• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xin ý kiến các bác ạ

Em được cậu e cho 1 e này, cháu nó 40 ngày tuổi e bôt lên đây nhờ các anh đã có kinh nghiệm nuôi dạy loại này dạy e với ạ, và các bác giúp e xem có cần bổ sung j cho cháu nó ko, lần sau e sẽ up clip ạ, Rất mong nhận được sự giúp đỡ của cắc bác ạ. Thks all

Thks bạn nhiều ạ, nhưng tớ đang xin kinh nghiệm của các a c e đi trước là chính ý ạ và còn ngoài ra tớ cũng hú mít tơ bít tuốt một chút rồi :D

olizhi

Có lẽ bạn chụp vài kiểu cận ảnh để mọi người có thể có nhận xét chính xác.
Hình như chó mới về nhà nên đang rất sợ

MalinoisVN

Vietpet sponsor

Em được cậu e cho 1 e này, cháu nó 40 ngày tuổi e bôt lên đây nhờ các anh đã có kinh nghiệm nuôi dạy loại này dạy e với ạ, và các bác giúp e xem có cần bổ sung j cho cháu nó ko, lần sau e sẽ up clip ạ, Rất mong nhận được sự giúp đỡ của cắc bác ạ. Thks all
Chào bạn Độc cô cầu vượt .

Hiện vừa rồi mình có chút công việc lên chưa lên viết bài được mong bạn thông cảm nhé ,club sẽ trả lời giúp các bạn nếu đó là những câu hỏi có thiện chí ,còn những câu hỏi của người đặt ra không thiện chí sẽ không được trả lời và bị del khỏi box vì vậy mong các bạn kiên nhẫn hiểu dùm ...

Theo mình chó của bạn 40 ngày tuổi , chó non chưa dứt sữa mẹ, việc bạn nuôi và tách sớm 1 chú chó nhỏ như vậy cũng là 1 vấn đề ,chó con tách bầy đàn sớm sẽ thiếu đi những kinh nghiệm của bầy đàn và con chó mẹ dẫy dỗ ... Bạn nên tìm hiểu tính cách và dậy dỗ thần kinh cho chó tốt ... và hãy bổ xung nuôi dưỡng cho chó con đc tốt ... Hiện chó con hơn 1 tháng tuổi đối với những trại chó nước ngoài , chó đã được test về thần kinh tốn thì cún sẽ có khả năng được Huấn luyện cơ bản và các bài xã hội hóa tốt.... nhưng theo mình thì bạn chưa có kinh nghiệm về Huấn luyện những chú chó non, nên bạn hãy chọn phương án là nuôi cún cứng cáp và dậy dỗ chó hòa nhập gia đình thật tốt nhé .Gửi bạn vài clip cún 4 tuần tuổi và 5 tuần tuổi để bạn tham khảo .
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=gcS783BV5nY[/YOUTUBE].

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=or6PG6Erg3w[/YOUTUBE]

Chào bạn Độc cô cầu vượt .

Hiện vừa rồi mình có chút công việc lên chưa lên viết bài được mong bạn thông cảm nhé ...
Theo mình chó của bạn 40 ngày tuổi , chó non chưa dứt sữa mẹ, việc bạn nuôi và tách sớm 1 chú chó nhỏ như vậy cũng là 1 vấn đề ,chó con tách bầy đàn sớm sẽ thiếu đi những kinh nghiệm của bầy đàn và con chó mẹ dẫy dỗ ... Bạn nên tìm hiểu tính cách và dậy dỗ thần kinh cho chó tốt ... và hãy bổ xung nuôi dưỡng cho chó con đc tốt ... Hiện chó con hơn 1 tháng tuổi đối với những trại chó nước ngoài , chó đã được test về thần kinh tốn thì cún sẽ có khả năng được Huấn luyện cơ bản và các bài xã hội hóa tốt.... nhưng theo mình thì bạn chưa có kinh nghiệm về Huấn luyện những chú chó non, nên bạn hãy chọn phương án là nuôi cún cứng cáp và dậy dỗ chó hòa nhập gia đình thật tốt nhé .Gửi bạn vài clip cún 4 tuần tuổi và 5 tuần tuổi để bạn tham khảo .
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=gcS783BV5nY[/YOUTUBE].

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=or6PG6Erg3w[/YOUTUBE]
ok, thks bác nhé trong quá trình nuôi dạy có j ko hiểu thì mong bác chỉ dùm ạ, tiện đây cho e hỏi clb mình ở Hà Nội hay off huấn luyện các cháu nó vào ngày nào cố định ko ạ, e định tham gia học hỏi kinh nghiệm các bác đi trước

MalinoisVN

Vietpet sponsor
Hiện club chưa thông báo các buổi off lại, bạn chờ thông báo trên facebook và box club nhé..

Hiện club chưa thông báo các buổi off lại, bạn chờ thông báo trên facebook và box club nhé..
Hi! các bác hiện nay cún nhà mình cũng được gần 3 tháng rồi, rất quấn chủ đã biết vài lệnh cơ bản như ngồi, nằm tuy nhiên lệnh lại đây e hơi khó bảo hay do nó tính cả nhẳng cả nhơ thỉnh thoảng gọi lại đây nó lại ko nghe bác có cách nào chỉ giúp e với, thks

minh ơ trong tư liêm cơ cho gan san my đinh .o ngoai đay nhieu nguoi nuoi mali ma ban ra cv vao chu nhat ho mang cun ra giao luu nhiu ma .ko ban sang ben kia cau long biên cho đê ngọc thuy cung co mot nhom ho tap cun ben đay ma.

minh ơ trong tư liêm cơ cho gan san my đinh .o ngoai đay nhieu nguoi nuoi mali ma ban ra cv vao chu nhat ho mang cun ra giao luu nhiu ma .ko ban sang ben kia cau long biên cho đê ngọc thuy cung co mot nhom ho tap cun ben đay ma.
Ok thks bác nhé, nhưng có ngày giờ cụ thể ko vậy, vì mình cũng hơi bận nên có ngày giờ cụ thể thì tốt quá

caocap

Con Malinois này của bạn chỉ cần 5 lạng Giêng, 1 lọ Mắm tôm nhỏ, 20 củ sả và ít lá Mơ là đủ