• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin lỗi BQT diễn đàn vietpet và các thành viên diễn đàn !!!

boy_armani8x

Active Member
Kính gửi BQT diễn đàn vietpet,

Lời đầu tiên xin được nói là lời xin lỗi chân thành tới chú Cường nick cuong_tosa tiếp đến là toàn bộ thành viên BQT diễn đàn vietpet, các thành viên vừa bị sự cố Band-nick xảy ra vào ngày 27-2.

Vào rạng sáng ngày 27-2 ,tôi Nam, nick boy_armani8x và anh T.Anh nick dotuananh_ftu đã và nghịch ngợm sử dụng phần mềm vi tính để hack lấy Pass của Mod, dùng nick Mod quậy phá linh tinh diễn đàn.
Giờ tôi lập Topic này là để xin nhận lỗi với mọi người về việc làm vừa qua của mình. Cũng chấm dứt các hiểu lầm, thắc mắc vừa qua giữa các thành viên với BQT diễn đàn. Tôi và anh T.Anh xin được rút kinh nghiệm và chấp nhận hình phạt của BQT đề ra.
Vẫn mong sau này được tiếp tục sinh hoạt cùng với mọi người dưới mái nhà VP, một lần nữa thành thật xin lỗi BQT cùng các ace thành viên VP đã bị gây ảnh hưởng.!

Thank's All .!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Việc xảy ra cũng không có gì quá nghiêm trọng, nhưng cái nghiêm trọng ở đây là : các thành viên hiện nay lơ là việc học tập, trao đổi giúp đỡ nhau về chuyên môn chăm sóc dạy dỗ thú cưng trên diễn đàn. Người thì bận rộn, người thì kém nhiệt huyết, thành viên gạo cội thì lặng lẽ ra đi. Nếu như không có chỉnh đốn lại, quản lý chặt chẽ, VP sẽ thành một cái Chợ Trời !

GA_DONG_TAO

Active Member
Chú Nam làm việc này là không nên, nhất là những lời lẽ nói và xúc phạm mấy anh em trong diễn đàn. Anh nghĩ chú nên xin lỗi những người mà chú hoặc Tuấn... đã nói.

boy_armani8x

Active Member
Chú Nam làm việc này là không nên, nhất là những lời lẽ nói và xúc phạm mấy anh em trong diễn đàn. Anh nghĩ chú nên xin lỗi những người mà chú hoặc Tuấn... đã nói.
Ngay sau khi xảy ra hiểu lầm giữa mọi người em đã liên lạc với người trong cuộc rồi, cám ơn anh đã quan tâm và nhắc nhở.

Phu Dung

Moderator
Bất cứ ai có chút ý thức đều phải nhận thức được việc hack nick của người khác là một việc làm vi phạm pháp luật chứ không phải là một trò nghịch ngợm. Đùa nghịch là không làm phương hại đến lợi ích của người khác còn việc làm của các bạn đã làm phương hại đến uy tín, danh dự của những người liên quan, vi phạm nghiêm trọng nội qui của diễn đàn thì có thể nói là đùa nghịch hay không? Những người có liên quan có thể rộng lượng tha thứ cho các bạn nhưng trật tự, kỷ cương của diễn đàn thì sao? Nếu các thành viên khác cũng làm như các bạn, rồi cũng nói là nghịch ngợm, đùa chút cho vui thì VP sẽ thành cái gì? Trò cười cho cộng đồng mạng à?

Bạn boy_armani8x nói là sẽ chấp nhận hình phạt của BQT đề ra, nếu tôi đề xuất BQT phạt ban nick bạn vĩnh viễn, ban nick bạn dotuananh_ftu 1 năm để làm gương cho các thành viên có ý định đùa nghịch vô ý thức khác thì bạn có tâm phục không?

GA_DONG_TAO

Active Member
Vi phạm phát luật ro ràng thì nên kiện làm hồ sơ để truy tố, việc hack nick cũng khác gì việc lấy nick người khác để bôi xấu thành viên khác của diễn đàn đâu.
Chú Nam đã có lời xin lỗi và gọi điện xin lỗi các thành viên khác, đó cũng nói lên sự hối hận của Nam. Việc ban nikc cũng chả giải quyết được vì, chỉ mất công chú ấy làm nick mới. Có chăng kỷ luật 2 nick này bằng cách cấm viết bài trong một thời gian 1 tháng, 2 tháng... vừa là cảnh cáo vừa là hình phạt. Đồng thời có một topic cảnh cáo hai nick này cũng như nêu rõ hành vi, hình thức phạt... thế là xong. Đao to búa lớn làm gì..Qua chuyện này mới thấy việc bảo mật của VP còn kém, chỉ dùng phần mềm mà lấy được nick, thì việc nâng cấp web và nâng cấp trình độ của người quản lý điều hành... Chứ phạt ban nikc cũng chả có nghĩa lý gì. Lỗ hổng VP dễ bị khai thác quá.

