• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin giúp đỡ cách nuôi dạy pitbull

ayotomato

E chào mọi người trong club em mới mua một em pitbull đực 2 tháng tuổi , em muốn dạy nó cách đi vệ sinh đúng chỗ, và nếu nó thích gặm tay từ nhỏ thì có phải là thói xấu không ? và cách sửa thế nào , tại trước e có nuôi 1 em xoáy thái nó cắn cả chủ , nên em sợ em này lớn lên mà giữ như em kia thì chết , mong mọi người chỉ em cách dạy nó hiền lành và nghe lời nhất , và cho em xin thực đơn và cách tập luyện để em nó có thể quần quận như lý đức :D em cám ơn mọi người trước

trankhoi

Member
bạn đừng cho nó gặm tay, nếu gặm bạn vả thật lực vào mồm, còn vụ vệ sinh bạn để ý giờ đi của nó rồi dắt ra nơi quy định nhiều lần là được. chúc hay ăn chóng lớn

ayotomato

thank bác nhưng mỗi lần em đánh nó lại tưởng đùa cứ né rồi lại gặm đánh nó mạnh thì nó lại ra chỗ khác nằm , như thế cũng vẫn cứ vả mạnh vào mồm nó mỗi khi nó gặm hả bác

chochoi

Member
đi vệ sinh thì mỗi khi cho ăn xong khoang 5 phút bạn dắt nó ra chỗ mà bạn muốn nó vs còn ăn uống thì tùy theo tập luyện và kinh tế của mỗi người nếu muốn được như lý đức thì chắc ăn nhiều thịt bò và thịt gà cộng thêm tập luyên vất vả nữa nhé

trankhoi

Member
thank bác nhưng mỗi lần em đánh nó lại tưởng đùa cứ né rồi lại gặm đánh nó mạnh thì nó lại ra chỗ khác nằm , như thế cũng vẫn cứ vả mạnh vào mồm nó mỗi khi nó gặm hả bác
cứ cắn là bác vả nó mà giận bác thì bác cũng lơ nó đi luôn đừng nhìn nó, mấy lần là nó hiểu là không được phép gặm tay.