• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin giới thiệu đến ACE GSD 1 số cún GSD tại Đà Nẵng

dobecgie

Member
Cha và Mẹ đều được nhập từ Germany, , có giấy ADN để xác nhận đúng là giòng dỏi cua VA3, và VA1 Thế giới.
Ba của chó Cha là 2 x VA3 (BSZS) Erasmus Van Noort
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/497204.html
ba của chó Mẹ là 6 x VA1 (USA) SG12 (BSZS) Liedo vom Kuckucksland
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/522302.html
Hai chị em
Anna Von Tranhaus là giống cái 4 tháng tuổi.

Angel Von Tranhaus là giống cái 4tháng tuổi

Cu Ben giống đực , gần 3 tháng tuổi, sản phẩm từ anh Tuấn Pleiku
Chó cha:AIK
Chó mẹ: bổ sung sau.

Than ái, chào cả nhà.Chúc cả nhà sức khoẻ thành đạt trong cuộc sống, gia đình hạnh phúc!

dobecgie

Member
1 số tấm hình đi off ở công viên vào ngày chủ nhật!

2 vợ chồng a quang góc trái hình là thành viên ở hà nội, nhân dịp 30/4 có ghé thăm đà nẵng, và đã được anh em tiếp đón tại công viên, 2 vợ chồng a đem theo cả cún đi chơi.

3 anh em 3 em gsd: Angel, ben, anna.

Nam dobecgie bị 3 em tấn công dã man.

Angel đã khá hơn trước rất nhiều

Chúc cả nhà vui vẻ.

mấy cún nhà bác đẹp lắm, em cũng đang làm việc tại ĐN , bác có thể cho em biết địa chỉ nhà mình để thỉnh thoảng em tới chơi không ạ!

dobecgie

Member
Chào anh, địa chỉ anh em hay tụ tập là 473 Hải Phòng, hoan nghênh anh đến chơi anh nhé!Thân ái.

Ước gì các anh ở Huế để cún của em có bạn chơi^____^. Chúc mừng a đã sở hữu nhưng chú GSD đẹp!!

Chào dinhbuivan!

mấy cún nhà bác đẹp lắm, em cũng đang làm việc tại ĐN , bác có thể cho em biết địa chỉ nhà mình để thỉnh thoảng em tới chơi không ạ!
Hihihihi.Ở Đà Nẵng sao không thấy alo gì cả vậy?:D.Chủ nhật anh em vô QN chơi em có đi thì liên lạc với Quý nhé!Fone của Quý:0935259585

Ước gì các anh ở Huế để cún của em có bạn chơi^____^. Chúc mừng a đã sở hữu nhưng chú GSD đẹp!!
Phong trào ở QN_ĐN đang mới bắt đầu thôi em ah,có phát triển hay không là do anh em tâm huyết với con GSD thì anh tin sẽ thành công:D
Còn ở Huế thì em cố gắng,anh nghe anh em ngoài đó cũng đam mê cún lắm:-bd

dobecgie

Member
Lâu quá, up 1 số ảnh mới cho cả nhà chiêm ngưỡng...

Cu Ben, sau 1 tháng chăm sóc.Giờ em nó đã được 3 tháng rưỡi, đang thay lông nên còn sơ xác.

Tấm này N thấy được nhưng ngay lúc đó cái đuôi vẫy nên không áp phê cho lắm.

Tấm này được cái đuôi thì lại xấu cái dáng ...hic hic

dobecgie

Member
Chân dung cận cảnh của Angel

Dáng đứng của em nó.

1 hình tập thể sau buổi off

dobecgie

Member
em xin gởi cả nhà 1 vài ảnh mới của cu Ben, mong nhận được 1 vài ý kiến cho vui anh chị nhé....

Hồi chiều đang chơi với nó trước đường, bạn thằng em đem cái máy ảnh tới nên xin nó xử dùm vài kiểu .ACE vui lòng đánh giá cu Ben có đẹp trai hơn xưa không nhé.
Cu Ben đang chơi ngay đống cát....(nhìn giống tuyết cực kỳ)Vô tình nhiếp ảnh gia chộp được giống như đang ở nước ngoài ...:D:-bd

Một số hình tạo dáng của cu Ben!

