• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

WGSD - Chó Berger màu trắng .

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Chào Anh Khiêm .
Không biết gởi đến Anh vài hình ảnh mà tôi chụp trong chuyến đi Nam phi tuần qua có làm loảng các chuyên đề của Anh không ? nhưng nhìn chú chó Berger màu trắng thấy lạ quá nên gởi vào mục của Anh
Dạo trên dọc bờ biển TP Cap Town tình cờ 1 gặp 1 chú chó Berger màu trắng , được phép của cô chủ dể thương , nhiệt tình tôi bấm vài pô cho vui , tôi hỏi cố chủ chú chó này mấy tháng - cô ta nói - cô ta tính tuần thôi ,nó được 8 tuần ...

Chào Anh Khiêm .
Không biết gởi đến Anh vài hình ảnh mà tôi chụp trong chuyến đi Nam phi tuần qua có làm loảng các chuyên đề của Anh không ? nhưng nhìn chú chó Berger màu trắng thấy lạ quá nên gởi vào mục của Anh
Dạo trên dọc bờ biển TP Cap Town tình cờ 1 gặp 1 chú chó Berger màu trắng , được phép của cô chủ dể thương , nhiệt tình tôi bấm vài pô cho vui , tôi hỏi cố chủ chú chó này mấy tháng - cô ta nói - cô ta tính tuần thôi ,nó được 8 tuần ...

Ai bảo với bạn chúng là GSD ? sao giống chó cỏ VN wá ?

ThaoDienQ2

Hi,

Đây là GSD màu trắng ngà và xám đây. Loại becgie long xù mà mình rất thích. Tuy nhiên nghe nói là Becgie có mùi hôi không thể nuôi trong nhà!! không biết có đúng k, nếu ai biết cho advise.

NguyenNhuThach

Active Member
Đố vui có thưởng

Hai hình cuối ở trên chụp tại một Dogshow ở nước ngoài,nhân vật trong ảnh là người của Vietpet mình,đố các bạn là ai,hình chụp ở nước nào?
_Câu hỏi phụ:có bao nhiêu người trả lời đúng? bao nhiêu người trả lời giống như bạn?
_Người trả lời đúng và sớm nhất sẽ nhận được phần thưởng là một chuyến du lịch nước ngoài tại chổ xem các Dogshow qua hình ảnh(he).
Xin cám ơn chủ nhà KHIEMTN và các bạn theo dõi.:dancing:

KHIEMTN

Member
Hai hình cuối ở trên chụp tại một Dogshow ở nước ngoài,nhân vật trong ảnh là người của Vietpet mình,đố các bạn là ai,hình chụp ở nước nào?
_Câu hỏi phụ:có bao nhiêu người trả lời đúng? bao nhiêu người trả lời giống như bạn?
_Người trả lời đúng và sớm nhất sẽ nhận được phần thưởng là một chuyến du lịch nước ngoài tại chổ xem các Dogshow qua hình ảnh(he).
Xin cám ơn chủ nhà KHIEMTN và các bạn theo dõi.:dancing:
Cảm ơn anh đã viếng nhà và có vài câu hỏi thú vị ! Em xin trả lời trước vì nếu em là người cuối cùng , em sẽ giành phần thắng này với việc trả lời chính xác câu hỏi phụ !!!
- Hình chụp trên , em nhìn anh ấy thấy quen quen , nhưng nghĩ mãi mà không nhớ ra là ai . Đành phải đoán đại là bác trưởng ban liên lạc hội GSD Việt Pet !
- Hình chụp trên là ở show tên là INTERDOG- 2008 với gần 300 giống chó tham dự .
- Địa điểm thì hình như em thấy có" cây cột nhà 2m02" Jan Koller nên nghĩ đây là CH Czech .
- Câu hỏi phụ : Hiện nay có ....một người đã trả lời đúng và giống như em !!!

Hheheheh !!! Em cũng cố gắng để được tham dự một chuyến du lịch nước ngoài xem các show dog !!!

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Anh Khiêm ạ, trước tiên em cám ơn câu hỏi của anh Thạch đã( anh Thạch trông thế mà dí dỏm fêt:D), em chỉ đoán ngay được là anh TRUNG AC thôi.....những vấn đề kia thì em kg quan tâm lắm:D,
em đoán có 8000 thành viên VietPet sẽ có câu trả lời giống em ạ......:)):-bd

* Còn Phần Thưởng đáng lẽ ra bác Thạch fải nói là được 1CHUYẾN ĐI DU LỊCH THĂM TOÀ THÁNH CAO ĐÀI chứ nhể......ha...ha.....ở đâu ý nhể:-bd

Anh Khiêm ạ, trước tiên em cám ơn câu hỏi của anh Thạch đã( anh Thạch trông thế mà dí dỏm fêt:D), em chỉ đoán ngay được là anh TRUNG AC thôi.....những vấn đề kia thì em kg quan tâm lắm:D,
em đoán có 8000 thành viên VietPet sẽ có câu trả lời giống em ạ......:)):-bd

* Còn Phần Thưởng đáng lẽ ra bác Thạch fải nói là được 1CHUYẾN ĐI DU LỊCH THĂM TOÀ THÁNH CAO ĐÀI chứ nhể......ha...ha.....ở đâu ý nhể:-bd
Thành viên dùng ngôn ngữ chat lần sau sẽ bị chuyển qua mục Khiêm xe bồn ! hế hế hế !

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Thành viên dùng ngôn ngữ chat lần sau sẽ bị chuyển qua mục Khiêm xe bồn ! hế hế hế !
Ý kiến hay đấy.....Ợ..Ợ ....:D:-bd:-bd:-bd

* Em xin đóng góp HÌNH ẢNH CHÚ CHÓ BERGER CỦA VIỆT NAM MÀU TRẮNG Ạ:D:love struck:$-);), dạ đây là em Bông của thành viên Pham Quoc Khanh đấy ạ:love struck:

Còn đây là tớ và bạn Khánh chủ em Bông

Ý kiến hay đấy.....Ợ..Ợ ....:D:-bd:-bd:-bd

* Em xin đóng góp HÌNH ẢNH CHÚ CHÓ BERGER CỦA VIỆT NAM MÀU TRẮNG Ạ:D:love struck:$-);), dạ đây là em Bông của thành viên Pham Quoc Khanh đấy ạ:love struck:

Còn đây là tớ và bạn Khánh chủ em Bông
Chú này có cái móng đeo ngộ nhệ ! còn cô ngồi kế màu xanh có cái nanh ! hế hế hế ! xinh quá !

nhoxpi17

Anh Khiêm cho em hỏi anh thấy con chó này như thế nào? Anh em đang du học tại Đức nên tính mua cho em.

huydalat

Mình không biết nhiều về GSD nhưng mình thấy chú chó này đẹp đấy.Nếu như bạn có được chú chó này thì bạn đã đứng được trong hàng:"những người có những chú chó GSD đẹp nhất việt nam".Chúc bạn thành công.Khi nào có được chú chó này thì báo mình một tiếng nha.