• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xưa & Nay.

trangphuong

Active Member
Khi xưa ta bé ta chơi...

Bang...bang...

Hôm nay ta lớn ta vẫn chơi...

Bang..bang...

Ngồi chào giả tượng coi nhà... bang..bang....

my_lucky

Active Member
Zomy, tình yêu của ......ai..................................................!!!!

KimCuong

Active Member
Có 1 cách phổ thông nhất là khi đứng cạnh ra khẩu lệnh rồi giật xích cổ lên, làm nhiều lần thì kiểu gì em ấy cũng quen và ngồi được. Nhưng hơi bao lực. Hihihi

@: Ý kiến cá nhân, không biết đúng hay sai, không cổ vũ kiểu dạy chó chào nên mọi người đừng chém KC nhé. Thanks thanks thanks.......

my_lucky

Active Member
nôm na nó nà nế naiiiiiiiii

Để cún ngồi được như thế này phải dạy nó như thế nào ạ, bác có thể truyền cho anh em ít kinh nghiệm không?
Mình thì chỉ biết có một cách đó là cho nó ngồi yên rồi mình luồn ra sau lưng nó, nâng 2 chân trước nó lên và để cho nó dựa lưng vào giữa 2 ống đồng mình rồi ra khẩu lệnh " chào ".Làm vài lần 1 ngày những lúc nó hưng phấn nhất, sau khoảng 1 tháng chắc cũng kha khá thuần:D:angel:

trangphuong

Active Member
Đúng rồi đó các bạn, cứ để cún ngồi yên rồi đi vòng ra sau đứng sát vào lưng nó....rồi dậy xích lên hô Chào, sau vài ngày nó quen là không cho nó dựa nữa. Tập chào khỏang 1 tháng là ok.
Có bức hình zomy vừa tập chào lại còn vừa cười đểu tôi này..ka....ka...

Bức này cười vẫn khó hiểu...

Bức này có vẻ cởi mở hơn...

phamhuyhoang

Active Member
anh ah!ảnh trên có phải Zomy hồi nhỏ không ạ ??em thấy có vẻ khác khác

my_lucky

Active Member
Thằng Zomy và thằng Camry giống bố như tạc, nếu anh Hoàng có chút lăn tăn gì về hình thể chúng nó thì có thể oánh dây thép hỏi bác HÙng TY và anh Phương mà....ka ka ka

trangphuong

Active Member
anh ah!ảnh trên có phải Zomy hồi nhỏ không ạ ??em thấy có vẻ khác khác
Chính nó luôn Hoàng à, thấy khác khác cũng đúng thôi, tại bé nhìn yêu yêu, lớn nhìn ghét ghét mà...ka..ka...

Thằng Zomy và thằng Camry giống bố như tạc, nếu anh Hoàng có chút lăn tăn gì về hình thể chúng nó thì có thể oánh dây thép hỏi bác HÙng TY và anh Phương mà....ka ka ka
Nó là bản copy của A Moi mà em, nhưng nó trẻ hơn đấy...:D...

hay quá các bác ơi chó đẹp qua chúc mừng
Cảm ơn bạn nhiều...
Thân!
@ Anh Hùng t/y.
Hôm nay em tạo điều kiện cho zomy lái máy bay bà già rồi anh à, hy vọng cuối năm nay đầu thủ vỡ, bung ra.

Scoobydoo

Member
Bé này mà ra công viên nơi mọi người hay tập thể dục, ngồi chào kiểu này thì vui phải biết.

trangphuong

Active Member
Bé này mà ra công viên nơi mọi người hay tập thể dục, ngồi chào kiểu này thì vui phải biết.
Cửa nhà mình là trạm xe buýt hàng ngày cháu ra cửa tập chào mọi người cũng ngắm và cười ồ lên rồi... Cháu đang tập đi bằng hai chân, vẫn đang trong quá trình tập, sau này tốt nghiệp chắc mọi người còn vui hơn nhiều..:D...
Thân!

Hung.tinhyeu

Active Member
Có cái ảnh nào của ZoMy được phá đời thì đưa lên cho bà con cùng xem nhỉ.

trangphuong

Active Member
Có cái ảnh nào của ZoMy được phá đời thì đưa lên cho bà con cùng xem nhỉ.
Dạ thưa sưa huynh, em quên máy ảnh, chỉ có vài po bác chủ chó cái chụp bằng điện thoại đời ơ kìa..kìa thôi. Vừa rồi em cho ra công viên gặp máy bay bà giá đó nó lại lái như thường anh à..:D...
Ghê thật nhẩy như thợ luôn...ka..ka...

Hung.tinhyeu

Active Member
Dạ thưa sưa huynh, em quên máy ảnh, chỉ có vài po bác chủ chó cái chụp bằng điện thoại đời ơ kìa..kìa thôi. Vừa rồi em cho ra công viên gặp máy bay bà giá đó nó lại lái như thường anh à..:D...
Ghê thật nhẩy như thợ luôn...ka..ka...
Bao giờ cũng vậy, cứ cho tập lái máy bay bà già rồi sau đó cho lái máy bay trẻ. Sau này quen rồi thì nó đòi lái tuốt, bất kể là loại máy bay gì.

Thanh_arch

Member
Zomy có dáng ngồi rất chuẩn, từ chân trước-sau rồi đến cái lưng thẳng tắp. Làm được điều này với ROT không hề đơn giản tí nào, nhiều HLV chuyên nghiệp cũng khó đạt được kết quả này. Anh Phương tập thêm cho em nó ngồi và vẫn cầm được vật bằng miệng trông nó sẽ thú vị hơn, khi nào có ảnh đó anh cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. tks

trangphuong

Active Member
Zomy có dáng ngồi rất chuẩn, từ chân trước-sau rồi đến cái lưng thẳng tắp. Làm được điều này với ROT không hề đơn giản tí nào, nhiều HLV chuyên nghiệp cũng khó đạt được kết quả này. Anh Phương tập thêm cho em nó ngồi và vẫn cầm được vật bằng miệng trông nó sẽ thú vị hơn, khi nào có ảnh đó anh cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. tks
Chiêu ngậm đồ mình cũng tập cho zomy rôi, nhưng ngậm quả tạ tay..ka..ka...ok mai mốt rảnh chụp quả zomy chào mồm ngậm vật, nhưng cho ngậm cái gì đây..?

PUMA đằng sau kìa ...:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Đừng doạ ma cháu nó trứ?..=))...

my_lucky

Active Member
Zomy chờ đấy, 10h30 phút sáng mai có đến 4 con ma nhỏ sẽ lên TN để quấy phá Zomy .Zomy nhịn ăn một bữa nhường cho mấy con ma nhóc nhé....ka ka