• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây nhà riêng cho Ngơ !

linhlamhn

Member
Trời ơi, lông nó đang "tốt" thế, trời Hà Nội cũng đang mát mà sao em lại "xuống tay" thế hả?
Nhưng quả lông nhìn hơi bị "ác" đấy nhỉ, chắc con bé phải sốc lắm ;))

kunluvv1994

Member
Chị ơi , nó bị vón lông vs rận kinh khủng khiếp không thể nào nương tay đc chị ạ , đem ra ngta cạo xong ngta còn hết hồn vì rận ý ạ T.T e nhỏ thuốc nhỏ gáy 3 lần mà rận nó cứ nhơn nhơn , hixhix

Gemma

Active Member
Khổ thân Ngơ! Dưng mà cháu nó bị rận thì đành chịu vậy! Trông cái mặt chụp hình còn ngơ ngáo quá thể thế kia! Trông như thể cháu nó đang tự kỷ: chả biết thế quái nào mà mình thành ra sư tử dổm thế này! :(:))):x

kunluvv1994

Member
Khổ thân Ngơ! Dưng mà cháu nó bị rận thì đành chịu vậy! Trông cái mặt chụp hình còn ngơ ngáo quá thể thế kia! Trông như thể cháu nó đang tự kỷ: chả biết thế quái nào mà mình thành ra sư tử dổm thế này! :(:))):x
Đây là e đã chọn ảnh bớt dìm hàng con gái nhất rồi đấy , chứ e mà post những ảnh khác thì cháu nó hết đường lấy chồng chị ạ T.T

milkygirl6390

Active Member
sao nhỏ rận lại không hết được nhỉ ... hizz... mèo đẹp nhất bộ lông mà xuống tay cạo lông thì còn xót hơn cả việc thiến mèo ý :-SS ngày xaư chị cũg có 1 đứa giống y như Ngơ nhà em ... cũng là con mèo tây đầu tiên chị nuôi ... :x... mà cạo lông đi có trị được hết rận chưa

Linhmu_93

Active Member
E ơi, thực ra c nghĩ Frontline cũng như kháng sinh, e dùng 1 lần còn hiệu quả, đến lần thứ 2, thứ 3 là rận nó kháng thuốc rồi nên k hết, buộc lòng e phải dùng thuốc khác hoặc tìm cách trị khác. Riêng việc chịu khó tắm cho nó cũng đã đỡ đc rất nhiều rận rồi.

Giờ e cạo lông đi nên trị dễ hơn rồi, nhưng trước k biết mà mua thuốc xịt của Dr Clauder, an toàn cho mèo lắm, hiệu quả k kém frontline spot on

kunluvv1994

Member
Hnay e lôi đi tắm , vừa tắm vừa bắt , cũng đỡ hơn nhiều , đến tối thì e nhìn k tháy nữa , e nghĩ đến mùa rét là mọc lại lông kha khá rồi , thế mới biết dù con có không lông xấu xí đến mức nào thì vẫn đc cưng như vàng ý ạ >_<

Gemma

Active Member
sao nhỏ rận lại không hết được nhỉ ... hizz... mèo đẹp nhất bộ lông mà xuống tay cạo lông thì còn xót hơn cả việc thiến mèo ý :-SS ngày xaư chị cũg có 1 đứa giống y như Ngơ nhà em ... cũng là con mèo tây đầu tiên chị nuôi ... :x... mà cạo lông đi có trị được hết rận chưa
Cô Milky nhầm rồi ấy nhỉ, lông còn mọc lại được, chứ balls cắt rồi làm sao mọc lại được nữa :(:)(:)((

linhlamhn

Member
Vụ cạo lông này lần đầu làm thì xót xa vì tiếc nhưng sau đó thì thấy lông chúng nó mọc lại nhanh quá trời nên lúc cầm cái đơ thấy "nhẹ nhàng" lắm :x
Bây giờ vấn đề có khi không phải là cạo hay không mà là cạo theo kiểu gì cơ ;)) , tuy nhiên miễn sao phải áng chừng thời gian để đến mùa đông này là chúng nó phải có áo lông để mặc không thì mình sẽ phải lo mua áo ấm mặc cho chúng nó thôi...

milkygirl6390

Active Member
Cô Milky nhầm rồi ấy nhỉ, lông còn mọc lại được, chứ balls cắt rồi làm sao mọc lại được nữa :(:)(:)((
Hihi ...không đâu chị ơi ... không mọc lại được thì cũng không tiếc ... thằng Hấu nhà em cái đợt chưa xiến lông nó bị xơ xác cụt ngủn như con mèo ta lai ý ... đến khi xiến xong thì cu cậu trổ mã lông lại mọc dài ra ... đấy là em cắt cái này để cho nó mọc cái kia đấy =))

kunluvv1994

Member
Vụ cạo lông này lần đầu làm thì xót xa vì tiếc nhưng sau đó thì thấy lông chúng nó mọc lại nhanh quá trời nên lúc cầm cái đơ thấy "nhẹ nhàng" lắm :x
Bây giờ vấn đề có khi không phải là cạo hay không mà là cạo theo kiểu gì cơ ;)) , tuy nhiên miễn sao phải áng chừng thời gian để đến mùa đông này là chúng nó phải có áo lông để mặc không thì mình sẽ phải lo mua áo ấm mặc cho chúng nó thôi...
Chị ơi , hnay e bị xấu hổ vs con giặc này này , ai đời đã nude tơ hớ ra đấy rồi mà còn ra đường nằm chềnh ềnh ra , lăn lộn , xoạc cả 2 chân khoe hàng , mà e cũng không biết sao cạo lông xong nó "phởn" lắm chị nhớ , cứ chạy ầm ầm suốt , cả tối hqua còn đùa nghịch loạn lên , trong khi có lông thì nằm lì 1 chỗ , có kéo đi cũng không thèm dậy >.<

