• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi về lông của chó Phú Quốc

Chào các bác, em đã đọc nhiều bài viết trên diễn đàn về CPQ nhưng chưa từng thấy bài nào nói về chó PQ lông dài, xốp. Nhưng em có nghe một người bạn cũng nuôi CPQ lại nói là chó PQ có loại lông dài và có loại lông ngắn. Vì vậy rất mong các bác có kinh nghiệm nuôi CPQ trả lời giúp em để em có thêm hiểu biết về loại chó này.Cảm ơn các bác rất nhiều.

sinhnh

Member
Chào các bác, em đã đọc nhiều bài viết trên diễn đàn về CPQ nhưng chưa từng thấy bài nào nói về chó PQ lông dài, xốp. Nhưng em có nghe một người bạn cũng nuôi CPQ lại nói là chó PQ có loại lông dài và có loại lông ngắn. Vì vậy rất mong các bác có kinh nghiệm nuôi CPQ trả lời giúp em để em có thêm hiểu biết về loại chó này.Cảm ơn các bác rất nhiều.
Nếu là lông chó PQ thì lông hơi dài chứ ko được dài quá!

Lông bông và xốp mềm mại là chó PQ có ''máu ta'' rồi đó :)):)):)).
Lúc đó ko được gọi là Phú Quốc nữa mà gọi là ''Phú Ta'' hay ''Phú cỏ'' :d

Bổ sung cho ý kiến của chú Sinh :Độ dài Lông chó PQ là Từ có LÔNG đến 2cm. ôm sát da và cứng (sờ thấy gai tay ) tuy nhiên không nên chọn loại lông sát quá, để lộ da ( cái này nghe ae nói là lai Thái ) nói chung là độ dài sấp xỉ 1cm là chắc cú nhất

Theo tôi chó PQ thuần chủng phải là có lông sát da và hơi cứng (độ dài lông vùng cổ và ở xoáy của nó không vượt quá 2cm). Cũng có những con chó bắt ở đảo PQ về nhưng lông dài và xù dựng thẳng lên hay có con thì tai cụp đây chắc chắn không phải là chó PQ thuần chủng mà bị lai với chó cỏ.

Mr Lab

Member
Ô hay nhỉ, lại có cả PQ thuần chủng nữa cơ đấy, có lạm dụng từ ngữ quá không nhỉ? Làm việc theo hiến pháp và pháp luật chứ

Ô hay nhỉ, lại có cả PQ thuần chủng nữa cơ đấy, có lạm dụng từ ngữ quá không nhỉ? Làm việc theo hiến pháp và pháp luật chứ
Lạm dụng như thế nào?
Làm việc theo hiến pháp và pháp luật là làm làm sao?
Mệnh đề 1/Nói "PQ thuần chủng" là "lạm dụng từ ngữ"
Mệnh đề 2/"lạm dụng từ ngữ" là có(không) "Làm việc theo hiến pháp và pháp luật"
Mệnh đề 3/ Nói "PQ thuần chủng" là có(không) "Làm việc theo hiến pháp và pháp luật"

Nói ra thì phải hiểu đừng vội chê người khác nha nha nha

Mr Lab

Member
Nói ra thì phải hiểu đừng vội chê người khác nha nha nha[/QUOTE]

Xin lỗi nhé, mình ko hiểu thì mới nói mà, ko có câu nào chê người khác đâu, bác hiểu biết quá! Bái phục, bái phục

Super Gấu

Ngay đến cả bản tiêu chuẩn thì cũng chỉ là tích góp kiến thức, chúng ta chỉ còn biết dựa vào đấy tương đối mà thôi ko có tuyệt đối cũng ko có trường hợp ngoại lệ.

billadin

Member
Theo tôi chó PQ thuần chủng phải là có lông sát da và hơi cứng (độ dài lông vùng cổ và ở xoáy của nó không vượt quá 2cm). Cũng có những con chó bắt ở đảo PQ về nhưng lông dài và xù dựng thẳng lên hay có con thì tai cụp đây chắc chắn không phải là chó PQ thuần chủng mà bị lai với chó cỏ.
Thứ nhất , theo bạn thế nào là PQ thuần chủng ???
Thứ nhì , theo tôi được biết hiện chưa có con PQ nào ở Vn được gọi là thuần chủng .( nghe nói thế thôi )

Nếu bạn biết xin cho ae hiểu hơn với ạ ....! Rất mong /

sốt vang

nghe như bác thắng nói là đúng vì mình cũng đang tìm hiểu về giống chó này được nhiều người tư vấn chỉ bảo; thanhs bác

sốt vang

nghe như bác thắng nói là đúng vì mình cũng đang tìm hiểu về giống chó này được nhiều người tư vấn chỉ bảo; thanhs bác