• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vka

beto_fitness

Em chào mọi người,
Cho em hỏi các anh chị có kinh nghiệm là rott bao nhiêu tuổi thì được cấp giấy chứng nhận VkA và làm thế nào biết được bố mẹ nó có đúng trên giấy tờ không ạ?

Giấy VKA chỉ cấp cho những chó thuần chủng.
Ngay từ khi chó con nếu xác nhận thuần chủng thì đã có thế làm giấy VKA.
Việc thuần chủng đó đơn giản chỉ cần chó bố và mẹ đều thuần và đã có giấy VKA và tuân thủ việc phối giống, sinh sản theo tiêu chuẩn thì mặc nhiên bầy con là thuần chúng, đạt tiêu chuẩn và nghiễm nhiên có giấy VKA.
Nếu là chó con nhập từ nước ngoài thì phải đầy đủ các giấy tờ, gia phả, giấy chứng nhận chó thuần tại nước đó ..v..v.. theo quy định của VKA thì sau khi nộp bản sao, lệ phí thì con chó cũng có giấy VKA.
Còn nếu cũng là chó nhập nước ngoài nhưng là chó gia đình nuôi đẻ, không có giấy chứng nhận thuần chủng ngay tại nước đó thì về VN cũng chịu.

beto_fitness

Bác ơi,làm thế nào để nhận biết giấy giả giấy thật hả bác,có trường hợp nào làm giả ko ạ. Em nghe 1 số người nói rott phải 15 tháng mới dc cấp giấy của vka ạ

BuiVanBa

Mình đã đi hỏi nhiều nơi bán chó rottweiler và yêu cầu mua chó có giấy vka. bên bán chó cung cấp thông tin là chó họ không có giấy nhập cũng không có giấy vka, rồi nói giấy vka thì đơn giản, thêm 500 ngàn là có giấy, giấy tờ làm dể. tóm lại trong đầu mình có 2 vấn đề nghi ngờ là:
--- Không thể tin bên bán chó: chó tàu, chó không nguồi gốc nhưng đòi bán giá cao, và tự làm giấy vka giả
--- câu hỏi đặt ra cho cơ quan của VKA, liệu VKA có nhận tiền hối lộ và rồi làm giấy cho những con chó không nguồn gốc? cái này tôi tin VKA sẻ nghiêm túc và không làm như vậy.

Chó nhà mình mua anh Kim Cương và anh Sơn Nguyễn là người nhập chó về và anh sơn nguyễn là một người nổi tiếng nên chó nhà 2 anh lão khuyển này là yên tâm nhất quả đất. yêu cún nhà mình quá. Cảm ơn anh Kim Cương HN và anh Sơn Nguyễn HCM

BuiVanBa

Thông báo: Trước nay vì một số lý do bận mà Bá không tham gia được với hội những người yêu chó rottweiler. Nay đã có trong tay những con giống khá tốt về với Bá là những thành viên nhà Kim Cương.
Con giống đực tên là "NET FROM ROYAL BREED" con trai của "MERLIN FLASH ROUSE" vs "GOYA FROM ROAYL BREED"
Con giống cái "INCA OF VNROTTWEILER" con gái của "BALCO TIMIT TOR" vs "AHN VOM BODEHOF"
Con giống cái "ERA OF VNROTTWEILER" con gái của "FIGHTER GERMAN BLOOD LINE" vs "KLARA FROM ROYAL BREED"
Sau tìm hiểu 1 năm và có đủ thông tin cũng như chắc chắn đó là những con giống tên tuổi, Bá đã cố gắng mang các em về ở với Bá.

Vậy hiện nay các anh chị nào muốn mua chó con hoặc muốn phối giống thì có thể gặp Bá nhé: 096.36.39.888 - 0127.3223.123 số ĐT của Bá nhé.

Cảm ơn các bạn, mong các bạn ủng hộ Bá.