• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin mèo tây

Vitbau

Em chào các anh chị trên Vietpet
Tình hình là em mới chuyển ra ở một mình buồn quá nên em muốn hỏi xin hoặc mua một em mèo tây về nuôi ạ. Không cần thiết phải là mèo thuần chủng đâu ạ. Em chết mê chể mệt mèo tây, muốn nuôi lắm nhưng mà đi đâu hỏi cũng toàn giá 1triệu, 2 triệu. Sinh viên đang đi thực tập như em thì sao dám bỏ một số tiền như thế ra để mua một em mèo. Em mong các anh chị ai có mèo tây lai bán rẻ lại cho em được k ạ :). Anh chị cứ yên tâm, em là con gái, lại yêu mèo nên em chắc chắn là sẽ chăm sóc em mèo cẩn thận ạ. Các anh chị giúp em với. Em cảm ơn các anh chị trước.

chúc cho bạn sớm đc tặng 1 chú mèo ưng ý
...........................................................................................................................

X

xuka3691

Guest
bạn có thể bỏ ra số tiền được bao nhiêu? (mình hỏi thật lòng)

nếu bạn có thể chi khoảng 300k đến 500k, bạn hoàn toàn có thể tìm mua 1 e tây lai ta mà không cần xin. sẽ nhanh hơn và cũng thoải mái hơn

vo hoang

Member
hjjjjj bạn này xin khôn quá , mình xin lỗi trước nha , người ta co mèo tây người ta cũng bõ tiền ra mua à , chứ làm gì co ai tốt mà cho .... mà nếu có cho thì cũng là người thân trong gia đình thôi , còn người là thì chắc là không , lí do là cho rồi co nuôi không hay lại đăng bán lại vì mấy bé ăn cũng khó khăn nên khi nào có điều kiện thi hãy tự sắm cho mình 1 bé lúc đó tình yêu bạn dành cho no sẽ rất nhiều ..... ^_^ không thì xin mèo ta nuôi đi mấy bé cũng xinh mà , đâu phải chĩ mèo tây mới xinh đâu :x , mèo ta cũng xinh va khôn lắm @_@

Vitbau

bạn có thể bỏ ra số tiền được bao nhiêu? (mình hỏi thật lòng)

nếu bạn có thể chi khoảng 300k đến 500k, bạn hoàn toàn có thể tìm mua 1 e tây lai ta mà không cần xin. sẽ nhanh hơn và cũng thoải mái hơn
Chị có biết ở HN có chỗ nào bán mèo tầm giá đấy k ạ? Em hỏi vài nơi, giá thấp nhất toàn là 1tr chị à =((=((

hanhjen

Member
Cũng đâu phải là ko ai cho mèo tây. Nếu may mắn bạn vẫn có thể xin đc. Mình có biết 1 bạn ko bao giờ đi xin mèo tây nhưng toàn đc người ta quý, người ta tặng mèo tây cho :D Nghe lạ đúng ko, nhưng là thật đó
Chúc bạn may mắn nhé. Khó nhưng ko phải ko làm đc :x

phenmaleat

Active Member
chúc hi vọn của bạn sẽ trở thành hiện thực nha,tớ chưa xin được em mèo lai nào chứ chưa nói tới mèo tây nữa cơ

X

xuka3691

Guest
Chị có biết ở HN có chỗ nào bán mèo tầm giá đấy k ạ? Em hỏi vài nơi, giá thấp nhất toàn là 1tr chị à =((=((
câu hỏi này thật khó, vì nếu kinh doanh mèo người ta đã kinh doanh mèo thuần, để giá theo giá thị trường, những chỗ ấy mới có mèo bán thường xuyên. còn mèo tây lai ta phần lớn là mèo nhà, lỡ 1 hôm ra ngoài chơi rồi mang bầu với 1 anh mèo ta nào đấy, đẻ ra mèo con, chủ mèo tìm người cho, hoặc bán đi. mèo ở những nhà này thường đảm bảo về sức khỏe, giá rẻ (hoặc cho không) nhưng k có thường xuyên được. tuy mèo bán ít tiền nhưng người ta cũng kén dữ lắm, nhiều điều kiện, nhưng gặp người ưng ý thì cho không luôn.

