• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin làm quen và chào các anh em trong forum

nguyenson

Member
Tôi là thành viên mới và cũng vừa nuôi 2 em PQ khoảng 3,5 tháng tuổi. Em cái màu đen và em đực màu vàng.
Hiện nay, em cái đã dựng cà 2 tai nhưng còn em đực thì chưa thấy dấu hiệu gì cho thấy là tai sẻ dựng lên, tôi thấy lo lo...
Tai của cả cha và mẹ của em Lulu này đều dựng hết, vậy mà...:(:)(:)((

Xin anh en có kinh nghiệm chỉ giáo:silly:

Còn đây là lúc tụi nó nằm ngủ

(nằn ngủ thì tai cũng dựng...:(:)(:)(()

:)):)):))
Thanks all.

Tôi là thành viên mới và cũng vừa nuôi 2 em PQ khoảng 3,5 tháng tuổi. Em cái màu đen và em đực màu vàng.
Hiện nay, em cái đã dựng cà 2 tai nhưng còn em đực thì chưa thấy dấu hiệu gì cho thấy là tai sẻ dựng lên, tôi thấy lo lo...
Tai của cả cha và mẹ của em Lulu này đều dựng hết, vậy mà...:(:)(:)((.
Tai của chúng rồi sẽ dựng thôi bạn ạ!
Tớ có nuôi một em đến 5 tháng mới dựng tai cơ đấy.
Chúc bạn tìm được nhiều niềm vui khi tham gia diễn đàn VIETPET.

leloc

Member
Khoản 1 tháng nữa là tai sẽ dựng , bạn có thể cho ăn thêm thức ăn viên để có bổ xung chất khoáng và can xi

thường thì tụi nó sẽ tự dựng tai khoảng 3-5 tháng,nhưng bạn cũng cần lưu ý vì ko phải con nào cũng lên tai được, có con phải dán tai mơí lên. bây giờ 2 em này còn nhỏ chưa lo đâu ,cứ bổ sung canxi là được,chúc bạn thành công

truongduykhoa

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Thân mời bạn đến cà phê Giọt Đắng số 01 đường LÊ NGÃ , quận tân phú uống cp giao lưu vào lúc 9h15 ngày 13/09/2009 .Mang theo 02 nhóc đi chơi luôn nhen bạn Sơn . khoa 01678.357.388

nguyenson

Member
Thân mời bạn đến cà phê Giọt Đắng số 01 đường LÊ NGÃ , quận tân phú uống cp giao lưu vào lúc 9h15 ngày 13/09/2009 .Mang theo 02 nhóc đi chơi luôn nhen bạn Sơn . khoa 01678.357.388
Cảm ơn bạn nhiều! Nhưng hôm ấy mình lại bận chút việc nên không thể tham gia giao lưu được. Tiếc quá! hẹn hôm khác nha.

thêm vài tấm hình nữa của em Lulu đây:

Shakhi Viet

Active Member
Theo "Cẩu tướng pháp" mà tôi đọc được trên diễn đàn này, chó ngủ theo kiểu nằm ngửa như vậy là hạng quý cẩu đấy. Chúc mừng.

nguyenson

Member
Theo "Cẩu tướng pháp" mà tôi đọc được trên diễn đàn này, chó ngủ theo kiểu nằm ngửa như vậy là hạng quý cẩu đấy. Chúc mừng.
Chưa biết thế nào nhưng 2 nhóc này phá khủng bố luôn!

nguyenson

Member
em kết nhất là cái đuôi của em này,tai mà lại đứng lên nữa thì hết sảy
Đúng thế! Vì vậy mà mới phải tạo topic để anh em đi trước chỉ giáo làm sao cho 2 tai của em lulu này dựng lên, không thì...=))=))=))
Hy vọng đúng như anh em nói, sau khoảng 1-2 tháng nữa thì tai em nó sẽ đựng lên. Tuy nhiên, tôi cũng đang cho 2 em nó bổ xung canxi.
À, mà xoáy của em lulu này là xoáy gì vậy các bạn? Xoáy kim hay xoáy kiếm?
Cảm ơn tất cả các anh em!

