• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin chỉ giúp cách tập cho cún chơi đồ chơi cùng

tinhiep8082

Member
mình nuôi em sục úc đc 1 tuổi,rất khôn,đánh hơi tốt.vấn đề ở chỗ: khi tập cho bé muốn mang đồ vật mình quăng đi về lại chỗ mình thì không được. bé chỉ biết tìm lại đồ vật đó nhưng không biết mang lại cho mình.đã cố gắng nhiều mà không được. mong các cao nhân chỉ giúp mình nhé. cám ơn thật nhiều và mong tin....

langkc90

theo em thì anh nên tập cho bé mang đồ ở cự ly ngắn đã vài bước chân chẳng hạn rồi mới mang đi xa được.và tập với nhưng thứ đồ mà em đó thích cặp hahhaha.....haha:D:D:D:D:D:D

mình nuôi em sục úc đc 1 tuổi,rất khôn,đánh hơi tốt.vấn đề ở chỗ: khi tập cho bé muốn mang đồ vật mình quăng đi về lại chỗ mình thì không được. bé chỉ biết tìm lại đồ vật đó nhưng không biết mang lại cho mình.đã cố gắng nhiều mà không được. mong các cao nhân chỉ giúp mình nhé. cám ơn thật nhiều và mong tin....
khi nào anh cho nó nghiện ăn bimbim thì anh bắt nó làm gì cũng làm... thứ 2 nếu muốn tập nó mang đồ vật lại cho anh thì khi anh ném nếu nó đã cặp mà k mang lại anh phải đến tân nơi bảo nó nhả vào tay rồi cho nó ăn. cứ thế khác quen. rồi sau a ném giữa ao nó cũng phải lấy chứ đừng nói. em còn k phải đi tập thể dục vì chiều nào cũng đuổi 2 con lab với rott nhà em quanh sân ấy. buộc cọc vải êm êm chắc chắc vào dây xích rồi cho nó đuổi như bắt chuột vừa khỏe ng vừa khỏe chó mà lại cho nó rèn luyện bản năng. lab nhà em nó mà vồ dc thì đừng hỏi lúc đấy nó kéo em hay kéo nó bác ak...