• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin chút kinh nghiệm

hieuQ5

Member
mấy anh cho em hỏi nha ai biết xin chỉ dạy em:)muốn tập cho chim vào chuồng bằng cách huýt sáo để cho chim biết,đến giờ ăn bằng cách nào?anh em nào biết xin chỉ dùm:x:D em xin cám ơn trước:x:x:x

Ilovepigeon

Member
(huýt sáo cho chim ăn) quá dễ anh ơi :)):)):)):)):)):)):)) theo em thì mỗi lần vào chuồng cho chim ăn thì anh cứ huýt sáo mặc dù chúng không để ý nhưng khi quen chúng biết khi anh huýt sáo là đến giờ ăn :D:D:D:D:D:D:D:D:D

anhtadien

Member
đúng quan trọng là kiên nhẫn
chim sẽ phản sạ có điều kiện
hy vọng chim của bạn nhanh nhận thức

Cái đấy thì cần quái gì phải tập. Trước mình nuôi cho ăn cứ gõ 2 cái la cả đàn nó bâu vào. Huýt sáo làm ji nhỉ:))?

ngodambg79

xin các bác chỉ gúp em
sau khi chim non nở thi bao nhiêu ngày sau chim đẻ tiếp ( chim pháp )
Trân trọng

darklord900

Member
Khoảng 20 ngày tuỳ theo thời tiết và chim già hay chim mới vừa đẻ nữa. Chúc bạn mau chóng có nhiều chim con :D

hieuQ5

Member
tai minh khong biet nen hoi con ban biet rui ma tra loi vay thi tha dung tra loi de khoi mich long nhau:-w