Chó bạn tuyển đâu ra đẹp thật, chúc mừng, mình cũng đang tìm dùm cho người bạn 1 con đây mà sao thời điểm này khó quá ! Anh Em nào trên diễn đàn có biết mách cho E tiếng với, xin cảm ơn nhiều !

tuyluy

Member
Cảm ơn bạn nhiều! Nhưng hôm ấy mình lại bận chút việc nên không thể tham gia giao lưu được. Tiếc quá! hẹn hôm khác nha.

thêm vài tấm hình nữa của em Lulu đây:

Bạn ơi

Tai cụp vẫn xinh nhưng mà cái đuôi...thì phải cong lên mới chuẩn, sao đuôi em nó lại thế này nhỉ, thường thường nó có vậy không?

Chó Phu Quốc nhà mình có con tai vểnh có con tai chỉ vểnh một nửa thôi, kiểu là là nhưng vẫn đẹp đấy chứ.
:)

Hình như mỗi người điều đã có chuẩn riêng của mình rồi chị ơi ! Cái đuôi như chị nói chắc là "đuôi vuốt cần câu", "đuôi chuột", còn đuôi của nhóc hình trên hình như là "chọc trời" hìhi, vài ý kiến cá nhân.

tuyluy

Member
Bác Vinh này nói quá đúng, rất khó có thể nói thế nào là chuẩn trong khi trên thực tế thì nhiều kiểu quá, hihi..Có một số người chơi chó cứ hỏi chó Phú Quốc nhà chị có thuần chủng không? Khó trả lời quá, theo tôi cứ đẹp là đẹp mà khôn là khôn. Vậy thì tai cũng cũng hay chứ sao. Có con vểnh thì phải có con cụp chứ các bác nhỉ! Nhà mình có 8 con chó, con thì vểnh con thì cụp mà bọn chúng đều khôn cả.

Nhưng mà có những con chó sủa chuẩn và có con sủa linh tinh lắm các bác ạ. Có con trông tưởng "ngu" hơn các em khác mà hóa ra lại sủa chuẩn nhất trong đàn, nhất là về đêm. Em đó mà lên tiếng thì tức là thực sự có điều gì đó không ổn bên ngoài. Mà em chỉ là một chị cún ta 100% màu vàng, được đặt tên là Sim "ngu"! hihi

Trước kia E có đọc qua mấy tài liệu nói về chó PQ. E nhớ nội dung nôm na thế này, "Nhà A đó nuôi 3 con. 1 con thì cự thính, có gì lạ đầu hẻm khi 2 con kia còn chưa biết gì thì nó đã sủa in ỏi rồi, con thì cực lì đòn, loại này chẳng ngán con nào, con còn lại cũng có 1 cá tính riêng" bất thình lình giờ E không nhớ được. Chị nuôi nhiều chó vậy hay hôm nào chị kiểm chứng xem mỗi con nhà chị có cá tính gì nổi trội hơn so với những con còn lại rồi notes lại và post lên để mọi người cùng học hỏi.

nguyenson

Member
Cách đây mấy hôm, đang trên đường về thì thấy người ta bán mấy chú cún con, trong đó có một em trông như cục bông rất dễ thương. Cầm lòng không đặng bèn mua về nuôi. Hôm sau mang bé Bông đến phòng mạch Sài Gòn pet để chích ngừa nhưng bác sĩ đo nhiệt độ thì bé đã bị sốt và có hiện tượng chảy nước mũi. Thì ra bé Bông đã bị nhiễm virus. Hiện đang cho bé lưu viện, thương ghê. Mong sao bé Bông qua khỏi cơn bạo bệnh!
Hình bé Bông đây:

Cách đây mấy hôm, đang trên đường về thì thấy người ta bán mấy chú cún con, trong đó có một em trông như cục bông rất dễ thương. Cầm lòng không đặng bèn mua về nuôi. Hôm sau mang bé Bông đến phòng mạch Sài Gòn pet để chích ngừa nhưng bác sĩ đo nhiệt độ thì bé đã bị sốt và có hiện tượng chảy nước mũi. Thì ra bé Bông đã bị nhiễm virus. Hiện đang cho bé lưu viện, thương ghê. Mong sao bé Bông qua khỏi cơn bạo bệnh!
Hình bé Bông đây:

Bé Bông đẹp quá,anh Nghĩa ráng cứu bé nha!!! Mong bé mau mau khỏi bệnh!