hồi trước nhà Bơ Sữa còn ở Hà Nội thì hay có mèo con, nhưng giờ vào Đà Nẵng mất rồi. tháng trước có nik hathu bán mèo lai, 300k, 500k tùy con, nhưng h bán xong rồi thì phải. cái này bạn chịu khó ngó nghiêng các nhà thôi. hiện tại mình k biết nhà nào để chỉ bạn

linkmitu

Member
thỉnh thoảng người ta do bất đắc dĩ không nuôi được nữa sẽ bán hoặc tặng không tùy người, không phải ai cũng bán hết đâu. trên vietpet có mấy người tặng không mèo tây thôi vì họ rất yêu quí và mong muốn tìm 1 người chủ tốt thật sự cho mèo của họ. vì tặng không nên họ kén chủ mới lắm và chủ mới phải có đủ điều kiện về kinh tế để đảm bảo miếng ăn ngon và chăm lo bệnh tật cho mèo họ thì họ mới cho không. bạn là sinh viên đang đi học theo bạn nói không có thu nhập cao nên việc xin không là khó đấy. họ coi mèo như người thân người nhà nên không muốn bán đi với giá như một món hàng ngoài đường. theo mình bạn nuôi 1 em mèo ta

Vitbau

Em cảm ơn mọi người đã nhiệt tình comment. Em viết nhầm mà bây h cũng k biết sửa ở đâu. Em đi hỏi mọi nơi, dù là hỏi bạn bè hay hỏi chỗ mua em đều hỏi mua mèo lai vì em k quá quan trọng về mèo giống gì. Chỉ là vì em thích mèo béo và nhiều lông quá :">. Chứ còn thực sự thì em biết nếu là mèo thuần thì chẳng ai chịu bán rẻ hoặc cho không. Em vẫn đang cố tìm ạ, em nghĩ là mọi sự cố gắng chân thành sẽ được đền đáp :D

nguyenthuy

Member
Em cảm ơn mọi người đã nhiệt tình comment. Em viết nhầm mà bây h cũng k biết sửa ở đâu. Em đi hỏi mọi nơi, dù là hỏi bạn bè hay hỏi chỗ mua em đều hỏi mua mèo lai vì em k quá quan trọng về mèo giống gì. Chỉ là vì em thích mèo béo và nhiều lông quá :">. Chứ còn thực sự thì em biết nếu là mèo thuần thì chẳng ai chịu bán rẻ hoặc cho không. Em vẫn đang cố tìm ạ, em nghĩ là mọi sự cố gắng chân thành sẽ được đền đáp :D
Theo tớ thì đấy là cái duyên ^ ^. Tin rằng cậu có lòng thì trc sau cũng sẽ được đền đáp. Nhưng theo tớ thì đi mua 1 bé về thì thích hơn. Mèo tây hay kể cả mèo ta khi cậu mang về đã phải mất 200 tới 300k để tiêm phòng bệnh cho nó. Cũng cần phải tính thêm chi phí đó nữa bạn ạ :)

