• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin hỏi các bác có kinh nghiệm , tư vấn về chó cái khi mới phối giống xong

Anh táo

Chó cái nhà e mới phối xong .từ ngày phối đến giờ là 7 ngày mà Vẫn có hiện tượng ra máu nhưng là máu đỏ tuơi và đỏ sẫm . Các bác cho e hỏi như vậy là sao? Và có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của pé k? Có cần vệ sinh cho e nó k hay là để e nó tự vệ sinh? Một chút thắc mắc xin các pác cho cao khiến gấp . Tks

Anh táo

Xin bác có thể nói rõ đc k ạ? Nếu phối lại nữa thì cũng quá ngày rồi . Vì e phối vào ngày thứ 10-12 nên giờ cho phối thì cũng có để làm
J? Vấn đề e muốn hỏi là có sợ là tình trạng sức khỏe chó cái có ảnh hưởng gì k ? Chứ k phải là có đậu hay k?

quanlh86

Member
kô sao đâu bạn, chó nhà mình phối đến 3 lần máu vẫn ra như bình thường. kết quả vẫn ra 7 nhóc, đó là hiện tượng dong kinh

Nhím Bông

Nếu phối từ ngày 10-12 thì ko sao, vẫn ra máu nhạt thì sẽ có bầu. ko ra máu nữa thì mới sợ.

langtu_yenthanh

Active Member
Cún bạn nuôi là giống to hay nhỏ ? Thường thì cún nhỏ phối tầm 10-12 ngày sau khi salo, còn cún to thì từ 12-14 ngày. Đấy là những con kinh bình thường, còn 1 số cá thể đặc thù thì ngày phối có thể khác. Cún sau phối vẫn ra máu cũng k sao đâu bạn à. Cún nhà mình sau phối vẫn ra máu mất mấy ngày nhưng vẫn sinh 8 bé bt. Chúc bạn có đàn cún đẹp.