• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin lỗi, sơ ý để chết chó

tamanhs

Member
Hic, hôm nay là ngày thứ 3 mình mang em 4 mắt và em xám từ nhà truongduykhoa về, 2 con chó nhỏ mới 2 tháng nhưng rất khôn, ngày đầu tiên chưa quen nhà nằm im... 2h sáng kêu réo bắt mình mở cửa cho đi ị, tuy rất buồn ngủ nhưng mình cũng thấy vui vì nó nhỏ nhưng đã biết kêu. Ngày thứ 2 khi mình đi làm về, mở cửa chỉ thấy 1 bãi "mìn" duy nhất.. thả 2 con ra thì tự động chạy ra ngoài đi ị , rồi lẩn quẩn dưới chân mình.... Nhưng đến ngày thứ 3, mình đi làm, sơ ý xích 2 con gần nhau.. để rồi chiều đến khi về nhà... thấy im re.. mở cửa ra thì thấy 2 con bị quấn dây xích.. và em 4 mắt đã ra đi :(( . Buồn quá.. rất là buồn.. vì cả 2 đều rất quấn quýt với mình.. tuy chỉ mới 3 ngày ....
Mình cũng xin lỗi truongduykhoa vì sự việc này.. mình đã làm chết con 4 mắt , mình cũng xin lỗi catsamac vì tấm thịnh tình khi mình nhờ kiếm giùm mình.. Mình xin lỗi ace trong hội vì đã sơ ý để chết em 4 mắt PQ.. :(:)(:)((

hot_dog90

Member
Chia buồn cùng anh.......nhưng anh đừng buồn anh ạ..chuyện gì đến thì nó phải đến không thể thay đổi được...bây giờ thì anh hãy chăm sóc chu đáo cho em anh nhé.

Kinh nghiệm bạn nhé!
Rồi sau này bạn sẽ cảm thấy mình cần quan tâm chăm sóc cho tụi nó chu đáo hơn!

yennhi

Member
Chi buồn cùng anh, rút kinh nghiêm lần sau anh nhé, chăm con còn lại cho thật tốt đấy.....!

tamanhs

Member
:( chỉ còn lại em xám, tuy không có xoáy nào.. nhưng cũng khôn lắm.. mất con kia rồi.. còn 1 mình nó, nó cứ quấn lấy chân :((

Chia buồn cùng em ! ai củng vậy em à ,có vấp phải lỗi lầm thì ngày sau có kinh nghiệm làm tốt hơn .Mong em quên chuyện buồn này mà hướng tâm chú ý đến việc nuôi bé còn lại tốt hơn.Đừng buồn nửa nha ! Chào em !

tiếc nhỉ,con có xoáy thì chết mất,chia buồn cùng anh .con xám chắc nó ân hận lắm,mất người anh em nó cũng buồn.anh ráng nuôi xám cho nó lớn lớn rồi post hình lên cho anh em coi nha.

thành thật chia buồn nhưng đó cũng là 1 kinh nghiệm cho bạn và cho tất cả mọi người

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mính chia buồn cùng bạn sự việc đã xảy ra rồi mình cũng rất buồn vì nó là con chó tuy còn bé nhưng rất khôn . bạn cố gắng chăm bé còn lại cho mau lớn nhen !

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hic, hôm nay là ngày thứ 3 mình mang em 4 mắt và em xám từ nhà truongduykhoa về, 2 con chó nhỏ mới 2 tháng nhưng rất khôn, ngày đầu tiên chưa quen nhà nằm im... 2h sáng kêu réo bắt mình mở cửa cho đi ị, tuy rất buồn ngủ nhưng mình cũng thấy vui vì nó nhỏ nhưng đã biết kêu. Ngày thứ 2 khi mình đi làm về, mở cửa chỉ thấy 1 bãi "mìn" duy nhất.. thả 2 con ra thì tự động chạy ra ngoài đi ị , rồi lẩn quẩn dưới chân mình.... Nhưng đến ngày thứ 3, mình đi làm, sơ ý xích 2 con gần nhau.. để rồi chiều đến khi về nhà... thấy im re.. mở cửa ra thì thấy 2 con bị quấn dây xích.. và em 4 mắt đã ra đi :(( . Buồn quá.. rất là buồn.. vì cả 2 đều rất quấn quýt với mình.. tuy chỉ mới 3 ngày ....
Mình cũng xin lỗi truongduykhoa vì sự việc này.. mình đã làm chết con 4 mắt , mình cũng xin lỗi catsamac vì tấm thịnh tình khi mình nhờ kiếm giùm mình.. Mình xin lỗi ace trong hội vì đã sơ ý để chết em 4 mắt PQ.. :(:)(:)((
Xin chia buồn với bạn. Thật chẳng cái dại nào giống dại cái nào ! Âu cũng là một kinh nghiệm, sơ xuất đáng tiếc để cho anh em khác không nên xích chó, mèo gần nhau.

Cần chú ý hơn khi xích chó mèo trên cầu thang, vị trí cao hoặc gần hàng rào, tường... chó có thể rơii ngã và bị treo cổ chết.

Mời xem thêm topic "1001 tai nạn xảy ra với chó, mèo" link : http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=2194

Buộc xích , chó nhảy qua hàng rào " treo cổ" chết...

1stLady

Member
Vì vậy theo em mua lọai dây quàng qua ngực và hông (dây đôi) rất an tòan. Dù có nới lỏng dây cũng rất khó tuột. Nếu sơ ý như những tai nạn trên cũng tránh kết cục bi thảm. Vả lại cột xích cổ với những con hiếu động thì lâu ngày vùng cổ bị trụi lông, trầy xước và sinh ra bệnh viêm da ngay vùng dưới cổ.

Thu Huong

Member
Tiếc nhỉ, có lẽ nếu bạn mua cho chúng nó cái chuồng thì không sợ ị bậy mà đỡ nguy hiểm khi nhà không có ai. Mình cũng vắng nhà đi làm nên nhốt tụi chó vô chuồng, chiều về thả ra cho tụi nó chạy nhảy.