Gemma

Active Member
Hihi ...không đâu chị ơi ... không mọc lại được thì cũng không tiếc ... thằng Hấu nhà em cái đợt chưa xiến lông nó bị xơ xác cụt ngủn như con mèo ta lai ý ... đến khi xiến xong thì cu cậu trổ mã lông lại mọc dài ra ... đấy là em cắt cái này để cho nó mọc cái kia đấy =))
À, trường hợp Hấu thì y chang thèng Bờm nhà chị rồi. Hấu chị nhớ không lầm là nhân vật chính trong nghi án... máy bay bà già với phi công trẻ giữa nhà cô Milky với cô Lubu phải không? :)) Bờm với Hấu cùng giống nhau ở chỗ làm bố một lần rồi xong bị phăng teo luôn. Thứ nữa là lúc chưa xiến, trông thèng Bờm lúc ấy bị rụng lông xấu giai như con mèo ta mới ốm dậy :(( Xiến xong giờ nó to như... con chó, lông lá dài khủng khiếp, nó mà ngồi một đống tưởng là lăn đi được ấy :)) Lâu không thấy cô Milky cập nhật hình ảnh bố trẻ Hấu nhỉ? :x:x

Gemma

Active Member
Chị ơi , hnay e bị xấu hổ vs con giặc này này , ai đời đã nude tơ hớ ra đấy rồi mà còn ra đường nằm chềnh ềnh ra , lăn lộn , xoạc cả 2 chân khoe hàng , mà e cũng không biết sao cạo lông xong nó "phởn" lắm chị nhớ , cứ chạy ầm ầm suốt , cả tối hqua còn đùa nghịch loạn lên , trong khi có lông thì nằm lì 1 chỗ , có kéo đi cũng không thèm dậy >.<
Hi hi, cô bé Kunlu này kể chuyện nghe hay ghê cơ! :D Chắc Ngơ em ấy đang tận hưởng cảm giác... Yomost đấy mà :)):)) Bình thường lông dài rậm rạp nặng nề nóng bức, giờ hẳn là Ngơ thấy tự dưng sao... chỗ nào cũng mát nên chạy tung tăng phởn phơ thế đấy! Nhà mẹ Gem chưa cạo trụi lông mều bao giờ nên chưa biết cảm giác cạo xong nó thế nào (cả chủ lẫn mều), dưng em chó lông dài Canada đã bị cạo một lần, em ấy cũng phởn phơ lắm, chạy nhảy tung tăng hơn hồi chưa cạo. Mà hình như cạo một lần rồi lại thấy ghiền muốn cạo nữa, vì em chó này lông dài lắm, mỗi lần tắm rất mệt vì phải sấy lông. Còn lông ngắn thì đỡ cực hẳn, tắm xong chỉ việc lau khô sơ rồi thả cho đi chơi được rồi, đỡ ngồi chải lông với sấy cả nửa tiếng đồng hồ :(( Mều thì chắc cũng giống vậy nhỉ, không có lông thì tắm sướng hơn nhiều :)):))

kunluvv1994

Member
Hi hi, cô bé Kunlu này kể chuyện nghe hay ghê cơ! :D Chắc Ngơ em ấy đang tận hưởng cảm giác... Yomost đấy mà :)):)) Bình thường lông dài rậm rạp nặng nề nóng bức, giờ hẳn là Ngơ thấy tự dưng sao... chỗ nào cũng mát nên chạy tung tăng phởn phơ thế đấy! Nhà mẹ Gem chưa cạo trụi lông mều bao giờ nên chưa biết cảm giác cạo xong nó thế nào (cả chủ lẫn mều), dưng em chó lông dài Canada đã bị cạo một lần, em ấy cũng phởn phơ lắm, chạy nhảy tung tăng hơn hồi chưa cạo. Mà hình như cạo một lần rồi lại thấy ghiền muốn cạo nữa, vì em chó này lông dài lắm, mỗi lần tắm rất mệt vì phải sấy lông. Còn lông ngắn thì đỡ cực hẳn, tắm xong chỉ việc lau khô sơ rồi thả cho đi chơi được rồi, đỡ ngồi chải lông với sấy cả nửa tiếng đồng hồ :(( Mều thì chắc cũng giống vậy nhỉ, không có lông thì tắm sướng hơn nhiều :)):))
H mà tắm cjo Ngơ cứ như tắm cho cục thịt ý chị ạ, mềm , nhẵn , và ấm =)) mà không hiểu sao 2 cái ti sau của Ngơ bị chảy xuống , toàn mỡ , nhìn như 2 ball của mèo đực ý >_< cạo lông xong e mới để ý , bảo sao cái a cạo lông tròn xoe cả mắt ra nói "mèo cái hay mèo đực đây" >_<

kunluvv1994

Member
Hay là Ngơ... lưỡng tính đấy :-o=)):-*
:eek: noooooooo , không thể nào , nhìn Ngơ hơi nam tính 1 tý nhưng mà là cgai' đích thực đấy ạ :(( mẹ Gem nói thế con gái e ế chồng là e bắt đền nhà chị nhé :(( :x :))