• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin giao lưu cùng các bạn nuôi Doberman

Hieu Do

Trên đây là 2 em Do nhà mình: Em cái khoảng 23-24 tháng nặng 33kg. Em đực 11 tháng nặng 30kg

M

minhchuv

Guest
Có baby chưa hả bác. nhà em cũng có 1 em đực được 15 tháng tuổi rồi....
Tiếc là em ở tận miền Nam....

highback

Member
Xin mạo phạm tí là sao em thấy con Dob đực của anh có vẻ bị ốm. Hình chót phóng to lên em thấy nó xưong lòi. Anh ráng cho nó ăn nhiều 1 tí tại vì 1 con chó Dob đực lúc trưởng thành thì khoảng 38-40 kg. Dob rất thích chạy và hoạt động nhiều. Nhất mấy anh Dob đực phải có bắp thịt chắc để chịu đòn khi có trộm vào nhà.

Hieu Do

Hình đó mình chụp 2 tháng trước Khi minh mới bắt nó về . Bây giờ thì ổn rồi bạn à.Lúc nào rảnh mình sẽ đua hình mới em nó lên.

Hình đó mình chụp 2 tháng trước Khi minh mới bắt nó về . Bây giờ thì ổn rồi bạn à.Lúc nào rảnh mình sẽ đua hình mới em nó lên.
Đề nghị Bác Hieu Do chụp ảnh mới nhé, góc độ chụp không ổn :(:))) Bác nuôi được 2 chú là cực siêu đấy. Em nuôi mỗi 1 chú mà oải lắm rồi :D
Chúc mừng Bác nhé !

Trên đây là 2 em Do nhà mình: Em cái khoảng 23-24 tháng nặng 33kg. Em đực 11 tháng nặng 30kg
Chú Do cái nhà Bác hình như không thuần thì phải. Em thấy dáng nó có vẻ thấp và có móng đeo, nếu Bác giảm cân cho nó, sẽ đẹp hơn nhiều đấy:-bd

Thanh_arch

Member
Anh Hiếu còn nhớ em không?
Con Dob đực đẹp đấy, còn con cái em nghĩ là không chuẩn, hoặc là do cách chăm sóc và vận động chưa tốt khiến nó béo quá và mất đi vẻ đẹp của DOB
Chúc bác chăm sóc tốt

tribm.ts

Member
Giao lưu với các bạn nha:

Em gái hơn 2 tuổi rồi, khoảng 30kg, màu socola, mõm dài, tai dựng tự nhiên
Em vừa có tình yêu cách đây 8 ngày, chàng của em cũng bảnh lắm (to-cao-đen-hôi)

Em leo núi nè:

Em vượt biển nè:

Em chơi Tenit nè:

Các bác vỗ tay hoan hô cho em đi !!

M

minhchuv

Guest
@tribm.ts: Em xinh wa' đi. 2 tuổi rồi ah. Nhìn vú sao nhỏ thế, chắc lần dằu lấy chồng ah :D. Mối lấy có 8 ngày thôi sao. Kết quả khả quan không?.
Nếu có baby cho tớ đặt 1 em gái nha. Kiểu này pải chờ 1 năm sau mới có cháu bồng wa' :D

@tribm.ts: Em xinh ( wa' ) quá đi. 2 tuổi rồi ah. Nhìn vú sao nhỏ thế, chắc lần dằu lấy chồng ah :D. Mối lấy có 8 ngày thôi sao. Kết quả khả quan không?.
Nếu có baby cho tớ đặt 1 em gái nha. Kiểu này pải chờ 1 năm sau mới có cháu bồng (wa' ) quá:D
Xin vui lòng không dùng ngôn ngữ @ khi viết bài. Ví dụ như wá, j, nhìu, wen, vvvvv.

Thành viên Minhchuv đến từ miền nam lưu ý.

Giang Thanh

hic em thì chưa nhìn thấy Doberman bao giờ cả . Thấy anh chị trên topic này nuôi Dob ầm ầm em cũng muốn đươc như thế . Cho em hỏi là các bác mua của người quen , hay mua của người ngoài , hoặc nhập từ nước ngoài về không ạ . Nếu muốn mua Dob thì mua ở đâu .Liệu giá cả có như Rott , hay GSD ko ạ . Ai biết xin trả lời dùm em ạ , em đang rất muốn nuôi Dob ( chó gì em cũng thích ,chó gì cũng muốn nuôi ) Mong sớm nhận được hôi âm . Xin chào ACE

