 em no sớm cho các ban chiêm ngưỡng

haiben

Member
tiện thể xin các bạn tư vấn giúp 1 em nhà mình đang thay lông nhưng 1 bên tai tự nhiên bị cụp xuống ko biêt có dựng lại ko mình đang no qua

ngoalong

Member
đúng rồi đó mình nuôi nhiều fox nên biết chưa thấy con fox nào mà không biết coi nhà!Trong tất cả chó mình nuôi mình thấy chó fox là dễ nuôi nhất và giữ nhà thì cực tốt khỏi chê!Chỉ có 1 điều là không dám cắn người thôi!
Nếu nó cắn người thì nó sẽ chết!

Biết vì sao không?!

Người ta đá nó một cái là nó chết liền.
Hehe: Fox hưu là tuyệt với nhất trong các loại chó mình đã nuôi.

HieuHp

Member
Fox là giống chó khôn, chúng không cắn người nhưng tiếng sủa đặc trưng của chó Fox thì mọi người đều biết. Em rất thích nuôi Fox coi nhà vì khi có người mở cổng nhà em, dù là người nhà hay người quen hay người lạ, chó đều sủa hết. Sủa to, tiếng lanh lảnh tới khi nào khách vào nhà mới thôi. Một số chú Fox không ưa trẻ con, nhưng chúng là loài vật thông minh, nếu mình răn đe thì cún cũng sớm thay đổi thói xấu thôi :)

mewmeo

Member
Fox là giống chó khôn, chúng không cắn người nhưng tiếng sủa đặc trưng của chó Fox thì mọi người đều biết. Em rất thích nuôi Fox coi nhà vì khi có người mở cổng nhà em, dù là người nhà hay người quen hay người lạ, chó đều sủa hết. Sủa to, tiếng lanh lảnh tới khi nào khách vào nhà mới thôi. Một số chú Fox không ưa trẻ con, nhưng chúng là loài vật thông minh, nếu mình răn đe thì cún cũng sớm thay đổi thói xấu thôi :)
Cún nhà tớ giống hệt nhà bạn đấy, mà là con cái, mặt y chang luôn. Mà không hiểu sao cún nhà tớ không chịu uống nước ai biết vì sao không vậy >.<