• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin hỏi về bộ lông của Samoyed ??

yeuketoan89

Active Member
các anh em nào nuôi cún Samoyed hoặc ko nuôi nhưng biết thì cho e hỏi 1 vấn đề đó là có bác nào bị tình trạng lông của cún có chỗ trắng tinh nhưng cũng có chỗ trắng kiểu vàng vàng, tắm 1-2 lần rùi mà vẫn chưa hết, ko biết liệu tắm nhiều hoặc sau này thay lông thì nó có trắng đều ko ạ, bác nào có kinh nghiệm thì giải đáp giúp e với ạ. thanks cả nhà đã đọc :D

Bộp Alaskan

các anh em nào nuôi cún Samoyed hoặc ko nuôi nhưng biết thì cho e hỏi 1 vấn đề đó là có bác nào bị tình trạng lông của cún có chỗ trắng tinh nhưng cũng có chỗ trắng kiểu vàng vàng, tắm 1-2 lần rùi mà vẫn chưa hết, ko biết liệu tắm nhiều hoặc sau này thay lông thì nó có trắng đều ko ạ, bác nào có kinh nghiệm thì giải đáp giúp e với ạ. thanks cả nhà đã đọc :D
Tắm và thay lông chắn chắn sẽ hết. Thường những vết bẩn trên lông samoyed là do nằm vạ vật ở những chỗ có đất cát. Nhất là những chỗ như khuỷnh 2 chân trước. Đầu gối 2 chân sau. Cằm và trước ngực. Lông dài ở 2 bên tai. Ở 4 bàn chân là không tránh khỏi.

Có 1 loại nữa đó là vết bẩn do thuốc tiêm. Loại này chỉ có thể chờ thay lông thì mới hết. Bé samoyed nhà mình bị 1 vết 2 tháng mà vẫn còn

Quan trọng nhất là bạn phải dọn dẹp chỗ ở cũng cún. Những chỗ hay nằm. Thì mới tránh được.

yeuketoan89

Active Member
con nhà mình phần bụng thì lại trắng, lưng thì lại trắng vàng vàng, thế mới lạ chứ.hjz
mà ở nhà mình cho nó nằm chỗ sạch lắm vì nuôi trong nhà mà, nó mà tè ra là dọn ngay ko để nó dính vào người vì hay ôm ấp nó mà :D thế mà lông nó cứ vàng vàng, ko biết bao giờ mới thay lông để xem thế nào,hjx

Ko s đâu bác e nhà e cũng thế dưới bụng vàng khè còn phía trên trắng :D Do bé quá trắng mà hay nằm vạ nữa thay lông và tắm thường xuyên sẽ đỡ ah :D

Mrbon

Member
cún samoy nha minh cung bi vàng ở vùng đầu và cằm b ah.. thay lông sẽ hết .. bsi cung bảo vậy nên b ytam nhá ^^

[_ee

Member
Anh thử qua bên Đô Đo Pet Shop mua chai sữa tắm chuyên dùng cho các bé lông màu trắng xem sao , sản phẩm nhập khẩu của Hàn Quốc anh ạ . Em thấy sản phẩm này được phản hồi làm sáng và sạch lông màu trắng khá tốt đấy , có người tắm cho miu miu còn review lại là thấy trắng hẳn lên nữa cơ . Nhìn chung em thấy dòng sữa tắm này của shop bán gần như là ok nhất hiện nay đó anh ạ , lông mượt và thơm dai kinh khủng .

yeuketoan89

Active Member
anh vừa liên lạc với bên đô đô rùi, chiều nay sẽ qua mua luôn, thanks e Ly nhé :D
Mon chuẩn bị có quà rùi nhé :))

Quoc Khanh

chó nhà mình cũng bị vàng vàng ở đầu đang lo lắng quá không biết thay lông nó có hết không nữa :(

giống mình thế bé nhà mình lông ở lưng vs đầu bị vàng tắm k hết đc bụng vs khuỷu thì k bị zì mặc dù nó nằm vạ vật lắm :( chả hiểu có hết đc cái vàng ở lưng vs đầu nó k khi nó thay lông