H5N1

Bất cứ ai có chút ý thức đều phải nhận thức được việc hack nick của người khác là một việc làm vi phạm pháp luật chứ không phải là một trò nghịch ngợm. Đùa nghịch là không làm phương hại đến lợi ích của người khác còn việc làm của các bạn đã làm phương hại đến uy tín, danh dự của những người liên quan, vi phạm nghiêm trọng nội qui của diễn đàn thì có thể nói là đùa nghịch hay không? Những người có liên quan có thể rộng lượng tha thứ cho các bạn nhưng trật tự, kỷ cương của diễn đàn thì sao? Nếu các thành viên khác cũng làm như các bạn, rồi cũng nói là nghịch ngợm, đùa chút cho vui thì VP sẽ thành cái gì? Trò cười cho cộng đồng mạng à?

Bạn boy_armani8x nói là sẽ chấp nhận hình phạt của BQT đề ra, nếu tôi đề xuất BQT phạt ban nick bạn vĩnh viễn, ban nick bạn dotuananh_ftu 1 năm để làm gương cho các thành viên có ý định đùa nghịch vô ý thức khác thì bạn có tâm phục không?
Bạn này đao to búa lớn quá, thực sự thì mọi thứ trên diễn đàn đều vô can với pháp luật nên chuyện hack nick cũng chẳng có vấn đề gì to tát quá, chỉ là vấn đề nội trong diễn đàn thôi. Nhiều người sống trong thế giới ảo rồi bị cuốn vào và cứ nghĩ mình là 1 cái gì đó to lớn trên diễn đàn thì ra ngoài đời thực cũng phải là cái gì đó kinh lắm.
Ban nick vĩnh viễn thì cũng có sao đâu, bạn kia có thể làm nick khác hoặc tham gia 1 diễn đàn khác nhưng cũng nói về pet. Vấn đề là bây giờ mình phải bảo mật tốt mọi thông tin là không có gì phải lo.

phamhuyhoang

Active Member
Mấy bạn có lời xin lỗi tới BQT và cá nhân anh Cương_tosa và các thành viên khác trên diễn nhưng theo cá nhân mình thì bạn cần điện thoại hoặc gặp trực tiếp các thành viên Kim Cương,Tùng Diamond84,Long troc.....như vậy sẽ thoải mái tâm lí hơn ^_^ Con người ai cũng có sai lầm và cũng có thể làm lại.Các bạn dũng cảm đứng ra nhận lỗi như vậy thì mình rất hoan nghênh và ủng hộ tinh thần của 2 bạn .Sau khi BQT họp xong sẽ đưa ra quyết định xử lí đối với 2 bạn ^_^

Phu Dung

Moderator
Bạn này đao to búa lớn quá, thực sự thì mọi thứ trên diễn đàn đều vô can với pháp luật nên chuyện hack nick cũng chẳng có vấn đề gì to tát quá, chỉ là vấn đề nội trong diễn đàn thôi.
Vì các thành viên đó không hack nick của bạn, cũng không dùng nick của bạn để xúc phạm thành viên khác, xúc phạm chính bạn hay xâm hại đến những lợi ích khác của bạn nên bạn mới rộng lượng như thế :D

Bạn nghĩ là mọi thứ trên các diễn đàn ảo đều vô can trước pháp luật sao? Nếu vậy thì cơ quan phòng chống tội phạm công nghệ cao và cơ quan an ninh văn hóa tư tưởng chắc là nhàn tênh nhỉ? :D

KimCuong

Active Member
Thân gửi Nam, Tuấn Anh và một số anh em...........!

Khi Tuấn Anh và Nam điện thoại trực tiếp cho KimCuong, cá nhân KC chấp nhận lời xin lỗi của 2 em. Ai trong cuộc đời cũng vậy, đều có những lúc nông nổi, ngay kể cả cá nhân KC cũng không dám khẳng định mình luôn kiểm soát được bản thân mình.

Khi Nam đã dám nhận lỗi và khẳng khái xin lỗi Tập thể thành viên Ban quản trị, các cá nhân bị ảnh hưởng thì các suy nghĩ không tốt của anh về em đều tan biến. Có lỗi và dám nhận lỗi tưởng chừng như rất dễ, nhưng thời nay ít người làm được việc này.

Cá nhân KC đề nghị Ban quản trị diễn đàn và tập thể thành viên Diễn đàn Vietpet có cái nhìn quảng đại về việc này. Người có lỗi, vi phạm Nội quy diễn đàn đương nhiên phải chịu xử phạt, nhưng câu slogan luôn hiện hữu trước mặt chúng ta KẾT NỐI ĐAM MÊ sẽ giúp sự việc này được nhẹ nhàng hơn rất nhiều.

Cảm ơn mọi người./.

P/S:

To chị Dung: Sự việc đã được tháo nút thắt, thì theo em bản chất sự việc là chấp nhận được. Với sự việc này (hoặc những sự việc tương tự) thì Nội quy diễn đàn chỉ nên áp dụng với kẻ chạy đi, chứ với những thành viên đã đường hoàng tiếp thu thì không nên quá khắt khe chị ạ.

KC cảm ơn chị./.

Chán như con gián ý!

Cứ tưởng lão uC miK = Kim Cu bị khóa nick thật để ... chúc mừng!

Ai dè .....

Âu cũng giống cái liễn, các bác già ... hơn em rút bài học cẩn thận khi đăng nhập ở máy tính không phải của mình - hoặc cho người khác mượn máy tính của mình để đăng nhập nhé (kể cả có mặt ở đó)!!!