• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xù và Mun nhà mình

2 anh em chênh lệch tuổi tác thế này mà thằng Xù cứ đòi cắn cổ em Mun đấy ạ! Thế mà ngày trước Mimi còn sống nó lại chảnh chả thấy động tĩnh gì... là sao nhỉ??? Mình chả có tí kinh nghiệm nào trong vụ này mong cả nhà đóng góp ý kiến với ạ!
Đây là em Mun sinh ngày 26/12/2012 :

Còn đây là anh Xù ngày 6/7/2012 rinh về thì đã được hơn 2 tháng thế này (cả hình Xù với bé Mimi đã ra đi) :

Sở thích của chàng là xem Tivi và hoa :

Dáng ngủ đặc trưng rất Xù :

Tết này anh Xù đã lớn và đòi ...

Và đây là đêm đầu tiên khi em Mun về nhà mẹ đặt vào lòng anh Xù, ngủ ngon được 1 lúc Mun rúc vào bụng anh và bú ti... :-* Thế mà Xù cũng chịu...

Miu gái nhà bạn nào đến kỳ thèm... thì mình xung phong để Xù đi làm bạn nhé cho khỏi tội thân em...

Sáng hàng xóm mở cổng Xù té ra mất và đến giờ vẫn chưa tìm thấy... Mun buồn cứ kêu suốt gọi anh Xù. Chả biết làm sao giờ vì mọi ngóc ngách đã tìm hết rùi... Không lẽ... :-(

cuadien

Mèo nhà mình là mèo cái, kêu suốt ngày điếc hết cả tai.
Mèo nhà bạn ra ngoài ban ngày thì nó cũng ko đi xa được đâu chắc tìm chỗ nào ko có người rồi nấp vào ngủ, đêm nó mới lang thang tìm đường về tốt nhất là nên để hé cái cửa nó còn vào được ko là nó đi luôn đấy

Chả hỉu chui rúc vào đâu mà đến tận 6h chiều mới thò cái mặt về. May mà gửi chìa khóa hàng xóm nên bà sang mở cửa cho... :)

Mèo nhà mình là mèo cái, kêu suốt ngày điếc hết cả tai.
Mèo nhà bạn ra ngoài ban ngày thì nó cũng ko đi xa được đâu chắc tìm chỗ nào ko có người rồi nấp vào ngủ, đêm nó mới lang thang tìm đường về tốt nhất là nên để hé cái cửa nó còn vào được ko là nó đi luôn đấy
Trước mình cũng nuôi em Mimi là gái, đến kỳ kêu gào thì choáng lun... Sao bạn ko cho em đi tìm chồng khỏi khổ thân?

cuadien

Mình cũng cho nó lấy đực mấy lần rồi nhưng cơ mà chắc nó già quá nên chả được, cứ 2 -3 tuần lại ngêu ngao điếc cả tai giờ đành sống chung với lũ vậy biết sao giờ :-??:-??

Mình cũng cho nó lấy đực mấy lần rồi nhưng cơ mà chắc nó già quá nên chả được, cứ 2 -3 tuần lại ngêu ngao điếc cả tai giờ đành sống chung với lũ vậy biết sao giờ :-??:-??
Kêu gào thế thì ngủ sao nổi? Em Mi mi nhà mình lúc trước cũng ngoan lắm, chỉ bị 1 đêm đầu thôi. Sáng bị mình mắng 1 trận nên đêm sau ko dám gào to nữa. Khổ thân bé bị ức chế... :)

Khổ thân thằng Xù quá, cứ bị ức chế thế này.... biết làm sao đây? Ko ai có mèo cái cho mình gửi rể à??? :(

cuadien

Nhà bạn ở đâu, lần tới nó kêu mình mang qua, mèo con mình giữ lại 1 con còn lại bạn nuôi tất ;)