• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vuột mất 1 bé chihuahua xinh.

Đây là ảnh bé Bi hôm nay mình ko mua đc do chậm chân, buồn quá, canh từ 11h ở trên phố Nguyễn Khuyến gần nhà cô Hà chủ bé Bi mà cuối cùng vẫn bị người khác nhanh chân hơn, huhu buồn quá, tiếc rười rượi....cả đêm mất ngủ chỉ chờ đến ngày mai mà .......đen đủi, đen đủi....
Ảnh bé Bi, các bạn xem nhé.

yeucho89

Member
trời làm gì mà anh tiếc thế đâu ạ,em nó béo phục phịch chứ có như trong ảnh đâu nhưng mà béo kiểu đáng yêu nặng 3kg là đực,nếu anh thực sự thích nó mời anh thỉnh thoảng qua nhà em chơi.mời thật lòng đấy anh Vũ ạ.chờ tí em up ảnh cho anh xem ạ.

yeucho89

Member
mấy chú em nhà bạn yeucho89 dễ thương quá hà.nhà bạn ở phố nào thế?mình ở thành phố nhưng mình là gốc hà nội.nếu đợt nào rảnh thì mình ra gặp mấy em cún đó được k
em ở trương định gần khách sạn bảo sinh ạ,khi nào anh ra đấy mời anh tới choi ạ.

yeucho89

Member
chó nhà bạn hôm nay sao rồi yeucho89.nó có mập thêm cân nào chưa.mình là kimquy2109 đây.cỏn nhớ mình không
cập nhật tình hình bé.mai up ảnh sau ạ.bé hồi trước béo ú quá nên cứ chạy một tí lại ngã=))=))=))bây giờ được em cho ăn uống điều độ nên giảm mạnh còn có 1,9kg eo ót đẹp trai vô cùng.mỗi tội dạo này thay lông nên đi đến đâu lông đến đấy.bé trước đây chẳng nhảy được,dạo này rất thích leo cầu thang tập thể dục,rất quấn chủ và có tính ghen tị,bé miu nhảy vào lòng cu cậu cũng bon chen chui vào bằng được,tối nào em đi ngủ cũng trong tình trạng 2 đứa trèo lên ngực,không thể thở nổi,vừa buồn cười vừa khổ sở:D:D:D.mới đầu mới về bé bi bị miu bắt nạt,giờ ghê gớm lắm cắn bé miu chảy máu nhé.nói chung yêu 2 con nhất yêu quá là yêu yêu chết mất đi thôi:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

QUY_HANG

vậy hả bạn.nghe bạn nói thấy đáng yêu thật.chúc mừng bạn nha.chó nhà mình cũg vậy không vào chuồng ngủ mà cứ tới gường ngủ với mình k hà.mà còn liếm nửa chứ.nhột quá không ngủ được mà vui lắm bạn ạ

vu minh hai

bạn cho mình ít kinh nghiệm nuôi chó của bạn

Nhìn mấy em của bạn đẹp quá, để nuôi được như vậy chắc bạn phải tốn nhiều công sức lắm phải không. mình rất thích nuôi chihuahua và đã nuôi nhưng chưa thành công. cả hai lần mua ở Hồng Mai thì cả hai lần các em ra đi để lại cho mình bao nhiêu nỗi buồn:hypnotized: lần này quyết tâm mua một em ở tận TP HCM không biết có thành công không. nếu có thể được bạn cho mình xin một it khinh nghiệm được không. vấn đề chăm sóc dinh dưỡng cho chó và kinh nghiệm nuôi vào mùa đông lạnh ở HN
cám ơn bạn nhiều./

yeucho89

Member
Nhìn mấy em của bạn đẹp quá, để nuôi được như vậy chắc bạn phải tốn nhiều công sức lắm phải không. mình rất thích nuôi chihuahua và đã nuôi nhưng chưa thành công. cả hai lần mua ở Hồng Mai thì cả hai lần các em ra đi để lại cho mình bao nhiêu nỗi buồn:hypnotized: lần này quyết tâm mua một em ở tận TP HCM không biết có thành công không. nếu có thể được bạn cho mình xin một it khinh nghiệm được không. vấn đề chăm sóc dinh dưỡng cho chó và kinh nghiệm nuôi vào mùa đông lạnh ở HN
cám ơn bạn nhiều./
thật ra em nuôi chúng nó cũng thỉnh thoảng cực và thỉnh thoảng rất nhàn.quan trọng nhất là tiêm phòng bệnh anh ạ.mấy lần em lần khất bé nhà em ốm lay lắt sau này tiêm phòng xong ăn uống thoải mái,khỏe mạnh nữa.bé cứ hơi tiêu chảy là em cho uống men tiêu hóa smecta( thuốc này của người).còn bị nặng thì em kết hợp kháng sinh và uống nhọ nồi.hiệu quả lắm ạ.
Dinh dưỡng thì em cũng không cầu kỳ gì đâu em ăn gì thì cho chúng nó ăn nấy thôi, không trừ gì kể cả hoa quả,nhưng có một số thứ em hay cho ăn là sữa chua 1 tuần 1 lần/1 đứa.cho ăn nhiều rau,bình thường thịt và ít cơm.Em ít cho cún ăn đồ ăn sẵn chỉ khi nào thật bận vì em thấy cơm tốt hơn nhiều mà không béo nữa.Riêng bé Bi nhà em hơi béo phì nên khi mang về phải có chế độ, em chẳng gượng ép cho đẹp đẽ gì đâu, để nó nhanh nhẹn hơn đỡ khổ hơn thôi.
Mùa đông em mua áo ấm cho cún mặc,lạnh thì em mặc tầm 3 áo cho nó,thế mới an tâm được,tối em cho ngủ cùng nên cũng chẳng lo cún lạnh.nếu không anh mua cho nó cái nhà bằng bông,mua thêm cái túi nước chườm nóng rồi đặt trong ổ trước khi cún ngủ,lót nhiều vải len, dạ ấm, để chuồng nơi kín gió cũng ok lắm ạ.
Thật ra, em cũng hay xem chó Hồng Mai,hàng anh nói chắc là hàng Quang Sơn ngay sát cạnh nhà chú Thành (ông ý bảo là anh em với chú Thành nhưng chắc không phải nói thế để dựa uy tín mà bán) chó ở đây phần lớn là chó nhập về, cũng có con là đi mua lại của nhà ở đây đẻ, có con TQ vì chú ấy bảo khi nào chó đẻ để cho chú ấy mà.Thế nên anh mua phải không tránh khỏi bệnh tật được.Hi vọng lần này sẽ ok. có gì anh cho em giao lưu đến chơi nhé.
Trên đây là những gì mà bản thân em tích góp được.Bản thân em chỉ thế thôi.Có gì không phải các anh chị bỏ qua và chỉ bảo em thêm nhé.:love struck::love struck::love struck:

vu minh hai

cám ơn những chỉ dẫn quan trọng của Em, tháng sau Anh chuyển chó ra mời em ghé anh chơi nhé, nhà anh ở ngay Ngã tư vọng đây thôi. chúc em mạnh khoẻ và luôn nuôi được những chú chó thật đẹp

yeucho89

Member
cám ơn những chỉ dẫn quan trọng của Em, tháng sau Anh chuyển chó ra mời em ghé anh chơi nhé, nhà anh ở ngay Ngã tư vọng đây thôi. chúc em mạnh khoẻ và luôn nuôi được những chú chó thật đẹp
hình như là nhà bán giày nhiều fox phải không anh?Nhà em ở Trương định.Chắc qua phiền anh nhiều.:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck: