• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin giúp với chó mình bỏ ăn 3,4 ngày nay.Hôm nay lâu lâu có cứ chổng khu ???

_HALEY_

Member
Con chihuahua nhà mình dạo này rất kén ăn,hầu như chỉ liếm láp chút đỉnh,ăn cục thị chỉ bằng ngón tay út.
Hôm nay nó không thèm ăn thịt luôn,hôm nay nhà mình nấu hủ tiếu có dớt ra cho em nó 1 cục thịt heo +1 cục gan heo ,xé nhỏ mà nó không ăn ,mình sợ nó đói mất sức nên mua thịt bò về xào rồi xay nát cho nó ăn mà nó chê luôn.........Từ trưa tới giờ mình thấy nó làm cái điệu bộ rất kỳ cục là 2 chân trước dang thẳng cúi thấp xuống và chổng đít lên cao ,mình để ý buổi trưa nó làm vậy 2 lần .Tối cũng chổng khu lặp lại 4,5 lần.Mình lo quá các bạn ơi !Hông biết nó bị sao nữa ?

Con Lợn Lòi

Active Member
Con chihuahua nhà mình dạo này rất kén ăn,hầu như chỉ liếm láp chút đỉnh,ăn cục thị chỉ bằng ngón tay út.
Hôm nay nó không thèm ăn thịt luôn,hôm nay nhà mình nấu hủ tiếu có dớt ra cho em nó 1 cục thịt heo +1 cục gan heo ,xé nhỏ mà nó không ăn ,mình sợ nó đói mất sức nên mua thịt bò về xào rồi xay nát cho nó ăn mà nó chê luôn.........Từ trưa tới giờ mình thấy nó làm cái điệu bộ rất kỳ cục là 2 chân trước dang thẳng cúi thấp xuống và chổng đít lên cao.Mình để ý được khoảng 6,7 lần nó làm vậy.Mình lo quá các bạn ơi !Hông biết nó bị sao nữa ?
Bạn theo dõi xem chó có nôn hay đi ngoài gì không? Nếu có thì hiện trạng như thế nào? cho thêm thông tin chó nhà bạn mấy tháng tuổi rồi nữa. Càng nhiều thông tin càng dễ xác định bệnh tình hơn!

_HALEY_

Member
Bạn theo dõi xem chó có nôn hay đi ngoài gì không? Nếu có thì hiện trạng như thế nào? cho thêm thông tin chó nhà bạn mấy tháng tuổi rồi nữa. Càng nhiều thông tin càng dễ xác định bệnh tình hơn!
Chú chó ở trên mình nhắc đến nuôi được 4 năm rồi,nặng khoảng 1 kg,giới tính cái.
Nhà mình nuôi 5 con lận,1 con bắc kinh và 4 chihuahua.Khoảng 1 tuần nay thì con Bắc Kinh và 3 con chihuahua cái tự nhiền kén ăn.Chỉ ăn thịt và không ăn cơm trộn thịt nữa.
Duy nhất có cô nàng chihuahua nhỏ con nhất lại bỏ ăn.Hic!
Cám ơn đã quan tâm topic mình,mong được sự đóng góp và lời khuyên của các bạn.

_HALEY_

Member
sáng nay em nó đi ỉa phân lỏng có màu đen xì ,cho ăn mà ăn rất rất ít:(( Chán quá.

Vic.Nguyen

Member
đi phân lỏng màu đen xì mà có thêm mùi tanh tức bị viêm đường ruột đó bác. Mau đem đi bsty chẩn bệnh cho kịp thời đi bác

skinny89

Nhà mình cũng nuôi 1 e chihuahua cái.Cũng có tình trạng thỉnh thoảng bỏ ăn và chổng mông lên.Mình nghĩ là e nó thay đổi thời tiết nên ốm đấy,cũng ko loại trừ khả năng là đến kì giao phối nên mới vậy.:-??