• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin các bác cho ý kiến

drtrongls

:-h Các bác cho em hỏi...GSD nhà em là đời F3 của GSD Đức, nó được gần 8 tháng rồi,mà sao 2 tai vẫn chưa dựng,vậy có phải là tai nó không dựng nữa không ạ ??? TKS các bác nhiều

cuongtb

Member
:-h Các bác cho em hỏi...GSD nhà em là đời F3 của GSD Đức, nó được gần 8 tháng rồi,mà sao 2 tai vẫn chưa dựng,vậy có phải là tai nó không dựng nữa không ạ ??? TKS các bác nhiều
8 tháng mà chưa dựng tai thì 99,99% nó sẽ không dựng tai đâu bạn ạ. GSD dù Fn hay thuần chủng nếu chăm sóc không đúng cách nó vẫn không dựng tai là chuyện bình thường bạn ạ

my_lucky

Active Member
anh Đoàn giờ thích số tứ quý 9 hay sao ý, sao không nâng cấp thành 100% luôn đi anh.Tiện thể anh nói rõ luôn là trong thời kỳ GSD nhở đang lên tai thì cần phải làm gì để giúp đôi tai của nó lên tốt nhất, cần tránh gì dẫn đến việc nó không lên được tai như bình thường đi anh.Cho em hóng tý.........:)):))

drtrongls

Cám ơn bác nhiều...chắc em hỏi chưa rõ ý...GSD nhà e tai có dựng nhưng hơi ngả sang 2 bên chứ không dựng thẳng bác ạ

HuyDN

Member
Chào bạn.Nếu bạn đã xác định rõ là f3 thì chắc chắn mang gen trội của gsd.Đã có trường hợp 8 tháng chưa dựng tai.Bạn có thể chụp hình lên được không?

drtrongls

Em không hay chụp ảnh nó nên ảnh hơi xấu...Bác xem hộ xem tai nó thế này có ổn không ????

drtrongls

Chào bạn.Nếu bạn đã xác định rõ là f3 thì chắc chắn mang gen trội của gsd.Đã có trường hợp 8 tháng chưa dựng tai.Bạn có thể chụp hình lên được không?

em up lại ảnh đây bác ạ...e mới chơi GSD lần đầu còn non kinh nghiệm !:-h

cuongtb

Member

em up lại ảnh đây bác ạ...e mới chơi GSD lần đầu còn non kinh nghiệm !:-h
Thực ra em này không phải chưa dựng tai, mà đôi tai của em nó đã dựng hoàn toàn, chỉ có điều là đôi tai không được ke thôi. Bạn cho em nó chạy nhảy, hoặc trò chơi tạo cảm giác hưng phấn thì hai tai sẽ khá hơn phần nào và luôn hướng về phía trước. Chúc bạn thành công
P/S bạn chịu khó chải lông em nó thì sẽ có được bộ lông đẹp hơn. Còn như thế này thì mới là chư dựng hết tai

drtrongls

Thực ra em này không phải chưa dựng tai, mà đôi tai của em nó đã dựng hoàn toàn, chỉ có điều là đôi tai không được ke thôi. Bạn cho em nó chạy nhảy, hoặc trò chơi tạo cảm giác hưng phấn thì hai tai sẽ khá hơn phần nào và luôn hướng về phía trước. Chúc bạn thành công
P/S bạn chịu khó chải lông em nó thì sẽ có được bộ lông đẹp hơn. Còn như thế này thì mới là chư dựng hết tai

Em cám ơn bác nhiều ạ...tiện cho e hỏi luôn...chơi những trò nhặt bóng...đi chạy bền hay là trò gì khác để tốt cho e nó ạ ? Nó đã biết lệnh nằm ngồi nhưng hay quên và chỉ thích đùa nghịch.

vanglai213

Active Member

Ui chà nuôi gì để nó to tướng như này mà không dựng tai. Chỉ còn mỗi cách giờ cố định 2 tai theo kiểu Dob ,bạn thử pm hỏi hoàng Khuyenmo xem sao cậu này có cách buộc tai hay lắm , mình đã nghe nói .

drtrongls

Ui chà nuôi gì để nó to tướng như này mà không dựng tai. Chỉ còn mỗi cách giờ cố định 2 tai theo kiểu Dob ,bạn thử pm hỏi hoàng Khuyenmo xem sao cậu này có cách buộc tai hay lắm , mình đã nghe nói .

Ôi anh ơi...buộc tai nó kiểu gì bây h hả a...? Buộc kiểu DOB thì e có nghe qua, hình như đau lắm