Linhmu_93

Active Member
thỉnh thoảng người ta do bất đắc dĩ không nuôi được nữa sẽ bán hoặc tặng không tùy người, không phải ai cũng bán hết đâu. trên vietpet có mấy người tặng không mèo tây thôi vì họ rất yêu quí và mong muốn tìm 1 người chủ tốt thật sự cho mèo của họ. vì tặng không nên họ kén chủ mới lắm và chủ mới phải có đủ điều kiện về kinh tế để đảm bảo miếng ăn ngon và chăm lo bệnh tật cho mèo họ thì họ mới cho không. bạn là sinh viên đang đi học theo bạn nói không có thu nhập cao nên việc xin không là khó đấy. họ coi mèo như người thân người nhà nên không muốn bán đi với giá như một món hàng ngoài đường. theo mình bạn nuôi 1 em mèo ta
Bạn nói thật đúng! Rất may vì còn có những người hiểu biết và hiểu tâm lí những người yêu mèo như bạn :x
@ vitbau: bạn ơi! Mèo Tây mùa này công nhận ôm sướng thật! Nhưng mùa hè thì hơi bị...."mệt" đấy nhé! Lông bay tung toé, dính đầy chăn, ga, quần áo,..... Nếu bạn chăm chỉ vào các topic rao vặt chó mèo và tặng, cho mèo trên vp, mình nghĩ bạn sẽ sớm đạt đc mục đích thôi! Chúc bạn may mắn nhé!

Banh_Mi

Member
tớ vừa xin dc 1 e lai này, tiền vía bằng mèo ta thôi, tiếc là bạn ấy cho hết mèo con rồi ko thì tớ cũng gt cho bạn
còn nếu 300 500 bạn trả dc thì quá đơn giản
nó đây nè

Linhmu_93

Active Member
tớ vừa xin dc 1 e lai này, tiền vía bằng mèo ta thôi, tiếc là bạn ấy cho hết mèo con rồi ko thì tớ cũng gt cho bạn
còn nếu 300 500 bạn trả dc thì quá đơn giản
nó đây nè
xinh quá! bé đi tất trắng và đeo yếm trắng nữa chứ! :x :x

Shizuku

Member
Mình có một em mèo ta lai Nga màu kem gần về đuôi thì đậm dần cà fê sữa vì mình chuẩn bị đi du học nên đang tìm người nhường lại nhưng phải cưng nó vì nó là cục cưng của mình đó và dĩ nhiên mình chiều nó quá nên nó rất khó chịu và nhõng nhẽo, rất lanh,giỏi leo trèo- chỉ đi vào chậu cát mà cát phải dọn sạch thường xuyên không là nó không đi, ăn uống dễ chịu
Tên: Bơ -nam -4 tháng tuổi - sổ giun hằng tháng vào ngày 21

http://www.mediafire.com/imgbnc.php...7275ecf5daee98852d5f044aa2e9f63b5ef4d1d6g.jpg

Shizuku

Member
ớ sorry chủ topic mình chưa coi kĩ đã vội post bài mình ở TPHCM kiểu này mình phải lập topic riêng rồi

linkmitu

Member
mèo nhà mình cũng lai nga nhưng ngai đến đời f mấy rồi í người nhìn nhưng được 2 cái mắt xanh lét, mình mua với giá 200. bé mèo trắng nhà bạn shizuku có màu lông đáng yêu quá. trăng trắng phơn phớt phấn hồng. kem kem ở sống lưng, 4 chân và đuôi :D mình rất thích

bobogoi

Member
Cho mèo tây phần đông người ta thường chọn chủ mới có điều kiện tốt về tài chính , kinh nghiệm nuôi , thời gian giành cho mèo , thậm chí còn xem nhà đó có trẻ con không , có người ghét mèo không . Mèo tây như bọn quý tộc , khó chiều lắm

Nên nói cho cùng , cho mèo tây cũng giống như là bán mèo đi thôi , vì người mua mèo cũng cần có những điều kiện trên mà

Bạn là sinh viên đang thực tập thì trước mắt điều kiện về tài chính và thời gian là khó có thể đáp ứng . Tốt nhất theo cá nhân mình bạn cứ chuyên tâm học tập , kiếm công việc ổn định mới mức lương đủ cho phép bạn giành tình yêu cho một em mèo như ý muốn :D

Nói thêm , có bỏ tiền ra mới biết xót , biết giữ . Mình biết một vài người ( không phải tất cả ) đi xin mèo xong không có kinh nghiệm nuôi , hoặc bỏ bê việc chăm sóc . Đến lúc mèo ốm cũng mặc kệ .