Nhìn cái tấm này , thấy cu Ben như hạ bàn nặng kakkaka:thingking: .. :shame on you: do cái gờ này nghiêng....nên cu Ben sợ té......=))

Hic hic mình làm gì nên tội zậy:day dreaming::at wits end:

2 Tấm ảnh cuối cùng,.... chủ và cún...em xin kết thúc.....:love struck:.Xin lỗi cả nhà vì em hơi mất lịch sự, vì em đang ở ngoài đừong không có sự chuẩn bị, nên mong cả nhà thông cảm...:love struck:

Xin chúc cả nhà lời chúc tốt đẹp nhất, thật vui vẻ trong cuộc sống!:love struck::love struck::love struck:

Hi dobecgie!

Cu Ben hôm nay nhìn ấn tượng lắm em,màu lông bắt đầu đỏ lên rồi đấy,giai đoạn này em phải cố nhiều hơn nữa thì mới có thể ăn nói được:D
Nhớ lời anh dặn em nhé!:D

dobecgie

Member
Kakaka , ngày nào em cũng làm theo cái bài đó cả anh ơi......nó ngày càng lên phong độ, từ khi chụp mấy cái ảnh trên đến bây giờ, em nó lại tiến bộ thêm tí nữa ...kekeke.Thanks anh nhiều nhé!

dobecgie

Member
Xin chào cả nhà!

Thấy tình hình ảm đạm và buồn quá, em lại show 1 số ảnh mới chụp hồi chiều lên cho anh em xem cho đỡ buồn!
Hôm nay cu Ben được khoảng 4 tháng hơn , các ACE thấy em nó thay đổi thế nào nhé!
Một số dáng đi và đứng của em nó

Em đang tập dẫn di show:D=)):shame on you:

Những hình này em đang tập cho cu Ben biết cách đứng show ảnh, không biết có đúng không!

Xin cả nhà chém em nó thoải mái nhé!
Chúc cả nhà vui vẻ , gia đình hạnh phúc, làm ăn phát tài , phát lộc!

dobecgie

Member
Kỉ Niệm Là Thành Viên Viêtpet!

Hai vợ chồng em mới đi chụp hình cưới về.Cu Ben chụp ké cùng gia đình nhỏ của em để kỉ niệm là thành viên Viêtpt nói chung và thành viên clb Gsd nói riêng.Cả nhà tặng em lời cảm ơn thay cho lời chúc phúc nhé!

Chúc cả nhà sức khỏe dồi dào, gia đình hạnh phúc!
Thân ái!

Em rất ấn tượng với mấy cái ảnh cưới của anh. Chúc mừng hạnh phúc của anh nha. Ít người được "hậu phương" ủng hộ như anh đâu:D. Trong ảnh theo em chú Ben của anh hơi bị hạ bàn rồi, cố gắng khắc phục cho nó, cho vận động nhiều vào, vài bữa nó lớn rồi khó khắc phục lắm. "ăn chơi không quên nhiệm vụ nha anh"^___^

Hai vợ chồng em mới đi chụp hình cưới về.Cu Ben chụp ké cùng gia đình nhỏ của em để kỉ niệm là thành viên Viêtpt nói chung và thành viên clb Gsd nói riêng.Cả nhà tặng em lời cảm ơn thay cho lời chúc phúc nhé!

Thân ái!
Tây ... cũng chỉ đến thế này là cùng!
Xin chúc gia đình nhỏ của bạn lúc nào cũng tràn đầy hạnh phúc và niềm vui !!!

Thân ái!

Rất xúc động khi được nhìn những hình ảnh như thế này.VP&GSDV nếu có những hình ảnh như thế này thì đến bây giờ có thể nói rằng chỉ có một không hai.Chúc mừng hạnh phúc của các bạn,và chúc cho niềm đam mê của các thành viên VP &GSDV được như bạn.
Xin gửi tặng lại hai bạn tấm hình và lời chúc mừng hạnh phúc thân thương và chân thành nhất!Chúc Nam hạnh phúc bên người bạn trăm năm và tìm được thật nhiều niềm vui trong thú chơi dòng chó GSD.Mong rằng VP&GSDV sẽ có được thật nhiều những hình ảnh như thế này.