• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

xin ý kiến chữa bệnh cứt trâu ở chó

48namngu

Member
rott nhà em thời gian gần đây trên người nó có nhiều cục vẩy dạng cứt trâu,lúc đầu em nghĩ tắm nhiều rồi nó sẽ rơi hết,nhưng càng ngày em lại càng thấy nó xuất hiện nhiều trên khắp cơ thể và còn bị rụng lông,em đã đun lá trà xanh và say nhỏ mướp đắng ra để tắm cho nó,cũng chưa biết kết quả thế nào cả,em viết bài này lên mong các anh có kinh nghiệm chỉ giúp em để em chữa trị cho cún nhà em vợi
em xin cảm ơn...

bạn đem đến bsty sem sau, chó bi tình trạng như thế có rất nhìu nguyên nhân do ngoai cảnh như mội trưởng sống cua nó kém vệ sinh, da lun bi ẩm ướt, lun bám bẩn, do kích thik boi thoi tiết hóa chât...nguyen nhan bên trong như: roi loạn tiêu hóa, tao bón, rối loạn tiêu hoa... tren diễn đàn chi mang tính chất tham khao k thể khám lâm sàn đc!! tiên lượng nếu điều trị sớm se mau khỏi thui bạn ạ!!!thân

hoangtkv

Active Member
Bạn mua dầu gội đầu chữa cứt trâu của người rồi tắm cho nó hằng ngày thì chắc chỉ 2 tuần là khỏi thôi.

Lông của chó có bết lại từng chùm không ban?
Theo Bác suppernova_vet là đúng đó bạn, có lẽ do môi trường sống không tốt, hoặc sức đề kháng của em nó yệu
theo như bạn kể có thể em nó bị Demodex hoặc viêm da mủ . Bị Demodex thì chắc điều trị hơi gian nan, còn nếu viêm da mủ thì dễ thôi bạn ạ
Tốt hơn hết nên đem em ra BSTY để chẩn đoán cho chính xác để kịp thời chữa trị!

Thân!

pisushi

Member
tắm chanh cho em nó + bổ sung nh` chất dinh dg~ cho e ý có sức đề kháng cao
tóm lại là hỏi bsty luôn đi

kết wa chẩn đoán bệnh về da rất phức tạp, cần có xét nghiệm chính xác thj mới có 1 phát đồ điều trị chính xác và hiệu quả, k thể đoán già đón non mà đề tình trạng bệnh nặng thj khó điều tri và điều tri sẽ vất vả hơn!!! thân