tribm.ts

Member
Dob của mình có xuất xứ từ nước ngoài, tuy sinh ở VN nhưng bố và mẹ là Dob mang từ nước ngoài về. Thường muốn mua Dob thì hỏi những người chơi Dob mà mình quen biết, chú ý Dob ở vn hay bị lai lắm, nên chọn con nào tương đối thuần chủng hãy nuôi. Muốn biết thuần hay k thì chịu khó tìm hiểu về kỹ, loại này thường chỉ có 3 màu: nhiều nhất là Đen vàng, ít hơn là socola vàng, ít hơn nữa là xám vàng, có 2 loại mõm vuông và mõm nhọn (như con của mình là mõm nhọn)- mõm vuông thì mõm to hơn,vuông hơn, ngắn hơn, mõm nhọn thì dài và nhọn. Dob hay bị lai với Rot vì 2 loài này có màu và lông giống nhau. nếu lai với Rot thì mõm to. người thấp hơn, bụng, chân, đầu, cổ to hơn, độ linh hoạt kém hơn.
Gía cả thì tùy thuộc vào tình hình chơi Rot tại địa phương mình mua, như chỗ mình cỡ khoảng 3 Tr/ Dob con, bạn hỏi mấy Nick ở Hà Nam ấy, thể nào chả kiếm được 1 em. Chúc vui.

Em đáng yêu chưa !

tribm.ts

Member
Chào Back nha,
Dob nào tai cũng to cả, và con nào tai cũng cụp, muốn dựng người ta phải cắt bớt đi nên con nào tai dựng bạn cũng thấy tai mất đi một phần.:))
Muốn nuôi được một con tai dựng tự nhiên mà k phải cắt là kỳ công vô cùng !

tribm.ts

Member
Dob nhà mình mới có tình yêu 8 ngày, nếu đợt này mình nuôi được 2 em tai dựng, mình sẽ phổ biến kinh nghiệm này cho anh em.

bác HungTrungYen nói câu :"Thành viên Minhchuv đến từ miền nam lưu ý" có nghĩa là gì......hình như hơi phân biệt Nam Bắc đó bác....em nói có gí không phải mong bác bỏ qua....tại vì em là người miền Nam...nghe câu này hơi bức xúc...bác thông cảm....

bác HungTrungYen nói câu :"Thành viên Minhchuv đến từ miền nam lưu ý" có nghĩa là gì......hình như hơi phân biệt Nam Bắc đó bác....em nói có gí không phải mong bác bỏ qua....tại vì em là người miền Nam...nghe câu này hơi bức xúc...bác thông cảm....
Xin mời bạn đọc kỹ lại xem mình nhắc nhở thành viên đó nha. Viết bài ngôn ngữ @ mình đã sửa và nhắc thành viên đó lưu ý. không thì đã xoá hoặc bài đó bị cho vào thùng rác rồi bạn à. Sở dỉ có câu đến từ miền nam là do thành viên này khai đến từ Aqua, rồi một bài khác thì nói đến từ miền nam. Mình hoàn toàn không có phân biệt miền nam hay miền bắc. Còn bạn bức xúc vấn đề gì thì cứ vào Box thông tin thành viên mà khiếu nại. Còn cảm thấy bức xúc mà không chịu được nữa thì cứ ĐT cho mình theo số này 0904049843 luôn luôn lắng nghe các câu bức súc của bạn. Thân

minhchuv

Xin mời bạn đọc kỹ lại xem mình nhắc nhở thành viên đó nha. Viết bài ngôn ngữ @ mình đã sửa và nhắc thành viên đó lưu ý. không thì đã xoá hoặc bài đó bị cho vào thùng rác rồi bạn à. Sở dỉ có câu đến từ miền nam là do thành viên này khai đến từ Aqua, rồi một bài khác thì nói đến từ miền nam. Mình hoàn toàn không có phân biệt miền nam hay miền bắc. Còn bạn bức xúc vấn đề gì thì cứ vào Box thông tin thành viên mà khiếu nại. Còn cảm thấy bức xúc mà không chịu được nữa thì cứ ĐT cho mình theo số này 0904049843 luôn luôn lắng nghe các câu bức súc của bạn. Thân
Tôi hiểu ý các mod, do dùng từ ngắn gọn thời buổi Net, nên bị gọi là @....
Xin thưa bác là tôi bị xóa nick sao 1 bài góp ý chân thành- ko có gì gọi là nói xấu ai trong BQT.
Tôi xin 1 lời giải thích ^:)^.
-------------------------------------
Còn chú Doberman của @tribm.ts màu lông đẹp, hy vọng 2 tháng nữa nghe tin vui của bác...

quocdohs

Member
các bác khi nào có chó con hú em với, hay biết ai bán chó con giúp em thông tin nha, xin đa tạ các bác