• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin Hỏi về cá la hán

Gửi ACE trong hội có ai sành về cá cho hỏi tí:Mình mới mua con cá này đc koảng 1 tháng người ta bảo con cá này Là dòng tânking anh em cho hỏi nuôi lâu nó có Lên đầu ko :trâu rất đẹp sau này có thể phủ kín đầu hiện nay rất khỏe mạnh ::sợ nhất cái đầu :?xin chân thành cám ơn PL:
:::

::::^:)^:-c

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mình không dám gọi là phê bình chỉ là góp ý nhé. Theo mình em này đầu không to đâu - sẽ nhỏ . Đầu dạng đâu xương . Tuy nhiên châu đẹp - kì đẹp .:)

HieuKTS

Member
Mình nghĩ em này thuộc dòng king lai - bây giờ người ta hay đặt tên lạ để thu hút khách cho các dòng cá mới lai tạo. cái tên nói chung cũng không quan trọng lắm- chủ yếu là con cá đẹp ! Em này mình nghĩ cũng rất có tương lai là chú cá đẹp tuy nhiên đầu thì sau này không to đâu ạ ! nuôi em này chủ yếu là chơi châu thôi bác ạ ! Nếu em không nhầm hình như nhà bác ở khu đường Giải Phóng phải không ạ ?

Cám ơn các bạn rât nhiều nhé::mong được càng nhiều ý kiến càng bổ ích :nhà mình ở trung yên gần khu cầu trung Hòa::em này mình toàn cho ăn tôm và thức ăn khô có OK ko các bạn:::::::::::?:?

HieuKTS

Member
em này mình toàn cho ăn tôm và thức ăn khô có OK ko các bạn:::::::::::?:?
Bác cho ăn vậy là ok rồi, tuy nhiên bác nên cho cá ăn nhiều bữa trong 1 ngày ... chăm sóc tốt chỉ sau 3 tháng nhìn em nó sẽ khác ngay đó bác ! để tìm hiểu thêm về giống cá này bác nên tham khảo trang web này nhé ! www.aquabird.com.vn đây là trang chuyên về sinh vật cảnh bác ạ ! Hồi trước em cũng máu me và nuôi rất nhiều dòng la hán - nhưng bây giờ dù vẫn thích nhưng không chơi nữa, em chuyển sang chơi bể thuỷ sinh rồi ! Nếu có dịp em sẽ giới thiệu cho bác vài người bạn cùng sở thích ! Thân !:D
Góp vui với bác vài hình ảnh La hán đẹp !!!
KINGCAMFA

Thank! hiếuKTS::mỉnh chỉ cho ăn ngày 2 bữa thôi vi phải đi làm nhà ko có nguời ở nhà ::::::::::pL

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Gửi ACE trong hội có ai sành về cá cho hỏi tí:Mình mới mua con cá này đc koảng 1 tháng người ta bảo con cá này Là dòng tânking anh em cho hỏi nuôi lâu nó có Lên đầu ko :trâu rất đẹp sau này có thể phủ kín đầu hiện nay rất khỏe mạnh ::sợ nhất cái đầu :?xin chân thành cám ơn PL:
:::

::::^:)^:-c
Hình như đây là cá RôPhi hả chú lộc ?chờ to một chút nếu canh cải ngon lắm đó:D

HieuKTS

Member
Hình như đây là cá RôPhi hả chú lộc ?chờ to một chút nếu canh cải ngon lắm đó:D
Đúng là em này thuộc họ rô phi bác ạ ! Nó được lai tạo nhiều lần nên mới thế :DTuy nhiên mấy em to to chỉ rán thôi ạ - còn bọn nhỏ nhỏ mới nấu canh cải, hay rau ngót được bác ạ ! :D:D... Hồi trước nhà em nuôi 1 con Kingcamfa , bạn bè sang chơi bảo ; " Ui con rô phi nhà H sao to thể, mà đẹp nhỉ ?? người lấp lánh, đuôi thì màu như cá cờ, đầu thì như vừa lao vào thành bể hay sao mà sưng u to thế ?? không biết con này lên chảo... có tốn mỡ không nhỉ ... " !!! Hic ! :((